• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn, giải đáp thắc mắc về Cook FirmWare.

Jay_Chou

Active Member
nhưng khi fkash có fải dow cái cái fw của nó ko. Hay chỉ chép bản cook vào thôi. Nếu bạn ở long biên hà nội e nhờ bác lun

không. bác chỉ cần down bản cook là xong. không cần :D bác down teamviewer rồi em làm trực tiếp cho bác luôn :)

Luu_Tan_Vu

là kết nồi máy tính ở xa với nhau mà người này có thể điều khiển máy tính ở xa như là máy của mình

Luu_Tan_Vu

flash cũng dễ mà nếu trước khi flash có cài pc suite rồi kết nối xong rồi flash thì dù dead kiểu nào cũng cứu được trừ khi là cháy chip

Gmlaemday12

ai chỉ dùm em cách flash bằng phoenix cái. Em thử làm bản cook cho con c5-03.nhưng đến đoạn ấn rubish hay gì gì đấy thì nó báo lỗi file V20(Rofs 2)

trancongtupc

Các Pro Giúp với!

Các Pro giúp mình với. Khi chuyển sang Tiếng Việt ở mục " Điện Thoại" và : "Danh Bạ" không hiện lên. Nhưng khi sang tiếng anh lại hiện

mình mod icon N8 của bác Binh24 thôi nhưng mãi không được.
Chú ý: không hiện chữ nhưng ấn vào vẫn lên danh bạ và điện thoại.

Chỉnh sửa cuối:

ThanhTungHT

Active Member

Các Pro giúp mình với. Khi chuyển sang Tiếng Việt ở mục " Điện Thoại" và : "Danh Bạ" không hiện lên. Nhưng khi sang tiếng anh lại hiện

mình mod icon N8 của bác Binh24 thôi nhưng mãi không được.
Chú ý: không hiện chữ nhưng ấn vào vẫn lên danh bạ và điện thoại.
Cái bản final 3/4 bị lỗi.đừng dại mà kéo cái đó vào,dùng cái bản trước cái ấy 1 tý :))

trancongtupc

Mình chưa mod gi mà bàn gốc V52.0.101 mình chỉ thêm mỗi Icon Full của bác Binh24 vào thôi.

chungzzz

Cao thủ về FW vào em hỏi chút!

Tình hình là em đang dùng con 5233 v40.1.003. Em đã hack lên bản C6 của bác NguyenDuyThanh. Bây giờ em muốn hack quay trở lại FW gốc của 5233 thì phải làm thế nào ạ. Em đã thử Flash mấy lần bằng Jaf nhưng toàn Die máy. Lại phải chạy lại C6 mới lên được. Bác nào có cách khắc phục chỉ cho em. Em xin cám ơn!

ThanhTungHT

Active Member
Tình hình là em đang dùng con 5233 v40.1.003. Em đã hack lên bản C6 của bác NguyenDuyThanh. Bây giờ em muốn hack quay trở lại FW gốc của 5233 thì phải làm thế nào ạ. Em đã thử Flash mấy lần bằng Jaf nhưng toàn Die máy. Lại phải chạy lại C6 mới lên được. Bác nào có cách khắc phục chỉ cho em. Em xin cám ơn!

Bạn down file gốc về.Rename lại.xóa toàn chữ linh tinh trước chữ Rm-625.Rùi flash.Bạn down v20 nhé.
Lần sau đừng lập sai topic nhé.Có gì thì liên lạc cho mình!

nhoxjnhzai

Bạn down file gốc về.Rename lại.xóa toàn chữ linh tinh trước chữ Rm-625.Rùi flash.Bạn down v20 nhé.

nghe lời bố này chỉ còn nước mang điện thoại ra care!người ta v40 xui down v20,down ver 40 từ navifirmware về flash bình thường nha bạn

cloudzxz

Biết cái cục c' gì đâu mà đòi trả lời :-j Đag v40 down v20 về làm gì ?

binladen1206

Active Member
Biết cái cục c' gì đâu mà đòi trả lời :-j Đag v40 down v20 về làm gì ?

Dùng lời lẽ lịch sự chút đi bạn, người ta góp ý nếu bạn thấy k thích thì thôi chứ sao lại nói như vậy;;)

cloudzxz

Dùng lời lẽ lịch sự chút đi bạn, người ta góp ý nếu bạn thấy k thích thì thôi chứ sao lại nói như vậy;;)

Vì thằng này nó nổ bom ghê quá bác ạ :| Qua topic nào cũng chém gió.Mà chém lại còn chém ngu nữa cơ