• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC SENSATION THẢO LUẬN & CHIA SẺ KINH NGHIỆM

em factory reset rồi, mà hình như là xóa nhầm mấy file trong rom gốc nên nó ko factory reset được thì phải, khởi động lên nó vẫn đứng ở cái logo màu hồng Stick together của Tmobile. :(
Không biết có cái rom cook hay rom ship nào có thể up cho em nó ko bro, không thì nó thành cục gạch đúng nghĩa đen :(
Bạn không lưu Ship Rom gốc thì chỉ còn cách xài GoldCard thôi.

Bro hướng dẫn cụ thể dùm em, em mới thử chưa biết gì hết :(
Bạn không lưu Ship Rom gốc của máy đúng không? Còn về GoldCard thì máy bạn hiện tại không boot được vì vậy bạn phải xem ai có thẻ đã tạo GoldCard rồi mượn và úp thôi.

doanthaibao

Đúng em ko lưu rom gốc, ko biết mượn ai cái thẻ đó bây giờ. Không còn cách nào khác hả bro? Up rom cook được không bro?

doanthaibao

ủa mà bro ơi, bản của bác sonblack là cho sensation XL mà, của em là sensation 4G có dùng được ko vậy bác?

doanthaibao

em up rồi mà hình như là ko được, có phải bản rom này cần s-off ko hả bác. Em đã full-wipe rồi cài flash đi flash lại mấy lần báo install thành công nhưng chỉ vào tới cái biểu tượng sensation (beat audio) thôi. HIC. Máy em up hboot lên 1.27 rồi, hiện tại vẫn chưa s-off được :(

doanthaibao

bác dinhtuandung2012 ơi, em up cho em nó được rom virtuous_inquisition-v4.0.2 rồi, mà em ko thích dùng cái này, thôi xài tạm. Có cách nào đưa nó về rom gốc ics ko bác. :(. Bản này hình như bị lỗi wifi, em không biết cách fix sao nữa.

Chỉnh sửa cuối:
bác dinhtuandung2012 ơi, em up cho em nó được rom virtuous_inquisition-v4.0.2 rồi, mà em ko thích dùng cái này, thôi xài tạm. Có cách nào đưa nó về rom gốc ics ko bác. :(. Bản này hình như bị lỗi wifi, em không biết cách fix sao nữa.
Máy bạn đang S-ON thì úp bản rom cook nào cũng lỗi WiFi nhé. Đưa về ICS được nhưng phải úp đúng bản Ship Rom gốc của máy và Relock lại thì mới úp được.

khongdam

Máy bạn đã update OTA lên ICS rồi vậy thì HBOOT là 1.27.0000 (cách vào HBOOT là bạn tắt Fastboot trong System/Power, sau đó tắt hẳn máy, nhấn và giữ phím Volume Down đồng thời nhấp nhả phím Power). Với HBOOT 1.27.0000 thì hiện tại đã có thể S-OFF được nhưng rủi ro cao, bạn có thể Unlock Bootloader trực tuyến bằng HTC DEV, lúc này máy bạn sẽ có Unlocked & S-ON, với tình trạng này bạn có thể cài Recovery và Root máy, có thể úp rom cook bằng cách flash boot.img riêng (sẽ bị lỗi WiFi). Còn bạn muốn úp rom Ship thì bạn phải Relock lại Bootloader thì mới úp được nhé.

Theo như anh hướng dẫn thì em đã thử cài recovery như hướng dẫn của ancola66. Tuy nhiên khi mới gặp bước chép file PG58IMG.zip vào và chạy thì báo "ID Fail"

Em có post vào topic của anh ancola66 luôn thì các anh khác có hướng dẫn theo link http://www.pdaviet.net/showthread.p...-RECOVERY-ROOT-SUPER-CID-CHO-SENSATION/page93

Thực sự giờ em không biết làm sao luôn. Anh nào có kinh nghiệm chỉ giúp em với.

Theo như anh hướng dẫn thì em đã thử cài recovery như hướng dẫn của ancola66. Tuy nhiên khi mới gặp bước chép file PG58IMG.zip vào và chạy thì báo "ID Fail"
Thực sự giờ em không biết làm sao luôn. Anh nào có kinh nghiệm chỉ giúp em với.
Máy bạn vẫn đang hoạt động bình thường chứ?

khongdam

Hiện tại vẫn bình thường anh ơi. Em thấy unlockbootloader trên htcdev không có khác gì mấy so với lúc chưa unlock. Chỉ có điều là tốn công cài lại phần mềm thui.

doanthaibao

Máy bạn đang S-ON thì úp bản rom cook nào cũng lỗi WiFi nhé. Đưa về ICS được nhưng phải úp đúng bản Ship Rom gốc của máy và Relock lại thì mới úp được.
OK ! thanks bác nhiều nhiều, lúc trước em up nhưng chưa relock bootloader nên ko up được. Bi giờ up được rồi.