• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn, giải đáp thắc mắc về Cook FirmWare.

khoa1989

khác nào jaf bình thường đâu nhỉ.chém gió ah...đã die phone rồi thì lấy đâu ra mà tìm đc phone khi bấm nút ngườn nữa .không biết ông này viết bài cho ai đây

Windpr0

Hum..sao hỏi mãj mà h0g ai chỉ mìh cách tăg dug lượg rofs 2 Ofw down trên navifirm of 5250 thế nhỉ? Thật đau lòg..hic help

bltcuibap

ai bik entry hinh bluetooth ở số 0 bàn phím gọi khi nhấn giữ là entry nào không chỉ em với

LoiPT

Hum..sao hỏi mãj mà h0g ai chỉ mìh cách tăg dug lượg rofs 2 Ofw down trên navifirm of 5250 thế nhỉ? Thật đau lòg..hic help
không thể tăng bạn ak. OFW thì không thể nhé
bạn bug cả core và thêm mod vào thôi

LoiPT

ai bik entry hinh bluetooth ở số 0 bàn phím gọi khi nhấn giữ là entry nào không chỉ em với
bạn vào \private\10202be9 tìm file 102828B2.txt
cenrep
version 1
[owner]
0x100058B3
[defaultmeta]
0
[platsec]
cap_rd=alwayspass
[Main]
0x1 string "*" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x2 string "E48A4509" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x3 int 3834266889 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x4 string "" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0xFF0101 int 133 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0xFF0102 int 0 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0xFF0103 string "" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0xFF0201 int 48 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0xFF0202 int 0 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0xFF0203 string "" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0xFF0301 int 127 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0xFF0302 int 0 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0xFF0303 string "" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
dòng 0x2 chữ đỏ điền UID ứng dụng muốn thay
dòng đó là add phím ) đó bạn

debor_vn2000

Các bạn cho mình xin codec audio, codec video mới nhất hiện nay để cho vào rofs được không. Như là xem được đuôi .avi, ... mà ko cần cài phần mềm sau khi Flash. Mình tìm mãi trên diễn đàn mà không có.
Có gì mong các bạn chỉ bảo thêm, mình mới học cook

banhmj

các bạn cho mình hõi là bây giờ mình dang xài CFW c6.n97 , bây giờ mình muốn trở về ofw thì làm ntn? có phãi là down đủ bộ firmware trên navifirm rồi jaf bt không ???

nhockfc

các bạn cho mình hõi là bây giờ mình dang xài CFW c6.n97 , bây giờ mình muốn trở về ofw thì làm ntn? có phãi là down đủ bộ firmware trên navifirm rồi jaf bt không ???

yes, trên dd mình cũng có bản OFW đó bạn, blaze của Luu_Tan_Vu chẳng hạn .

truongphu178

Mình muốn chèn rom patcher vào firmware cho máy nokia 6120c để hack flash, nhưng tìm trong các file của firmware vừa tải về thì không thấy file có đuôi .rofs2. Các bạn giúp mình với nha.
Do trong hướng dẫn bảo tìm file có đuôi .rofs2 để thực hiện cook. :(:)((

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

Mình muốn chèn rom patcher vào firmware cho máy nokia 6120c để hack flash, nhưng tìm trong các file của firmware vừa tải về thì không thấy file có đuôi .rofs2. Các bạn giúp mình với nha.
Do trong hướng dẫn bảo tìm file có đuôi .rofs2 để thực hiện cook. :(:)((

Bạn đọc kỹ lại bài số 1 rồi từ từ làm nhé, down FW về là bạn mới làm xong công đoạn 1, bạn phải làm tiếp công đoạn 2, 3... Và folder rofs2 sẽ có sau khi bạn dùng Nokia editor để mở và giải nén file rofs2.v21. (Nó nằm trong folder bạn Nokia editor)

khongcanlb

Ai giúp mình làm bản cfw n97 cho c5-03 v22 với...thanks!!!!

trên mạng không thấy bản cfw c5-03 nào cả...ai có lòng tốt giúp mình với...thanks....

saccerwin

c5-03 là hàng đặt biệt nên kô chơi cfw n97 đc..post bài sai qui đinh chặp mod xóa chừ

bichhuukute

(Help em với) cfw và jaf xong khởi động máy báo initializing xte innovate là sao ???

Mặc dù sử dụng k có vấn đề gì, nhưng muốn hỏi các bác xem thông báo đó nghĩa là thế nào, thank các bác :X

hoangducict

CFW 5250

em thấy trong pdaviet toàn là CFW 53xx, C6, ... không à. không có CFW 5250:-/:-/:-/:-/
bác nào có CFW 5250 thì cho e xin nha, e cám ơn các bác nhiều!!!!!!!!!!=D>=D>=D>=D>
hay là bác hướng dẫn CFW 5250 cũng được