• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC UNIVERSAL - ROM WM5.0 (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.

nlg

Các bạn cho mình hỏi là có thể up rom của i-mate như thế nào, bởi khi mình cho chạy "JASJAR_WWE_19096_19505_11300_AKU_3_2_ship.exe" thì sau đó máy báo lỗi "country ID error". sau khi bung RAR ra thì chỉ có 2 file "JASJAR_WWE_19096_19505_11300_AKU_3_2_ship.exe" và "JASJAR_BL1.01_RUU_v1.2.exe" mà thôi.

longnhi88

anh cóp country _I'D_error(đã có trên DS vào thư mục chứa ROM rồi up bình thường nhé.Chúc anh thành công

AnhTu

Super V.I.P
Các bạn cho mình hỏi là có thể up rom của i-mate như thế nào, bởi khi mình cho chạy "JASJAR_WWE_19096_19505_11300_AKU_3_2_ship.exe" thì sau đó máy báo lỗi "country ID error". sau khi bung RAR ra thì chỉ có 2 file "JASJAR_WWE_19096_19505_11300_AKU_3_2_ship.exe" và "JASJAR_BL1.01_RUU_v1.2.exe" mà thôi.

Trong diễn đàn đã có 1 topic riêng nói về bản ROM này, bạn hãy tìm lại & up vì các ROM đã giới thiệu ở topic đó đều up ngon lành & không gặp lỗi gì, mong bạn hãy dạo 1 vòng box Kỹ thuật ROM trước khi post bài hỏi nhé.

nnquynh

AKU3 và internet explorer

Tôi đã dùng cả Helmi 1.2 và Helmi 1.3, đều thấy có hiện tượng là khi mình gõ địa chỉ trang web vào internet explorer, khi nó tìm thấy địa chỉ, đang download thì trình duyệt tự động thoát, gõ địa chỉ trang nào cũng thế cả. Trong khi cũng với máy này, dùng Opera thì lại bình thường. Có ai bị như thế không?

LYLAC

Tôi đã dùng cả Helmi 1.2 và Helmi 1.3, đều thấy có hiện tượng là khi mình gõ địa chỉ trang web vào internet explorer, khi nó tìm thấy địa chỉ, đang download thì trình duyệt tự động thoát, gõ địa chỉ trang nào cũng thế cả. Trong khi cũng với máy này, dùng Opera thì lại bình thường. Có ai bị như thế không?

helmi 1.3 diet web tốt mà có bị gì đâu bạn có cài pieplus chua

AnhTu

Super V.I.P

Vấn đề trên có thể do lỗi của PIE, không tương thích & không cho chạy Active X hay các Script, có thể do đó mà không chạy được, mình cũng đã từng bị lỗi này khi sử dụng bản 1.90.96 & ngay cả bản Helmi 1.0, dù đã cài PIE Plus. Cũng có thể do trang web mặc định hiện popup nên PIE báo lỗi & tự thoát.

nlg

Mình vừa up xong rom helmi 3.5. sau khi PPC khởi động lại thì báo lỗi là file 'sddaemon' không thể mở được, cần phải reinstall hoặc restore.

Bạn nào biết hướng dẫn mình cách xử lý nhe. cảm ơn nhiều.

AnhTu

Super V.I.P
Mình vừa up xong rom helmi 3.5. sau khi PPC khởi động lại thì báo lỗi là file 'sddaemon' không thể mở được, cần phải reinstall hoặc restore.

Bạn nào biết hướng dẫn mình cách xử lý nhe. cảm ơn nhiều.

Chắc chắn bạn đã không up Extend ROM đi kèm theo với ROM đúng không? Nên các chương trình cũ có trong Extend ROM sẽ tự chạy sau khi bạn Hard Reset, hãy up lại Extend ROM của bản Helmi đi, hoặc đơn giản hơn là unlock extend ROM và xóa hết các file có trong đó. Sau đó Hard Reset và sẽ bình thường lại thôi.

nlg

Bạn AnhTu ơi,

Mình đã thử unlock extend Rom theo cách anh Quang hướng dẫn nhưng máy vẫn báo lỗi là file 'sddaemon' không thể mở được. :( Giúp mình với!!!

longnhi88

Bạn đã unlock đúng cách chưa hay chỉ unhide,unlock rồi xóa hết trong ext ROM đi bạn ạ.Hết ngay thôi

nlg

Mình đã chọt vào shorcut ExtROMUnlocker và SR lại máy nhưng sau đó shortcut vẫn như thế, không mở ra được, nên không thể xóa được.

longnhi88

sặc sụa:)).Ông anh chọc vào đó,SR xong rồi vào File Explorer,sẽ thấy có ExtendedRom,chính nó đấy

nlg

Thế mới thấy 'không thầy đố mày làm nên'!!! Cảm ơn longnhi88 nhé. Được rồi đó. :)

PhamQuang

Manager
Bạn AnhTu ơi,

Mình đã thử unlock extend Rom theo cách anh Quang hướng dẫn nhưng máy vẫn báo lỗi là file 'sddaemon' không thể mở được. :( Giúp mình với!!!

Nguyên nhân là bạn không đọc kỹ hướng dẫn và làm sai nên ra lỗi vậy thôi.
Hãy đọc lại bài hướng dẫn và làm lại từ đầu từng bước một.

Còn với ROM Helmi 1.3 hãy nhìn hình dưới đây bạn sẽ thấy các File cần có đó:

Sau đó hãy kết nối máy và chạy MaUpgradeUt_noID.exe

Tóm lại, bạn chưa thạo Up ROM đâu, đọc kỹ lại rồi hãy Up kẻo cho máy ra nghĩa địa đó. b-)

nlg

Anh Quang ơi,

Trong ROM Helmi 1.3 em tải từ mạng xda xuống thì thiếu 3 cái file là : CM_Entries.xml, ms_.nbf và UnignedVersion_Helmi_v1.3.cab. Có nghiêm trọng không vậy anh?

Tom_codon

Super V.I.P
Những cái bạn nói chỉ là những cái phụ vào thôi.Thiếu ko sao đâu chẳng liên quan gì đến Rom cả.Chỉ có Nk.nbf là quan trọng mà thôi...!
Chúc vui....!

PhamQuang

Manager
Anh Quang ơi,

Trong ROM Helmi 1.3 em tải từ mạng xda xuống thì thiếu 3 cái file là : CM_Entries.xml, ms_.nbf và UnignedVersion_Helmi_v1.3.cab. Có nghiêm trọng không vậy anh?

Quên không nói, trong các File bạn nói trên là file "làm việc" của mình đấy.
Còn ms_.nbf nó có đấy, nó nằm trong Empty_Extended_rom
Bạn hãy copy nó ra ngoài nằm cùng với Nk.nbf là được

Tóm lại gồm các File:

EnterBL.exe
GetDeviceData.exe
MaUpgradeUt_noID.exe
ms_.nbf
nk.nbf
ROMUpgradeUt.exe
RUU.conf
RUU.dll
UI.dll

Là đủ.

File ms_.nbf trong ROM Helmi 1.3 thực ra dùng để xóa sạch những thứ cũ trong ExtendedROM đấy.

Sau khi đã có đủ các File trên bạn yên tâm mà Up, chắc chắn sẽ OK.

buitruc

sau khi tét thử các chức năng 1 cách tươngđối từ tối đến giờ mọi cái đều tốt hết kể cả chức năng hỗ trợ KBVN rất ổn định nhưng mình phát hiện ra 1 lỗi không biết có ai bị giống mình không đó là khi bật chế độ bay ( tắt chế độ phone ) khi khởi động lại chế độ này thì hoàn toàn mất tác dụng nó bắt mình phải Soft reset lại nó mới khởi động lại chế độ phone

Status
Không mở trả lời sau này.