• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CÀI NAND ANDROID ROM CHO HD2 & FIX LỖI TREO MÁY, PARTITION EXT SD

mikoha

Em thì lại gặp tình trạng cứ khi nào bật kết nối EDGE là máy bị treo luôn. Đành phải tháo pin ra khởi động lại.
Trước em dùng bản Gauner1986 thì không bị khi mới up rom nhưng sau khi cài đặt các Apps vào thì lại bị.
HD2 TMOUS.... Không biết ai có bị như vậy không giúp mình khắc phục với. Chẳng nhẽ cứ phải dùng qua wifi...

PS: Dùng wifi thì kết nối vô tư nhé. Thanks
haiz.mình bị y chang bạn vậy, hix, có bác nào biết cách giải quyết chỉ giáo dùm,xin tạ tạ ~X(
ah,có 1 bác nói là có thể lỗi do pin, bạn thử thay cục pin xem sao.mình đang đi công tác,chẳng có pin để test,hix

DucLong

Super V.I.P
haiz.mình bị y chang bạn vậy, hix, có bác nào biết cách giải quyết chỉ giáo dùm,xin tạ tạ ~X(
ah,có 1 bác nói là có thể lỗi do pin, bạn thử thay cục pin xem sao.mình đang đi công tác,chẳng có pin để test,hix

Nếu pin cấp nguồn không đủ thì máy bị tắt hoặc màn hình bị nhảy.
Bạn format lại thẻ nhớ rồi tiến hành flash lại bản rom khác xem sao, nhớ không sử dụng lại các dữ liệu backup trước đó.
Trước khi flash rom mới nên hardreset lại máy.

sheva2202

Vấn đề về Partition bằng CWM, thẻ mất dung lượng?

tình hình là sau khi e thẻ của e trc khi partition là 14.8Gh. sau khi e cài cwm thì nó ko đọc đc thẻ để install file zip. e dùng cwm để partition nó thì b h còn lại 10.7Gh, làm sao để phục hồi lại toàn bộ thẻ ạ???:(:)(:)((

Hai_ninhthuan

ở trên pc bác làm theo cách này xem nhé: Bỏ thẻ nhớ vào đầu đọc. Ở my computer nhấp chuột chọn manage, chọn disk management, chọn card, chọn format.

PhamQuang

Manager
tình hình là sau khi e thẻ của e trc khi partition là 14.8Gh. sau khi e cài cwm thì nó ko đọc đc thẻ để install file zip. e dùng cwm để partition nó thì b h còn lại 10.7Gh, làm sao để phục hồi lại toàn bộ thẻ ạ???:(:)(:)((

Khi sử dụng CWM để Partion (chia thẻ) chắc bạn lấy EXT = 4096 gì đó nên thẻ mất đi 4G là đúng rồi.
Giờ muốn phục hồi thẻ thì lại vào CWM mà Partion lại, lấy EXT=0 là OK thôi.
Đó là cách đơn giản nhất, nhưng lưu ý mọi Data trên thẻ sẽ mất hêt đấy nhé, nên copy backup lại rồi hãy Partion lại.

sheva2202

bác quang ah`, vào tạo thêm nó lại mất thêm mà, nó ít nhất là 256mb chứ đâu có 0 đâu bác >"< bác hướng dẫn trình tự làm hộ e cái, hix

Chỉnh sửa cuối:

cuongtqg

Mấy bác cho mình hỏi một tý: Mình định up bản Android khác (đang dùng Android rồi) nhưng hôm nay không thể kết nối để chạy USB Flasher được (Nó chỉ dừng ở Wait USB... ). Như vậy là bị làm sao ? Cách khắc phục ntn ạ ?

Up lại Win MO vẫn OK

Cảm ơn các bác trước !

DucLong

Super V.I.P
Mấy bác cho mình hỏi một tý: Mình định up bản Android khác (đang dùng Android rồi) nhưng hôm nay không thể kết nối để chạy USB Flasher được (Nó chỉ dừng ở Wait USB... ). Như vậy là bị làm sao ? Cách khắc phục ntn ạ ?

Up lại Win MO vẫn OK

Cảm ơn các bác trước !

Bạn up rom mới qua kết nối USB hay up bằng file zip.
Để cho hoàn hảo bạn nên format lại thẻ nhớ sau đó vào bootloader cài lại MAGLDR 1.3 kế đó cài lại clockworkMod 1.3 qua kết nối USB
Lưu ý là trên PC phải có phần mềm kết nối và cọng USB phải còn tốt.

mikoha

Nếu pin cấp nguồn không đủ thì máy bị tắt hoặc màn hình bị nhảy.
Bạn format lại thẻ nhớ rồi tiến hành flash lại bản rom khác xem sao, nhớ không sử dụng lại các dữ liệu backup trước đó.
Trước khi flash rom mới nên hardreset lại máy.
ai,mỗi lần cài mình đều task 29,format thẻ nhớ,cài lại từ đầu hết luôn đó chứ,và tất nhiên là ko xài các dữ liệu backup trước đó,cài bản nào xong thì cũng thấy ko sim chạy rất êm ru ko hề treo,còn để sim vào,ko vào 2g,3g thì được tầm 30ph bị treo,còn 3g thì có khi chưa được 30s đã treo.thế đó bác.chẳng hỉu vì sao nữa:(

DucLong

Super V.I.P
ai,mỗi lần cài mình đều task 29,format thẻ nhớ,cài lại từ đầu hết luôn đó chứ,và tất nhiên là ko xài các dữ liệu backup trước đó,cài bản nào xong thì cũng thấy ko sim chạy rất êm ru ko hề treo,còn để sim vào,ko vào 2g,3g thì được tầm 30ph bị treo,còn 3g thì có khi chưa được 30s đã treo.thế đó bác.chẳng hỉu vì sao nữa:(

Thử tắt hẳn kết nối không dây xem sao. Có thể lỗi do xung đột phần connection (kết nối mạng). nếu bị lỗi này up rom khác sẽ hết.

mikoha

Thử tắt hẳn kết nối không dây xem sao. Có thể lỗi do xung đột phần connection (kết nối mạng). nếu bị lỗi này up rom khác sẽ hết.
mình cũng nghĩ như vậy,đã thử tắt hẳn ko dây,GPS,cập nhật thời tiết,...but chỉ kéo dài được tầm >30ph,hễ chạy chương trình j,nghe gọi j thì treo liền,ài,chắc phải đợi rom sau này ổn định hơn thôi bác ah.chứ mình thì chịu thua,đã thử qua nhiều rom lắm rồi,chắc về wm or len w7 wa:-?

DucLong

Super V.I.P
mình cũng nghĩ như vậy,đã thử tắt hẳn ko dây,GPS,cập nhật thời tiết,...but chỉ kéo dài được tầm >30ph,hễ chạy chương trình j,nghe gọi j thì treo liền,ài,chắc phải đợi rom sau này ổn định hơn thôi bác ah.chứ mình thì chịu thua,đã thử qua nhiều rom lắm rồi,chắc về wm or len w7 wa:-?
Bạn thử đưa về win 6.5, cho sim vào dùng thử xem có còn lỗi không, nếu vẫn còn lỗi thì do máy chứ không phải do rom.

khang_bk

Đồng cảnh ngộ, giờ mình phải tắt hết kết nối EDGE và chỉ dùng wifi thôi. Cứ đang dùng bình thường mà bật EDGE thì được một lúc là treo ngay. Nhưng thường nếu mình không nghịch nhiều thì không đến mức 30 phút treo máy. Thường 1 ngày chỉ treo 1-2 lần và phải tháo pin ra để 5-10 phút lắp vào thì lại okie. Mình đã up bản Gauner1986, Frankin, DHD của bác Dũng nhưng tình trạng trên vẫn bị.... Đang tìm cách khắc phục không thì phải sống với lũ hoặc quay về WM6.5 thôi !^^

nguyenh

Cac ban thu khong dung Magldr nua ma chuyen qua CLK dung roi cai rom xem sao. Doi khi do xung dot cua Magldr voi radio.

rommaz

Đồng cảnh ngộ, giờ mình phải tắt hết kết nối EDGE và chỉ dùng wifi thôi. Cứ đang dùng bình thường mà bật EDGE thì được một lúc là treo ngay. Nhưng thường nếu mình không nghịch nhiều thì không đến mức 30 phút treo máy. Thường 1 ngày chỉ treo 1-2 lần và phải tháo pin ra để 5-10 phút lắp vào thì lại okie. Mình đã up bản Gauner1986, Frankin, DHD của bác Dũng nhưng tình trạng trên vẫn bị.... Đang tìm cách khắc phục không thì phải sống với lũ hoặc quay về WM6.5 thôi !^^

Mình đang dùng ROM RAFDROID HD 4.0.2 và đã thừ rất nhiều ROM khác và cũng bị tình trạng như bác nói nè nhất là khi kết nối 3G mà chạy GPS hay phần mềm MAP là tèo lun. Mình dùng HD2 T-MOBile và đã làm tất cả các bước trên.Có ai bít cách khắc phục tình trạng này ko nhỉ ^^!

DucLong

Super V.I.P
Mình đang dùng ROM RAFDROID HD 4.0.2 và đã thừ rất nhiều ROM khác và cũng bị tình trạng như bác nói nè nhất là khi kết nối 3G mà chạy GPS hay phần mềm MAP là tèo lun. Mình dùng HD2 T-MOBile và đã làm tất cả các bước trên.Có ai bít cách khắc phục tình trạng này ko nhỉ ^^!

Các bạn nên dùng Task hoặc eray để tắt bớt ứng dụng sau khi dùng xong. Khi mở qúa nhiều ứng dụng thì máy dễ bị treo do bộ nhớ không đủ dung lượng.

khang_bk

Tình hình là cũng task29 và format thẻ nhớ đầy đủ. Cài bản Android DHD của bác Dungphp. Vẫn bị tình trạng trên. Chơi game Angry Bird chỉ được 10 phút là máy nóng và treo ( Bản ROM đó nhiệt độ cao quá, bình thường lúc nào cũng 30 độ, trong khi các bản ROM trước em thấy có lúc 23 độ khi để là cùng )