• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn, giải đáp thắc mắc về Cook FirmWare.

boy_online01

mọi người cho em hỏi,em đang dùng cfw-c6 http://www.pdaviet.net/showthread.p...-V31.0.004-Core-Binh24-by-Wikileaksking/page5
giúp em xóa bớt theme đi với,em làm theo hướng dẫn ở trên nhưng không đc. vào skin với private\10207114\import có mỗi 4 folder trong khi có 7 themes,xóa bớt rùi đóng gói lại flash mà vẫn còn nguyên !

3 cái còn lại nằm trong Core ko xóa được đâu bạn, chỉ có cách ẩn nó đi thôi. Mà ko xóa được thì ẩn làm gì hi hi :D

thj3ugj4bs

các bác oi giúp em. không hiểu sao khi em đóng gói rofs2 lai thì không được em dùng win7 mong các bác chỉ giúp em:((

không ai giúp em được à

bung rofs2 ra rùi .không đóng gói lại được thì làm sao em cook dc FW bi giờ

cho em hỏi thêm cái Teracopy dùng để làm gì

shido_katori

Active Member
cài thử win xp coi repack đc ko.
Tetracopy là tăng tốc copy, thay thế cho trình copy mặc định của win.

thj3ugj4bs

cài thử win xp coi repack đc ko.
Tetracopy là tăng tốc copy, thay thế cho trình copy mặc định của win.

cảm ơn bạn nhìu mình cung đang định vậy nhưng đang tiếc vì mói cài cái win7 ngon dùng đang thich .nhưng sẽ hi sinh vì con smartphone

ok_never

mấy bạn cho mình hỏi con c5-03 có cook dc hok mấy bạn?nghe nói là hok dc thì phải,hjxxx

atrau

Ai biết edit lại menu của free iSMS và cook nó vào rom không. Mình định cho nó vào thay cho conversation.

quocvuong1105

có một số vấn đề về cook FW cho 5800 XM Cần pro giúp đỡ.

mình mới học CFW lên còn gà.Có gì xin mọi người bỏ qua cho.
trong quá trình học cook FW có một số vấn đề mọi người mình cần mọi người giúp đỡ.

thứ nhất: mình muốn xin cái 9HS mặc định Omnia HD (các bạn chuyển từ HS Basic qua HS SAMSUNG sẻ không bi treo HS)

thứ hai: mình muốn mọi người cho mình cái menu 4x4 icon lớn(với hướng đẫn cái mod luôn nhé.vì mình lấy trên mạng và ở nhiều bài ở 4rum mình copy vào thư mục rosf 2 nhưng vẫn ko được.)
thứ ba: mình muốn hỏi thêm cách thêm thư mục tool, trò chơi và icon của nó.
mong mọi người giúp đỡ

NguyenDuyThanh

Yêu cầu của bạn thật là xung đột: nếu bạn dùng mod thứ nhất theo ý bạn thì sẽ ko dùng đc mod thứ 2 bạn yêu cầu. Vì CFW gốc mới có 9HS và CFW C6 thì mới có menu 4x4.

quocvuong1105

Yêu cầu của bạn thật là xung đột: nếu bạn dùng mod thứ nhất theo ý bạn thì sẽ ko dùng đc mod thứ 2 bạn yêu cầu. Vì CFW gốc mới có 9HS và CFW C6 thì mới có menu 4x4.

Mình chưa hiểu ý bạn cho lắm.mình cứ nghĩ cái hs chỉ cần down nó về và nhét vào thư mục rosf 2 thôi chứ.mà mình cũng chỉ thích cái HS Basic và Samsung thôi.
ngày trước em sai bản CFW của hoang hai lấy bên tinhte nhưng ko hỉu sao nó lại ko cài đc Flipfont.ai biết chỉ giáo cho mình nhé

boy_online01

Bạn phải hiểu là menu 4x4 ko thể cook chung cùng với Hs Basic đc. Có hs Basic thì sẽ ko có menu 4x4 và ngc lại. Muốn có 4x4 bạn phải dùng Cfw C6 hoặc N97, muốn có hs Basic thì dùng fw gốc.
Còn vấn đề ko cài đc Flipfont có thể là do fw đó sót lại mấy file của Flipfont dẫn đến built-in.

quocvuong1105

Bạn phải hiểu là menu 4x4 ko thể cook chung cùng với Hs Basic đc. Có hs Basic thì sẽ ko có menu 4x4 và ngc lại. Muốn có 4x4 bạn phải dùng Cfw C6 hoặc N97, muốn có hs Basic thì dùng fw gốc.
Còn vấn đề ko cài đc Flipfont có thể là do fw đó sót lại mấy file của Flipfont dẫn đến built-in.

Tình hình là ko phải như vậy đâu.lý do duy nhất là em dùng font chữ từ bản CFW của hoàng hải nên mới bị thế.
nhân tiện em up lên đay mọi người tải về test thử xem có phải ko nhé

huutran77

Mình dang dùng nokia 5233 v40.1.003, bản cfw của Duy Thanh, mình muốn chuyển sang sd firmware gốc có 9hs nhưng tìm hoài mà không thấy, có bro nào giúp cho mình xin một đường link với.xin cám ơn.

Chỉnh sửa cuối:

quocvuong1105

Ai hướng đẫn mình mod File manager có thể xem thư mục hệ thống cho 5800 mình chỉ thấy của c6 mà ko bít mod vào có tác dụng ko nữa