• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC UNIVERSAL - ROM WM5.0 (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.

mdapro

Sai roài, sau khi cài soft unlock, bạn vào Start-->Programs-->Accessories-->Ấn vào ExtROMUNLOCKER, sau khi hiện lên bảng thông báo (SUCCESS, please reboot now) thì bạn nhấn ok 2 lần, sau đó thoát ra rồi SR khi vào lại thì trong File Exporer đã có ExtRom :)

Anh Quang ơi,

Trong ROM Helmi 1.3 em tải từ mạng xda xuống thì thiếu 3 cái file là : CM_Entries.xml, ms_.nbf và UnignedVersion_Helmi_v1.3.cab. Có nghiêm trọng không vậy anh?
Trước khi Up ROm có thể xóa file ms.nbf đi để sau khi up Rom thì trong ExtRom sẽ ko còn gì nữa :-?

Last edited by a moderator:

longnhi88

@mdapro: spam hả
Man có cách nào khắc phục cái SmartDialing của Helmi1.3 chưa?Em thêm mấy file .bmp mà ko đc,cài lại SmartDialing khác cũng ko đc coi lại Res thì ko có gì cả

Chỉnh sửa cuối:

nnquynh

Cỡ chữ trong Kinkin và Pocket World Info

Từ khi dùng ROM Helmi tôi bị tình trạng cỡ chữ và cỡ hình trong dữ liệu của từ điển Kinkin và trong dữ liệu của Pocket World Info quá lớn, mỗi trang chỉ hiển thị được rất ít, không chỉnh lại cho nhỏ như bình thường được. Trước đây khi dùng ROM gốc thì không bị hiện tượng đó.
Có ai biết cách khắc phục chỉ giùm. Xin cám ơn

Chỉnh sửa cuối:

buitruc

Mình mới phát hiện thêm một lỗi nữa của Helmi 1.3 là khi vào phone để gọi sau đó đóng chức năng phone để trở lại màn hình today thì bị treo máy luôn, có pro nào hướng dẫn cho mình cách xử lý lỗi này với

tmn

@ buitruc: chắc Phone của bạn xung đột với 1 soft nào đó thôi, chứ mình up hơn 2 ngày rồi, chạy vẫn tít.

Tốt nhất là bác thử vào trong /windows/startup xóa cái thằng VJBigPhone.lnk đi cũng đỡ ảnh hưởng tới hoạt động của Phone đấy, hoặc trong phần Options của Phone/Band/ chỉ chọn chế độ GSM thôi.

ntnam1972

các mod đã build xong chưa up lên cho anh em test với! đang dùng 1.2 và 1.3 Helmi, thấy bản 1.3 ngon hơn, hỗ trợ bàn phím Việt tốt!

L

letuanhuk

Guest
Bản Helmi 1.3 tốt hơn 1.2 nhưng vẫn còn 1 số lỗi,mình cũng gặp phải tình trạng như buitruc,tắt sóng, bặt lên ko được. phải RS

buitruc

Mình mong các Pro hướng dẫn cho mình về cách xử lý lỗi giống Letuanhuk. cũng như góp ý với nhóm built rom PDAviet để khắc phục lỗi này cho bản rom của mình tốt hơn

nlg

Các bạn Pro. ơi,

Hom qua mình có ra cửa hàng để up rom. Họ nói rằng đó là rom zin của AKU, đó là:
ROM: 1.30.101
ROM date; 08/02/06
Radio versio: 0.00.00
protocol version: 42.37.P8

Họ nói rằng đây là bản ROM tốt nhất (tất nhiên người kinh doanh nào cũng phải nói thế thôi). Vì thế mình rất mong nhận được ý kiến của các bạn, những lời khuyên cho việc sử dụng ROM trong forum của PDAViet này.

Cảm ơn các bạn.

Hungpdahl

Well-Known Member
bản rom này là rom đầu tiên thì phải.rom mới có nhiều thay đổi về tốc độ về giao diện...néu bạn muốn up rom dòng này lên đọc kỹ các bài hướng dẫn up rom.

nlg

À không, ý mình muốn hỏi rằng đây có phải là bản rom zin của AKU hay không và nếu so sánh với bản Ivan beta15 thì như thế nào. Họ nói rằng vì là bản zin nên chuẩn hơn tất cả rom cook.

yingzhou

Chuẩn thì có chuẩn! Nhưng mà chậm và thiếu nhiều tiện ích lắm! :D Bạn muốn chuẩn thì Up rom Imate 1.90.96 . Hiện tại các ROM đang build đều dựa vào nó! ROM này cũng là ROM Zin đó! :D

tmn

Giải pháp tạm thời cho chức năng Smart_Dialing trên bản ROM 3.5 1.3beta của bro l_pete_l bên xda-developers:

Các bác down file O2PhonePlus.cab này về, trước khi install, nhớ vào Options trong PHONE bỏ chọn Smart_Dialing đi.

SR xong mở PHONE ra dùng luôn, hơi cá xấu 1 tý và chỉ hiện số Mobile, nhưng còn hơn không có gì.

Link:
http://www.4shared.com/file/7382915/94020e0c/O2PhonePlus.html

Chỉnh sửa cuối:

AnhTu

Super V.I.P
Giải pháp tạm thời cho chức năng Smart_Dialing trên bản ROM 3.5 1.3beta của bro l_pete_l bên xda-developers:

Các bác down file O2PhonePlus.cab này về, trước khi install, nhớ vào Options trong PHONE bỏ chọn Smart_Dialing đi.

SR xong mở PHONE ra dùng luôn, hơi cá xấu 1 tý và chỉ hiện số Mobile, nhưng còn hơn không có gì.

Link:
http://www.4shared.com/file/7382915/94020e0c/O2PhonePlus.html

Sáng sớm lúc khoảng 3h thì mình có thấy tin này, mình cũng đã thử, thực sự không có ấn tượng lắm, chẳng có tác dụng gì đối với Phone, chỉ có thể sử dụng được bằng cách vào Start/Program & chạy thủ công file O2 Plus Phone mà thôi. :-??

ntnam1972

Hi hi, mỗi người mỗi ý, tớ thì chẳng dùng Smartdialing! hi hi! theo tớ, có thể để riêng ra, ai muốn cài thì cài cho tiện!

Tom_codon

Super V.I.P
Chắc helmi sẽ nhanh chóng cập nhật sửa lỗi phần này nên các bạn đừng lo lắng.Quan trọng nhất vẫn là tốc độ và tương thích soft của Rom còn những ứng dụng thì sửa lỗi sẽ không gập quá nhiều khó khăn đâu....!
Chúc vui....!

nlg

Mình đã cài thử Helmi 3.5 và Ivan beta15. Theo nhận xét chủ quan của mình thì Ivan chạy chuẩn hơn mặc dù Helmi nhanh hon, ngoài ra thì Helmi hay bị treo máy. Nhưng lỗi chung của 2 rom này là không chạy được Vietnam Advanced Keyboard, do đụng phải các soft khác.

Status
Không mở trả lời sau này.