• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn, giải đáp thắc mắc về Cook FirmWare.

vantien22995

muốn thay đổi hình khởi động mặc định thì làm ntn nhỉ , bác nào có thể hướng dẫn chi tiết hơn cho mình 1 tí đc k ??

Dragon459

Manager
muốn thay đổi hình khởi động mặc định thì làm ntn nhỉ , bác nào có thể hướng dẫn chi tiết hơn cho mình 1 tí đc k ??
bạn xem đường dẫn các file nhạc và hình khởi động trong 101F8763.txt rồi từ đó thay tương ứng là được

danvinhnam

xin file symbian bele cho x6 RM-559 ver 40.0.002

anh em ai có file trên cho em xin phát. Em tìm mãi mà ko thấy. full icon bele nha anh em

danvinhnam

ở trên diễn đàn mình có hướng dẫn đổi đuôi rofs2 mà e ko biết làm thế nào cả. Có bác nào giúp e làm bộ đủ 3file lun với! E rất cần. Thank all anh em

danvinhnam

nói thật là e chẳng hiểu gì cả? có bác nào co file đầy đủ của em nó cho e xin luôn với. thank all

bichhuukute

cfw và jaf xong khởi động máy báo initializing xte innovate là sao ???
Mặc dù sử dụng k có vấn đề gì, nhưng muốn hỏi các bác xem thông báo đó nghĩa là thế nào, thank các bác :X
k ai bị như e sao mà k thấy ai giúp vậy :(

anhtuan_tt08

Hướng dẫn cách sửa lỗi mặt cười trong tin nhắn

Mình có dùng một bản cfw 5233, nhưng thấy có lỗi nhỏ là biểu tượng mặt cười trong tin nhắn hiển thị rất nhỏ. Mong anh em 4rum hướng cách fix lỗi này với. Cảm ơn anh em nhiều lắm.

ThanhTungHT

Active Member
Mình có dùng một bản cfw 5233, nhưng thấy có lỗi nhỏ là biểu tượng mặt cười trong tin nhắn hiển thị rất nhỏ. Mong anh em 4rum hướng cách fix lỗi này với. Cảm ơn anh em nhiều lắm.
Bạn thay Font nhé :D

danvinhnam

anh ThanhTungHT ơi. anh có bản full cua x6 vẻ 40.0.002 cho e xin với. bản mà có cái home secren giống n97 ấy. cảm ơn anh trc nha

tampro91

Phương pháp chữa cháy cho những ai không thay đổi được ngôn ngữ dẫn đường.
Để thay đổi ngôn ngữ hướng dẫn sang tiếng việt bạn Mở x-plore vào E:\Vietmap đổi tên VoiceEN thành tên khác chẳng hạn VoiceEN.BK
Sau đó đổi tên thư mục VoiceVI thành VoiceEN vào Vietmap thử thành quả nhé.
- Có thể chép đè tất cả các file trong VoiceVI vào VoiceEN cũng OK.
Có cách này dùng tạm để chuyển Voice từ tiếnn Anh sang tiếng Việt. Lấy file ppgnavi17.cfg trong folder e:\vietmap\user\ của 1 máy đã cài Vietmap và đang dùng tieng Việt, copy đè lên file user của mình là đuợc
ai có file nhu trên thi post len cho mịh voi .thank

thangtq321

e chưa cook bh. E down may file cook về ruj. Gjờ muốn flash thj cần những gj? Và làm tn? Pro gjup e vớj.hj

gaconzin201

giúp đỡ cài lại FW cũ của máy sau khi hack vĩnh viễn

em hack X6-16Gb bản Vietnamese 04. sau khi hack xong dùng 1 thời gian bị lỗi em chạy lại chương trình. khi hack bản Vietnamese 04 ovi suite PC nhận là N97 mini. khi bị lỗi máy em Flash lại bằng FW gốc nhưng ovi suite PC vẫn nhận là N97 mini. nhìn lại mới biết bản Vietnamese là bản hack vĩnh viễn. làm sao để khôi phục lại máy như ban đầu. có ai biết giúp em với. tới h ovi vẫn nhận X6 của em là N97 mini. cài phần mềm không đc
Lưu ý: đã có topic hỏi đáp về việc flash fw, cfw.

Last edited by a moderator:

Dragon459

Manager
em hack X6-16Gb bản Vietnamese 04. sau khi hack xong dùng 1 thời gian bị lỗi em chạy lại chương trình. khi hack bản Vietnamese 04 ovi suite PC nhận là N97 mini. khi bị lỗi máy em Flash lại bằng FW gốc nhưng ovi suite PC vẫn nhận là N97 mini. nhìn lại mới biết bản Vietnamese là bản hack vĩnh viễn. làm sao để khôi phục lại máy như ban đầu. có ai biết giúp em với. tới h ovi vẫn nhận X6 của em là N97 mini. cài phần mềm không đc
bạn chỉ cần download fw gốc của Nokia về rồi flash là được
nhớ tích chọn cả format factory

0anh91sl

em dùng cfw v51.0.002 cho 5230 cài bằng phoenix không biết vì sao lại không nghe được nhạc nữa. A nào chỉ giúp em với?

gaconzin201

[Thắc mắc] khôi phục lại FW X6-16Gb khi hack phone vĩnh viễn

EM đang dùng nokia X6-16Gb. hôm nọ em hack phone bằng bản CFW Vietnamese 04 by ThanhTungHT. khi kết nói với PC suite ovi thì báo đã kết nối với N97 mini. em dùng bị lỗi, muốn khôi phục lại máy như lúc mới mua.Em donwload FW gốc của máy về flash nhưng Flash xong kết nối với pc suite ovi thì vẫn báo là kết nối với n97 mini. nhưng xem thông tin máy lại là X6-00. nhưng cài phần trên pc suite lại của n97. bác nào biết xin chỉ em khôi phục lại X6 như lúc mới mua. kết nối ovi suite pc nhận X6-00 lại như bình thường chưa hack