• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC UNIVERSAL - ROM WM5.0 (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.

HuuTien

Ủa làm gì đã có 3.5 anh ? chỉ có 3.3 thôi :-/
Tham khảo trên wiki để cập nhật thêm thông tin nhé
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=286036
:D :D :D

buitruc

mình mới download bản rom gốc của o2 về mprom lên mình tính up lại rom gốc để chạy thử, không biết mình có phải dùng tool MaupgradeNo-ID để chạy không

Tom_codon

Super V.I.P
Sao không thấy ai nói gì đến độ tương thích soft và bàn phím việt hoạt động có tốt không ở Rom Aku 3.5 mới này nhỉ ????
Ai up rồi cho một vài lời nhận xet cụ thể hộ nha...!

PhamQuang

Manager
ROM Helmi AKU3.5 v1.3 for HTC Universal​

Up và test ROM mới của Helmi, đã lâu mới thấy một ROM khá hay cho HTC Universal.

- Tốc độ không thua kém các ROM trước đây.
- Giao diện bảo toàn các ROM cũ.
- Fix khá nhiều lỗi ở các phiên bản cũ.
- Kèm theo ms_.nbf để xóa những thứ cũ trong ExtendedROM.
- Kèm theo Skin DialUp khá đẹp.
- Hỗ trợ rất khá các bàn phím TV.

Mặc dù vẫn "tham" nhiều ứng dụng nhưng có thể coi đây là ROM khá tốt để sử dụng.

ntnam1972

hic, test không kịp nổi, phải chi có tiền làm 2 con thì mới chịu nổi nhiệt! có mỗi 1 con mà cứ ra lia lịa thế này thì test xong cài soft điên luôn, hic... nói thì nói thế, chứ rảnh cũng phải cố mà up thui, hic...
Tomtom ơi, lúc này rảnh build cho a 1 bản nhé! hi hi

AnhTu

Super V.I.P
Định lên post Review nhưng không kịp với Man rồi :D, chính xác bản ROM vẫn là AKU 3.2 này đã được thay đổi nhiều hơn, là bước kế tiếp để chuyển sang AKU 3.5 với thay đổi lớn là loại bỏ MSN và thay vào đó là bộ Windows Live. Các ứng dụng trong thư mục Extra đã được cập nhật với các phiên bản mới hơn, hỗ trợ các PM Việt tốt, VNTyping 1.1 & KBVN chạy tốt đối với ROM này, có thể nhóm UniTeam sẽ lấy bản này làm ROM gốc để đưa thêm các PM hữu ích và tối ưu thêm nữa.

buitruc

Mình đang chờ có bạn nào cho mình một vài nhận xét cụ thể về bản rom mới của Helmi rồi mình mới up vì mỗi lần uprom xong cài soft mệt nghĩ quá. Mình đang dùng bản rom Helmi 1.2 thấy chạy good lắm nhưng chỉ không hỗ trợ KBVN thôi.Tối nay rãnh chắc cũng phải up thôi
Bác Quang và Anh Tú cho mình hỏi tí kinh nghiệm nhe, mình đang ở Việt Nam thì dùng bản Radio bao nhiêu là tốt nhất vậy vì mình dùng bản 1.11 thấy nó khọt khẹt khó chịu và sóng không ổn định nữa

cuong77

Rom mà cập nhật liên liên tục như thế này thì choáng,nhưng tối nay up thử Helmi1.3 xem thử,nghe Man Quang giới thiệu hoành tráng quá...!

AnhTu

Super V.I.P
Mình đang chờ có bạn nào cho mình một vài nhận xét cụ thể về bản rom mới của Helmi rồi mình mới up vì mỗi lần uprom xong cài soft mệt nghĩ quá. Mình đang dùng bản rom Helmi 1.2 thấy chạy good lắm nhưng chỉ không hỗ trợ KBVN thôi.Tối nay rãnh chắc cũng phải up thôi
Bác Quang và Anh Tú cho mình hỏi tí kinh nghiệm nhe, mình đang ở Việt Nam thì dùng bản Radio bao nhiêu là tốt nhất vậy vì mình dùng bản 1.11 thấy nó khọt khẹt khó chịu và sóng không ổn định nữa

Hiện tại ở VN thì có 2 lựa chọn để sử dụng là sử dụng Radio 1.09 hoặc Radio 1.11, bản 1.13 cũng chỉ mang tính tương đối, phù hợp theo từng vùng địa lý khác nhau mà thôi, ngay cả các member sử dụng Universal chưa chắc tất cả đều sử dụng 1.09, 1.11 hay ngay cả 1.13 vì theo linh tính của mỗi người thì Radio sử dụng sẽ mang lại hiệu quả như thế nào thì người sử dụng sẽ đánh giá được ngay.
Ngay cả mình, bản Radio 1.11 là lựa chọn tốt nhất đối với mình, mình ở tại trung tâm mạng (HCM) nên không cảm thấy có gì phiền hà, dù có những lúc đi Tỉnh công tác nhưng cũng không thấy có khác biệt gì nhiều cả, bạn cứ yên tâm mà sử dụng nhé.
Chắc phải thêm ý kiến của vài member về các loại Radio chứ nhỉ :-?

Chỉnh sửa cuối:

Nemmatlanh

Mình vừa Up bản Rom mới này xong.Đúng là tốc độ thì chẳng khác gì bản 1.2.Nhưng đã hỗ trợ tốt VNTyping 1.1 và cả KBVN nữa.Vẫn còn nhiều Soft thừa mà không cần thiết.Ghét nhất cái VJBigPhone.Hixhix!Mong rằng nay mai sớm có bản Rom còn ngon hơn nữa.Em đang mong chờ bản Rom của anh Tú chuẩn bị build đây.Thân!

longnhi88

mai là 12/12 rồi đó,các anh nhớ ngày mai nhóm build ROM thảo luận về vấn đề build bản ROM mang thương hiệu PDAVIET đó nha anh Tom,anh Tú,anh LEDU.

LYLAC

mình củng vùa up xong day kaka rom ok qua co dial skin quá tuyệt vời đang đợi rom pv do ba víp xay dựng đây

longnhi88

Bạn có thể qua phần thao luận up ROM cho HTC-Universal.Có hết các bản ROM cập nhật mới nhất,đặc biệt có ROm do các thành viên diễn đàn mình tự build nữa đó.

Nemmatlanh

Không hiểu có ai bị như mình không?Khi mình dùng Rom Helmi 1.1 thì khi mở Windowmedia để chơi nhạc thì bị tình trạng cứ nghe được mấy giây đầu là nó tự động chuyển sang bài hát khác.Và những bài hát đã bị chuyển qua thì hiện lên hình dấu chấm than.Nhưng sau khi reset lại PPC thì lại nghe ngon lành.Khi dùng bản Helmi 1.2 thì hết hẳn hiện tượng trên.Bây giờ khi chuyển sang dùng bản Helmi 1.3 này,thì tình trạng lại bị như bản 1.1.Khi muốn nghe nhạc,phải reset lại máy.Không thì phải dùng Soft khác để nghe nhạc thì mới ok được. :(

LEDU

Mình có CorePlayer rồi, chơi cả nhạc lẫn phim. Thắc mắc chi cái WindowMedia nhà quê đó làm gì. Có phải lúc nào cũng dùng nó để xem film được đâu? Thế thì thôi cần gì phải bận tâm? Dùng CorePlayer đi, khỏe re!

tmn

Helmi AUK3.5 1.3beta rất xứng đáng cho những ai đam mê tốc độ và những tiện ích tương thích với UNI.

Đã test cả tối qua, hiện tại đang rất bằng lòng với bản ROM mới của Hemil này, tuy có 1 vài lỗi, nhưng rất đáng để update. Hy vọng 1 vài hôm sẽ có bản pach.

LYLAC

Không hiểu có ai bị như mình không?Khi mình dùng Rom Helmi 1.1 thì khi mở Windowmedia để chơi nhạc thì bị tình trạng cứ nghe được mấy giây đầu là nó tự động chuyển sang bài hát khác.Và những bài hát đã bị chuyển qua thì hiện lên hình dấu chấm than.Nhưng sau khi reset lại PPC thì lại nghe ngon lành.Khi dùng bản Helmi 1.2 thì hết hẳn hiện tượng trên.Bây giờ khi chuyển sang dùng bản Helmi 1.3 này,thì tình trạng lại bị như bản 1.1.Khi muốn nghe nhạc,phải reset lại máy.Không thì phải dùng Soft khác để nghe nhạc thì mới ok được. :(

bản 1.2 củng bi như bạn vậy đó bạn up 1.3 di bản này ok lắm còn có dial skin đep nửa không bị lổi đâu bàn phím việt chạy ổn hết nếu không thì hảy đợi máy vip make xong rom cua pv đi hehehe

buitruc

Mình mới up xong sáng nay, cài 1 vài soft vào chạy thử cả buổi sán thấy ok lắm nhất là hỗ trợ tốt bàn phím tiếng việt cái mà anh em mình đang nhứut đầu, tối nay đi làm về cài tiếp vài soft nữa. Theo mình bản rom helmi beta 1.3 rất good mặc dù có vài lỗi nhỏ.

Status
Không mở trả lời sau này.