• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC SENSATION THẢO LUẬN & CHIA SẺ KINH NGHIỆM

hung10a3

theo minh ban haỹ tự up nah.. thật ra dễ lắm bạn ah
bước 1 bạn làm theo ong nicola http://www.pdaviet.net/showthread.php?143225-HƯỚNG-DẪN-S-OFF-RECOVERY-ROOT-SUPER-CID-CHO-SENSATION
bước 2 1- Yêu cầu máy phải được :
- S-Off, Recovery, Root và supercid.
Tham khảo http://www.pdaviet.net/showthread.ph...-CHO-SENSATION

- Nên up 4EXT Recovery Touch.
Tham khảo http://forum.xda-developers.com/show...=4ext+recovery
2- Download các file cần thiết
- Firmware 3.32, Rom theo link đính kèm.
- File Super Wipe
- Các addon nếu có.
3- Sau khi download xong thì copy các file đó vào thẻ nhớ.
4- Đưa máy về chế độ recovery.
5- Chọn wipe/format trong recovery và tiến hành các trình tự wipe từ 1 đến 5 trên màn hình recovery
6- Chọn cài đặt từ thẻ nhớ.
7- Chọn cài đặt file super wipe để làm sạch cái file của rom cũ, máy sẽ tự reboot và vào lại recovery.
8- Chọn cài đặt file rom, trong quá trình cài đặt nếu có yêu cầu chế độ cài đặt full wipe thì khuyến khích theo yêu cầu này để rom hoạt động tốt.
9- Sau khi cài đặt rom hoàn thành thì bấm back ra màn hình chính của recovery và chọn mục power cuối cùng.
10- Chọn reboot đến bootloader, máy sẽ khởi động vào bootloader và chọn fastboot. máy sẽ load file FW và bấn nút volume up để tiến hành up FW.
11- Sau khi cài đặt xong thì chọn reboot máy.
12- Ở tiến trình cài đặt đầu tiên hơi lâu, khoảng 10 phút.
13- Khi đã cài đặt rom hoàn chỉnh thì xoá các file đã nêu trên khỏi thẻ nhớ.

Last edited by a moderator:

bnmqclgt

[HTC SENSATION] MÁY ẢNH KHÔNG HOẠT ĐỘNG

máy em mua bên nước ngoài ạ, em chỉ mới root máy, supercid thôi, nhưng tự dưng 2 ngày trước tự nhiên camera không hoạt động nữa, nhấn vào biểu tượng camera thì nó hiện đen sì màn hình rồi trở về màn hình home luôn.
hôm qua em up máy lên android 4.0 sense 3.6 rom revolution HD 6.6.4 camera không hoạt động luôn
[em sợ lúc up rom em up sai firmware quá]

lúc root máy em sơ suất không backup rom j hết, các bác giúp em với
máy em OS : 1.34.206.1:(:(:(:(:(:)(:)(:)((

simmobil

::cần các bác giúp đỡ ạ::

mình mới dùng htc sentation.trước vẫn tải game va ứng dụng bình thường.nhưng máy hôm nay tải ứng dụng,vẫn chạy % dowload nhưng ko biết ứng dụng,game duoc tải về đâu
mong anh em giúp đỡ
thank nhiều ạ
chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ

khanhbaotri

HTC SEN THƯỜNG BỊ TỰ ĐỘNG TẮT NGUỒN?XIN CHỈ CÁCH KHẮC PHỤC.

tình hình là e sài con sen thường và nó bị bệnh tắt nguồn liên tục dù đã up nhiều rom khác nhau nhưng nó vẫn chứng nào tật đó,vậy xin cac pro chỉ dùm cách khắc phục và nguyên nhân bị như vậy,thank

bnmqclgt

[HTC SENSATION] MÁY ẢNH KHÔNG HOẠT ĐỘNG

máy em mua bên nước ngoài ạ, em chỉ mới root máy, supercid thôi, nhưng tự dưng 2 ngày trước tự nhiên camera không hoạt động nữa, nhấn vào biểu tượng camera thì nó hiện đen sì màn hình rồi trở về màn hình home luôn.
hôm qua em up máy lên android 4.0 sense 3.6 rom revolution HD 6.6.4 camera không hoạt động luôn

máy em OS : 1.34.206.1

:(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

venusian

Moderator

máy em OS : 1.34.206.1

:(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

Chú ý: Không lập Topic mới để hỏi nhé. Lần sau mình sẽ xóa mà không di chuyển đâu..

Vấn đề của bạn thì bạn thử up lại Rom Ship thôi. vì máy bạn đã có Super CID nên up bản Rom ship nào cũng đc

bnmqclgt

Chú ý: Không lập Topic mới để hỏi nhé. Lần sau mình sẽ xóa mà không di chuyển đâu..

Vấn đề của bạn thì bạn thử up lại Rom Ship thôi. vì máy bạn đã có Super CID nên up bản Rom ship nào cũng đc

mình xin lỗi, tại rối quá rồi, mình up lại rồi mà vẫn như vậy, cứ nhấn vào camera là có khi đứng, có khi thoát ngược ra màn hình nền , bây giờ không biết làm sao nữa :((

bnmqclgt

mình xin lỗi, tại rối quá rồi, mình up lại rồi mà vẫn như vậy, cứ nhấn vào camera là có khi đứng, có khi thoát ngược ra màn hình nền , bây giờ không biết làm sao nữa :((

venusian

Moderator

Tìm một bản ROm Ship rồi up lại đi bạn.

bnmqclgt

tìm đúng bản 1.34.206.1 luôn, up lại 3 lần rồi, lúc thì vào cái thoát ra liền, lúc thì màn hình đen sì :((

venusian

Moderator
tìm đúng bản 1.34.206.1 luôn, up lại 3 lần rồi, lúc thì vào cái thoát ra liền, lúc thì màn hình đen sì :((

Up Rom Ship mà vẫn lỗi thì có thể là do phần cứng. Bạn thử mang ra hàng cho họ kt lại nhé.

dtoonia

Máy của mình gần đây thỉnh thoảng bị hiện tượng tự tắt nguồn,không biết bị làm sao không ?Mình thử các loại rom đều bị.Các bro giúp đỡ với.Mình dung Sen thường..

venusian

Moderator
Máy của mình gần đây thỉnh thoảng bị hiện tượng tự tắt nguồn,không biết bị làm sao không ?Mình thử các loại rom đều bị.Các bro giúp đỡ với.Mình dung Sen thường..

Đã thử Rom Ship chưa bạn. Nếu up Rom Cook thì bạn có thể Fomat lại thẻ nhớ xem sao. Có thể bạn up nhiều Rom quá lên nó có thể gây lỗi.

tohienso1

có ai bik tắt tự động nuốt tiền mạng dùm mình ko...T.T....số là mỗi lần bật 3g mạng lên...tuy ko vo web hay tải j về mà nó vẫn tự động tải cái j ko bik...tốn tiền kinh khủng....hao bin nữa=.=..help me

có ai bik tắt tự động nuốt tiền mạng dùm mình ko...T.T....số là mỗi lần bật 3g mạng lên...tuy ko vo web hay tải j về mà nó vẫn tự động tải cái j ko bik...tốn tiền kinh khủng....hao bin nữa=.=..help me
Bạn xem có ứng dụng hay game nào có tính năng update tự động thì tắt nó đi thôi chứ mình dùng 3G suốt đâu có bị như bạn...:D

tohienso1

Bạn xem có ứng dụng hay game nào có tính năng update tự động thì tắt nó đi thôi chứ mình dùng 3G suốt đâu có bị như bạn...:D

Mà bạn nên đk mấy cái gói cuả nhà mạg, trả tiền theo thág ák, cho máy thik tải cái j nó tải. Hi[/quote]
nhưng khổ nổi là mình tắt mấy cái auto update bạn nói rồi....nhưng mà khi mình tắt mạng 3g đi rồi...là mỗi lần mở máy nó hiện " network error, please check the connect"....nên mỗi lẫn mà có bật 3g lên là bắt đầu nó rút "máu"..T.T....làm sao để mình bik dc cái nào đang chạy mạng ẩn giờ mấy pro...CH Play đã tăt auto update và autosỵnc cũng đã tắt nốt...