• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC SENSATION THẢO LUẬN & CHIA SẺ KINH NGHIỆM

nhocleopro

Sao fb của bác lại là black fb nhỉ? Khác gì bản thường ko bác ơi?:D
Có app đấy mà bác, cũng hơi khác 1 chút. Bác Google down về dùng thử đi. Giao diện của nó nè

mautrung09

help sóng htc sensation t-mobie

bác nào gặp trường hợp em không xài con này sao sóng gió yếu quá xài 3g thì chập chờn hic

khongdam

Làm theo hướng dẫn dưới để cài Recovery nhé...

1 - Download RecoveryManager về.
2 - Bật USB Debugging và cắm vào PC ở chế độ Charge only.
3 - Chạy RecoveryManager, bấm Start, chọn Download a recovery, chọn HTC Sensation, chọn CWM 5.0.2.0 (Pyramid), tích vào ô I agree... và bấm Download selected Recovery and Flash it.
4 - Sau khi flash xong chương trình sẽ hiện cửa sổ có 3 lựa chọn Yes, No, Cancel, đoạn này bạn nhớ chọn No (nếu bạn chọn 2 cái kia thì sẽ ko cài được đâu nhé), sau khi chọn xong thì điện thoại sẽ tự reboot lại vào recovery.

Em đã làm rồi, thêm bước sau là root được:
Sau khi cài CWM xong bạn dùng file su đính kèm để root : vào recovery, chọn install from zip file rồi chọn file Superuser-3.0.7-efghi-signed.zip.

Hiện giờ tình trạng máy em: S-On, recovery, root. Em có vài cái cần hỏi nữa:

- Nếu muốn backup rom theo máy em có cần tạo Gold card không? Hay chỉ vào recovery rồi factory reset?
- Em lỡ xóa 1 số phần mềm system như: twitter, KKbox, Weibo... (toàn là mấy cái ko sài). Xóa như vậy thì em tạo Goldcard để backup hay factory reset có ảnh hưởng gì không?
- Hiện tại nếu xài rom cook thì em biết là chỉ xài rom của Asia (Máy của em chắc hàng Taiwan vì có mấy phần mềm tiếng hoa) và phải flash boot gì đó. Anh nào hướng dẫn em cụ thể bước này 1 tí nữa được không? Em cảm ơn.

Hiện giờ tình trạng máy em: S-On, recovery, root. Em có vài cái cần hỏi nữa:

- Nếu muốn backup rom theo máy em có cần tạo Gold card không? Hay chỉ vào recovery rồi factory reset?
- Em lỡ xóa 1 số phần mềm system như: twitter, KKbox, Weibo... (toàn là mấy cái ko sài). Xóa như vậy thì em tạo Goldcard để backup hay factory reset có ảnh hưởng gì không?
- Hiện tại nếu xài rom cook thì em biết là chỉ xài rom của Asia (Máy của em chắc hàng Taiwan vì có mấy phần mềm tiếng hoa) và phải flash boot gì đó. Anh nào hướng dẫn em cụ thể bước này 1 tí nữa được không? Em cảm ơn.
1. Nếu muốn backup rom theo máy thì bạn vào menu Recovery và chọn Backup and Restore nhé.
2. Khi bạn Factory reset máy sẽ về ban đầu khi bạn mới cài rom, còn tạo GoldCard thì là bạn úp rom rồi nên backup không có tác dụng gì.
3. Đối với máy bạn thì bạn úp bản rom cook nào cũng được không nhất thiết phải là bản rom cook port từ bản rom Asia, chú ý với máy S-ON thì bạn phải flash boot.img riêng thì mới boot được và sẽ bị lỗi WiFi. Để biết máy bạn thuộc khu vực nào thì bạn lên Google Play tải ứng dụng Android Terminal Emulator về chạy nó để xem mã CID của máy là gì, nếu là HTC_044 thì máy bạn thuộc Khu vực Asia, còn nếu là HTC_621 thì là Asia-TW (Taiwan - Đài Loan).

nobody01

Dear các Anh!!

Máy em (SENSATION) bị thế này: cứ tự sáng màn hình, cực kỳ nhanh hết pin. Up Rom nào cũng vẫn như thế?? Ai biết giúp em với.

Còn nữa: Up Rom 3.32.xxx thì ko sạc được pin = bộ sạc di kèm, phải sạc = USB cắm vào PC.

Giúp em với, tks!!!

Dear các Anh!!

Máy em (SENSATION) bị thế này: cứ tự sáng màn hình, cực kỳ nhanh hết pin. Up Rom nào cũng vẫn như thế?? Ai biết giúp em với.

Còn nữa: Up Rom 3.32.xxx thì ko sạc được pin = bộ sạc di kèm, phải sạc = USB cắm vào PC.

Giúp em với, tks!!!
Bạn xem phím Power có bị kẹt không, đút túi quần có hay bị chạm vào phím Power không? Còn sạc thì bạn nên xem lại củ sạc rời nhé.

nobody01

Bạn xem phím Power có bị kẹt không, đút túi quần có hay bị chạm vào phím Power không? Còn sạc thì bạn nên xem lại củ sạc rời nhé.

Dear A!
Phím ko bị kẹt gì hết (tháo vỏ ra, để trên bàn vẫn cứ tự sáng màn hinh, măc dù vừa tắt xong).
Củ sạc chác chắn ko vấn đề, cứ UP ROM cũ hơn 3.32.xxx la OK??

Có anh nào xử lý được quả này ko? Tks!!

Dear A!
Phím ko bị kẹt gì hết (tháo vỏ ra, để trên bàn vẫn cứ tự sáng màn hinh, măc dù vừa tắt xong).
Củ sạc chác chắn ko vấn đề, cứ UP ROM cũ hơn 3.32.xxx la OK??

Có anh nào xử lý được quả này ko? Tks!!
Mình nghi do phần cứng rồi (main).

khongdam

1. Nếu muốn backup rom theo máy thì bạn vào menu Recovery và chọn Backup and Restore nhé.
2. Khi bạn Factory reset máy sẽ về ban đầu khi bạn mới cài rom, còn tạo GoldCard thì là bạn úp rom rồi nên backup không có tác dụng gì.
3. Đối với máy bạn thì bạn úp bản rom cook nào cũng được không nhất thiết phải là bản rom cook port từ bản rom Asia, chú ý với máy S-ON thì bạn phải flash boot.img riêng thì mới boot được và sẽ bị lỗi WiFi. Để biết máy bạn thuộc khu vực nào thì bạn lên Google Play tải ứng dụng Android Terminal Emulator về chạy nó để xem mã CID của máy là gì, nếu là HTC_044 thì máy bạn thuộc Khu vực Asia, còn nếu là HTC_621 thì là Asia-TW (Taiwan - Đài Loan).

Em kiểm tra thì thấy máy của em thuộc Asia-TW.

Em cài bản rom Android Revolution HD™ | Sense 3.6 | ICS & Wi-Fi calling | High Quality & Performance ở link này http://www.pdaviet.net/showthread.p...ICS-High-Quality-amp-Performance-XE-Sense-3-6 được không?

Chỉ cần down về xong vào recovery cài là dc phải không anh?

Em cài bản rom Android Revolution HD™ | Sense 3.6 | ICS & Wi-Fi calling | High Quality & Performance ở link này http://www.pdaviet.net/showthread.p...ICS-High-Quality-amp-Performance-XE-Sense-3-6 được không?

Chỉ cần down về xong vào recovery cài là dc phải không anh?
Phải flash boot.img trước khi cài nếu không sẽ không boot được đâu (vì máy bạn là S-ON mà). Để lấy file boot.img thì bạn mở bản rom .zip ra (mở chứ không phải giải nén nhé), vào kernel extract file boot.img ra và sang topic này tham khảo cách flash boot.img nhé.

hihihi113

cho em hỏi là với máy s-on nếu up rom cook lên sẽ bị lỗi wifi vậy thì = công cốc vì dùng máy toàn sài wifi ko có nó thì up rom chả còn ý nghĩa gì cả,liệu có cách nào khắc phục được không bác

cho em hỏi là với máy s-on nếu up rom cook lên sẽ bị lỗi wifi vậy thì = công cốc vì dùng máy toàn sài wifi ko có nó thì up rom chả còn ý nghĩa gì cả,liệu có cách nào khắc phục được không bác
Hiện tại là chưa có cách khắc phục lỗi WiFi khi úp rom cook ở các máy S-ON bạn nhé.

gameps3

các bạn giúp mình up rom ship máy với

máy mình mua lại thông so bootload và rom như sau

UNLOCKED

PYRAMID PVT SHIP S-ON RL

HOOTBOOT - 1.27.0000

eMMC - BOOT

JAN 13 2012

clock recovery v 5.0.2.0

phiên bản android 4.0.3

sense 3.6

số phần mềm

android revolution hd 6.6.3 xe mike 1986

hiện tại mình dùng rom này thấy ổn, nhưng mình vẫn muốn về rom mặc đình của máy rồi updata qua ota. mình đọc diễn đàn thấy nhiều bác làm nhưng mình vẫn chưa hiểu lắm để vận dụng làm vào máy của mình. bạn nào làm rồi chỉ giúp mình các bước làm nhé.

thank các bạn nhiều

Last edited by a moderator:
hiện tại mình dùng rom này thấy ổn, nhưng mình vẫn muốn về rom mặc đình của máy rồi updata qua ota. mình đọc diễn đàn thấy nhiều bác làm nhưng mình vẫn chưa hiểu lắm để vận dụng làm vào máy của mình. bạn nào làm rồi chỉ giúp mình các bước làm nhé.
Máy bạn trước kia đã update OTA lên ICS rồi nên HBOOT được nâng lên 1.27.0000. Giờ muốn biết máy bạn thuộc khu vực nào thi bạn dùng ứng dụng Android Android Terminal Emulator để xem mã CID của máy, sau đó dựa vào mã CID đó có thể xác định được Ship Rom gốc cho máy.

gameps3

Máy bạn trước kia đã update OTA lên ICS rồi nên HBOOT được nâng lên 1.27.0000. Giờ muốn biết máy bạn thuộc khu vực nào thi bạn dùng ứng dụng Android Android Terminal Emulator để xem mã CID của máy, sau đó dựa vào mã CID đó có thể xác định được Ship Rom gốc cho máy.
thank bạn. bnhưng rom nay cua mình là rom cook phải ko bạn, mình muốn up rom ship rồi root để bỏ đi nhưng ứng dụng mặc định ko dùng đến. mình nghĩ rom ship có độ ổn định cao hơn.

thank bạn. bnhưng rom nay cua mình là rom cook phải ko bạn, mình muốn up rom ship rồi root để bỏ đi nhưng ứng dụng mặc định ko dùng đến. mình nghĩ rom ship có độ ổn định cao hơn.
Bạn đang dùng bản rom cook đó, bây giờ bạn tiến hành Reclock lại sau đó úp lại Ship Rom gốc -> Unlock Bootloader -> cài Recovery -> Root. Mà bạn đã check xem CID của máy là bao nhiêu chưa?

gameps3

Cid may minh la htc-001. Bay gio phai lam the nao ban oi. Ko ban biet link nao huong dan minh voi.thank ban nhieu

Chú ý viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:

trananhtommy

Máy mình bản 4.0.3, đã rooted chưa S-off, room gốc, có cái thắc mắc là wifi không ổn định. Nhà mình sử dụng latop+Iphone+Ipad và đều cài IP tĩnh hết, truy cập net mọi lúc không vấn đề gì nhưng chú XL của mình thì lúc được, lúc không được, chẳng hiểu tại sao nữa. lúc được vs lúc không được mình đều không thay đổi IP tĩnh đã cài trong chú XL. Xin các Bác trợ giúp với ạ, lúc đc không sao, lúc không được ức chế dã man.

p/s E XL này đến CQ hoặc cafe đều truy cập ầm ầm các Bác ợ.

Có cách nào kiểm soát hoặc có phần mềm nào xử lý các Bác giúp E với ạ.