• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC SENSATION THẢO LUẬN & CHIA SẺ KINH NGHIỆM

Mình vào htcdev.com và đăng ký tài khoản nhưng sau đó ko thê đăng nhập được để mở khóa bootloader của máy. mình cũng ko thấy htc gửi mail sau khi đã đăng ký mặc dù lúc vừa đăng ký xong nó đã congarution rồi? Các bạn cho hỏi tại sao vậy?
Bạn xem trong Thư rác xem sao.

pvv

HELP - HTC SENSATION BI PASS CODE RESET LAI OK - NHƯNG KHỞI ĐỘNG CHỚP TẮT

Đã úp rom ship vẫn không được, máy s-off cũng không được khởi động lên là tăt.

Nhờ anh em có kinh nghiệm giúp

Đã úp rom ship vẫn không được, máy s-off cũng không được khởi động lên là tăt.

Nhờ anh em có kinh nghiệm giúp
Bạn nên sạc đầy pin sau đó mới đưa máy về Fastboot rồi úp lại Ship Rom.

lnvlslble

Các bác cho e hỏi muốn tắt các ứng dụng ko dùng đến thì vào đâu ạ.
Vì có những ứng dụng trong máy chạy hoài trongkhi mình ko sử dụng đến mà để đó thì ngốn ram quá.
E dùng phần mền để tối ưu hóa bộ nhớ ram nhưng đc 1 lúc nó lại chạy lại.
E muốn tắt đi đến khi mình cần sử dụng thì mở lên lại có đc ko ạ. Thanks

Các bác cho e hỏi sao con Sen của e lai ko xem hình đc khi xoay ngang máy nhỉ.? Xoay ngang máy mà hình ko xoay đc, nhìn hình nhỏ khó chịu quá. Mặc dù hình trên PC là hình wide.

venusian

Moderator
Các bác cho e hỏi muốn tắt các ứng dụng ko dùng đến thì vào đâu ạ.
Vì có những ứng dụng trong máy chạy hoài trongkhi mình ko sử dụng đến mà để đó thì ngốn ram quá.
E dùng phần mền để tối ưu hóa bộ nhớ ram nhưng đc 1 lúc nó lại chạy lại.
E muốn tắt đi đến khi mình cần sử dụng thì mở lên lại có đc ko ạ. Thanks

Một số ứng dụng, Widget không cần thiết bạn có thẻ xóa bỏ nó đi luôn cho nhẹ máy.
Sử dụng System App Remove ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...a-backup-cac-app-he-thong-cap-nhat-v428/page2
Các ứng dụng có thể gỡ bỏ đây:
com.htc.appsharing
com.htc.socialnetwork.flickr
com.htc.socialnetwork,flurk
com.htc.Plurk3DWidget
com.htc.friendstream
com.htc.friendstream3DWidget
com.westtek.jcp
com.westtek.jcpResourrces
com.htc.ereader
com.htc.ereader.widget3d
com.htc.showme
com.htc.rosiewidgets.showme
com.melodis.midomiMusicIdentifier.freemium
com.sgtsb.tv.full
com.htc.android.fusion.StockWidget
com.htc.android.Stock
com.htc.idlescreen.stock
com.htc.feedback
com.htc.Trend3DWidget
com.twitter.android
com.google.android.voicesearch
com.sdgtl.watch.pyramid
com.htc.widget3d.watch
com.htc.idlescreen.socialnetwork
com.htc.htctwitter
com.htc.Twitter3DWidget
com.google.androidtalk
com.jimmysoftware.inputmethod.kbd2
com.htc.dockmode
com.htc.wdm

Thường thì khi bạn bật chế độ tự động xoay màn hình thì bạn xem ảnh chiều nào nó sẽ quay theo chiều đấy.
Nếu không quay đc thì bạn up lại ROm xem sao nhé.

lnvlslble

Có cách nào dùng System App Remove mà hok phải mua ko bác. Em lên Play Store thì thấy là bản tính phí.
Hix. Thanks Mod.

khanhbaotri

máy mình hay bị tắt nguồn dù pin mới sạc xong,đó có phải do rom hay phần cứng của máy hoặc do pin ko?xin các pro chỉ dùm nguyên nhân

hai_fish9999

máy mình hay bị tắt nguồn dù pin mới sạc xong,đó có phải do rom hay phần cứng của máy hoặc do pin ko?xin các pro chỉ dùm nguyên nhân

Lấy cái gì đó chêm vào pin,sẽ hết.Đơn giản nhưng hiệu quả.

lnvlslble

Hôm nay máy e báo có bản cập nhật system lên 4.0 và Sen 3.6, cái firmwawe 3.33. E down về rùi mà chưa install. Nhưng tình hình là lúc trước mua máy đã có sẵn 4.0, sen 3.6, firmwawe 3.32 rùi. E ko biết chủ cũ nâng cấp bằng đường gì để lên đc nhưng máy e chưa root. Vậy giờ e install cái update nó mới gửi cho e để e cải thiện cái firmwawe cho sóng khỏe hơn có đc ko và có bị mất dữ liệu gì ko các bác.? Và chỉ cần bấm install cho máy tự chạy hay mình phải tự cài đặt.? Thanks.!

Hôm nay máy e báo có bản cập nhật system lên 4.0 và Sen 3.6, cái firmwawe 3.33. E down về rùi mà chưa install. Nhưng tình hình là lúc trước mua máy đã có sẵn 4.0, sen 3.6, firmwawe 3.32 rùi. E ko biết chủ cũ nâng cấp bằng đường gì để lên đc nhưng máy e chưa root. Vậy giờ e install cái update nó mới gửi cho e để e cải thiện cái firmwawe cho sóng khỏe hơn có đc ko và có bị mất dữ liệu gì ko các bác.? Và chỉ cần bấm install cho máy tự chạy hay mình phải tự cài đặt.? Thanks.!
Nếu bạn đang chạy Ship Rom thì bạn có thể vào System/About/Software update để check update lên bản mới nhất (FW 3.33) qua OTA thì không bị mất dữ liệu. Nhớ là check update 2 lần đó nhé.

lnvlslble

E update đc rùi, tình hình sóng sánh cũng cải thiện hơn. Thank man.

lnvlslble

Các bác cho e hỏi sao con Sen của e ko xem đc file .jpeg thế. Có app nào anh e hay dùng đọc đc file đó share e với. Thanks.!

khong_co_ai

Active Member
Các bác cho e hỏi sao con Sen của e ko xem đc file .jpeg thế. Có app nào anh e hay dùng đọc đc file đó share e với. Thanks.!

Bạn thử lên G-play search từ khoá photo (ví du: Photo Grid HD hoặc PhotoMontager) rồi tải 1 ứng dụng về để xem sao, nếu xem được tức là phần mềm của bạn mặc định trên máy bị lỗi. Nếu còn trục trặc tiếp bạn nên cài lại bản rom khác xem sao.

Casper_HN

Bây giờ mình đang cài Miui 2.6.29, máy đã S-off, Root, Super CID rồi. Trước khi root, khi mới S-off cài Recovery mình đã backup bản rom gốc của máy rồi. Trong trường hợp này mình restore lại rom gốc thì máy trở về đúng thời điểm đó, nghĩa là chưa root, chưa Super SID đúng không ạ?

Vậy sau đó mình lại chạy restore về lại Miui 2.6.29 thì máy lại có root, Super CID với firmware 3.32 đúng không ah? Hay lại phải root, Super CID, update firmware mới chạy được bản Miui 2.6.29 mà mình đã backup?

Thêm một câu hỏi nữa là nếu restore về rom gốc 2.3.3, sau đó update qua OTA lên 2.3.4 nghĩa là Hboot lên 1.18.00000, vậy lúc này máy còn S-off, root, Super CID không? Hoặc restore về 2.3.3 thì Hboot có trở lại 1.17.00008 không?

Hỏi hơi dài dòng một chút là vì đang định thử thế xem thế nào, cơ mà nhỡ có vấn đề gì thì... hơi buồn nên mới hỏi các bác có kinh nghiệm trước rồi mới dám vọc :D Bác nào biết trả lời giùm, xin cám ơn nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator
Bây giờ mình đang cài Miui 2.6.29, máy đã S-off, Root, Super CID rồi. Trước khi root, khi mới S-off cài Recovery mình đã backup bản rom gốc của máy rồi. Trong trường hợp này mình restore lại rom gốc thì máy trở về đúng thời điểm đó, nghĩa là chưa root, chưa Super SID đúng không ạ?

Vậy sau đó mình lại chạy restore về lại Miui 2.6.29 thì máy lại có root, Super CID với firmware 3.32 đúng không ah? Hay lại phải root, Super CID, update firmware mới chạy được bản Miui 2.6.29 mà mình đã backup?

Thêm một câu hỏi nữa là nếu restore về rom gốc 2.3.3, sau đó update qua OTA lên 2.3.4 nghĩa là Hboot lên 1.18.00000, vậy lúc này máy còn S-off, root, Super CID không? Hoặc restore về 2.3.3 thì Hboot có trở lại 1.17.00008 không?

Hỏi hơi dài dòng một chút là vì đang định thử thế xem thế nào, cơ mà nhỡ có vấn đề gì thì... hơi buồn nên mới hỏi các bác có kinh nghiệm trước rồi mới dám vọc :D Bác nào biết trả lời giùm, xin cám ơn nhiều.

1/ Máy bạn đã S-off, Root, Super CID thì nó chỉ mất đi đối với những trường hợp sau:
- S-OFF và Super CID có tính bền vững. Bạn có thể up Rom cook, Ship thoải mái mà không mất đc hai cái này. Vì thế dùng Recovery restore lại rom gốc thì lại càng không thể mất đc.
- Root và Recovery sẽ bị mất khi bạn up lại rom Ship. Còn Rom Cook thì khỏi phải lo luôn.
2/ Máy bạn đã S-OFF, Super CID, Root cài Recovery rồi thì nếu bạn Restore lại bản Rom bạn đã Backup trước đó tất cả các thứ trên vẫn còn nguyên. Vẫn còn Root, Reovery, S-OFF và Super CID.
3/ Máy bạn đã updata lên firmware 3.32 thì mình nghĩ khi bạn Restore lại bản Rom gốc bạn đã Backup sẽ có thể bị lỗi không khởi động đc vì Hboot lúc này không thích hợp với bản Rom gốc của máy bạn nữa.
4/ Nếu bạn muốn dùng lại Rom hãng của HTC thì mình khuyên bạn tải một bản Rom Ship mới nhất về mà up. Vì máy bạn đã có S-OFF với Super CID rồi nên up Rom Sip nào cũng đc.
5/ Và bạn có thể quên luôn ban Backup Rom gốc của bạn đi đc rồi vì nó quá cũ :D

Casper_HN

...
4/ Nếu bạn muốn dùng lại Rom hãng của HTC thì mình khuyên bạn tải một bản Rom Ship mới nhất về mà up. Vì máy bạn đã có S-OFF với Super CID rồi nên up Rom Sip nào cũng đc.
5/ Và bạn có thể quên luôn ban Backup Rom gốc của bạn đi đc rồi vì nó quá cũ :D

Cám ơn bác nhiều, thử kiếm bản rom ship mới về thẩm du mới được. Luôn tiện bác tư vấn giúp vài bản rom ship mà cá nhân bác cho rằng ngon lành nhất, có link thì tiện quá, tks bác trước.