• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn, giải đáp thắc mắc về Cook FirmWare.

wimax16vnn

Vì thằng này nó nổ bom ghê quá bác ạ :| Qua topic nào cũng chém gió.Mà chém lại còn chém ngu nữa cơ

:)) tên tùng này mới nổi tiếng từ "vụ ăn cắp bản quyền bản của DT" về nói là mình tự cook đây mà :))

akhoa9955

:)) tên tùng này mới nổi tiếng từ "vụ ăn cắp bản quyền bản của DT" về nói là mình tự cook đây mà :))

nổi tiếng lâu ròy, tung0088 đếy! pác tùng nhà ta chắc fai~ tạo thêm 1 nick nữa rùi :))

b0m_lx

nói chung là toàn thấy nâng fw chứ có thấy hạ bao giờ đâu
muốn về fw gốc thì dow pc suite với NokiaSoftwareUpdater về mà cho nó chạy là đc
nhưng nó luôn cập nhật fw mới cho bạn hoặc cài đặt lại fw của ban đc cook thành fw gốc
chứ nó không hạ đc fw xuống đâu

chungzzz

Em chỉ cần nó quay lại FW 5233 gốc là được rồi. Mấy lần down FW gốc về Flash toàn Die máy. Nản quá. Ai biết về vụ này cho em xin nick chát.

Jay_Chou

Active Member
Em chỉ cần nó quay lại FW 5233 gốc là được rồi. Mấy lần down FW gốc về Flash toàn Die máy. Nản quá. Ai biết về vụ này cho em xin nick chát.

mình vẫn flash từ cfw sang bản fw gốc bt mà. mình dùng bản fw 40.1.3 :-? hay mình thử flash lại giúp bạn :-?

chungzzz

Không bị die hả bạn? Mình dùng bản CFW C6 v40.00.3. Mình cũng hack lại FW gốc v40.00.3 nhưng toàn Die máy.

Jay_Chou

Active Member
Không bị die hả bạn? Mình dùng bản CFW C6 v40.00.3. Mình cũng hack lại FW gốc v40.00.3 nhưng toàn Die máy.

không bị die bao h luôn :D mình dùng cfw của Duy Thanh. :-? bạn thử up fw 40.1.3 đi :)

nxhoang90

[Thắc mắc] Chuyển phone sang ngôn ngữ Tiếng Anh thì bị lỗi Unable to install !?

Như title ạ , mình vừa mod 1 CFW nhưng nó bị lỗi như vầy , k biết phải do CFW không , phone n97mini CFW n97 mini nguyên bản , khi sử dụng TIếng việt thì cài bình thường , nhưng khi chuyển sang Tiếng Anh thì lỗi Unable to install khi cài các ứng dụng . Ai biết lỗi này thì check hộ em , khó chịu với lỗi này quá , cook lại vài lần mà vẫn u như kỹ

ThanhTungHT

Active Member
Theo bạn trình bày, lỗi này có thể do 2 nguyên nhân:

- Lỗi thẻ nhớ. Bạn thử dùng điện thoại format lại thẻ nhớ rồi chép các file ứng dụng vào thẻ và cài đặt lại.

- Lỗi firmware. Nhiều khả năng máy của bạn bị lỗi firmware khi nâng cấp. Bạn nên chạy lại firmware cho máy.
Có lẽ bạn thuộc nguyên nhân đầu.

Hoặc Settings/Application.../Installation sett./Online certificate check/Chọn Off trong ngôn ngữ tiếng Anh.

Chỉnh sửa cuối:

minhdale

Chẳng hề lỗi gì cả =)).Đơn giản là nhìu lúc FW nó cài đặt các file stub ở folder e:\private\10202dc2 (ko biết có phải ko nữa)Nhưng mà đại khái là tìm folder nào trong private có mấy file .sis (khoảng vài kb) thì xóa đi là xong :))

bltcuibap

Thắc mắc matrixmenudata.xml

Cho mình hỏi tại sao mình cài soft game rồi coppy file matrixmenudata.xml jaf lại thi menu sắp xếp nhưng cài lại soft game thì lại không vô thư mục mình muốn như matrixmenudata.xml ai biết làm sao chỉ mình với.
Với lại ai có mod hs samsung cho mình xin với bản kia trong diễn đàn không xài được

winner2011

Cho mình hỏi tại sao mình cài soft game rồi coppy file matrixmenudata.xml jaf lại thi menu sắp xếp nhưng cài lại soft game thì lại không vô thư mục mình muốn như matrixmenudata.xml ai biết làm sao chỉ mình với.
Với lại ai có mod hs samsung cho mình xin với bản kia trong diễn đàn không xài được

lập pic sai quy định , trc khi bị del thì mình trả lời lun
bạn cứ cài hết mọi thứ , rồi cop lại file xml đó , wẳng vô rofts2 là khi cài lại nó tự nhảy theo folder thôi
riêng game java thì k dc nha, sis sisx là OK

bunrieucua

Lập cả topic để hỏi 1 vấn đề nhỏ này à?
Bạn dùng CFW gốc thì không dùng matrixmenudata.xml (cái này chỉ dùng cho CFW C6 ỏ N97 nhé) để sắp xếp menu data được đâu.Mình không nhớ rõ tên file đó,cũng là menu gì gì đó.Bạn vào topic của JINSK trên chú ý đọc mấy bài trang 1 có đó.Thân!

boy_online01

Lập cả topic để hỏi 1 vấn đề nhỏ này à?
Bạn dùng CFW gốc thì không dùng matrixmenudata.xml (cái này chỉ dùng cho CFW C6 ỏ N97 nhé) để sắp xếp menu data được đâu.Mình không nhớ rõ tên file đó,cũng là menu gì gì đó.Bạn vào topic của JINSK trên chú ý đọc mấy bài trang 1 có đó.Thân!

appshelldata.xml thì phải. Lâu lắm mới thấy anh bún comment :D

bunrieucua

appshelldata.xml thì phải. Lâu lắm mới thấy anh bún comment :D
Hì,dạo này mình bận quá ít onl được lắm.Chỉ ở chỗ làm mày mò ra cái gì mới thì up lên cho anh em thôi:D
Mong là các bạn không tẩy chay bún là ok rùi:p