• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC SENSATION THẢO LUẬN & CHIA SẺ KINH NGHIỆM

DucLong

Super V.I.P
hu hu mấy pro cho em hỏi 1 tí tình hình là hôm qua em mới nghịch dại up fw 3.30 mà chưa super CID lên nó thông báo là CID incorrect và uplate fail sau đó máy em cứ liên tục bị reset
sau đó em tháo thẻ nhớ ra vào recovery rồi lắp lại thì xoá được file PG58IMG.zip đi rồi up lại room gốc của máy trong phần backup&restone nhưng vẫn vậy vẫn bị reset liên tục ở màn hình HTC, nhìn cái HBOOT nó còn bị chuyển thành 1.27.1100 bi giờ em phải làm sao hjx
e, cũng đã thử up 1 số room rồi nhưng vẫn vậy up room ICS thì nó bị đợ ở màn hình "HTC quietly......", up mấy room bình thường khác thì nó lại bị reset liên tục hjx
giờ em phải làm cách nào đây máy em CID là HTC_621
bác nào có cách nào giải quyêt thì chỉ em với, em vào đọc bên tinhte thì cũng có 1 bác bị như em và người ta kêu là up lại room cook nhưng mà em gà có biết phân biệt room cook cả ship đâu toàn nhìn topic ghi sao biết vậy uplate 1 số room rồi nhưng ko được lên đành lên đây nhờ các bác vậy hjx bác nào có link down thì cho em xin luôn
Hiện tại máy của bạn đang dùng phiên bản Rom nào. Bạn đã bị lỗi như vậy là do up phải firmware không đúng mã vùng cid hoặc không đúng với base của rom (ví dụ rom ICS, Rom 2.35...) nếu bạn nhớ được thì ghi ra đây tôi sẽ giúp bạn khắc phục sự cố này. Nhớ khoan hãy tác động gì thêm vào máy kẻo nó chết luôn.

sonntpk

Hi ancola66,

bạn đang dùng HTC Sensation XE đúng không? Mình cũng đang dùng XE. Mình muốn hỏi bạn chút :D. Mình quay video bằng XE thì thấy tiếng quay không được tốt lắm, nếu không muốn nói là rất chán :(. Đi nghe nhạc mà quay thì về khỏi nghe lại luôn :(. Bạn đã khắc phục được cái này chưa? Nếu đã khắc phục được rồi thì share cho mình với nhé :D

Hoặc là nếu ai khắc phục được rùi thì share cho mình với nhé
Thanks a lot :D

MatrixH

Bạn factory reset máy rồi test wifi xem còn bị không?
con Sxe của em sao wifi xài được khoảng 1phút là nó báo time out vậy mấy bác?còn sóng wifi vẫn nhận bt.3g bình thường,máy em còn trinh nguyên.có bác nào bt jup em với
em làm rùi,hum bữa lỡ tay thấy update file hệ thống,e up lun,jo wifi,blutut có vấn đề luôn rồi,bác giúp em

TungBach

Giúp đỡ

Máy em trước ít khi bị rs , nhưng tg gần đây , thì hiện tượng này bị nhiều hơn .Em đã thử qua khá nhiều rom mà vẫn bị ,Bác nào tư vấn giúp e với ạ .Liệu máy em có bị lỗi phần cứng ko

venusian

Moderator
Máy em trước ít khi bị rs , nhưng tg gần đây , thì hiện tượng này bị nhiều hơn .Em đã thử qua khá nhiều rom mà vẫn bị ,Bác nào tư vấn giúp e với ạ .Liệu máy em có bị lỗi phần cứng ko

Có thể backup lại dữ liệu trên thẻ nhớ và Fomat lại thẻ rồi up lại Rom xem sao. Thẻ nhớ up nhièu Rom quá cũng thỉng thoảng gây ra lỗi.
Không hết thì chỉ có cách Up lại Rom Ship thôi. Nếu không tiến triển thì mới tính đến lỗi phần cứng đc.

phumy1990

các bro cho hỏi sao e up rom cook ARHD 6.6.2 cho sen xe thì thấy số imei bị thay đổi vậy ,ko giống vs rom stock nữa ????

TungBach

Có thể backup lại dữ liệu trên thẻ nhớ và Fomat lại thẻ rồi up lại Rom xem sao. Thẻ nhớ up nhièu Rom quá cũng thỉng thoảng gây ra lỗi.
Không hết thì chỉ có cách Up lại Rom Ship thôi. Nếu không tiến triển thì mới tính đến lỗi phần cứng đc.

Em thay thẻ khác có phải up lại 4EXT Recovery ko bác , trước e thử thay 1 lần thì thấy ko vào đc 4EXT Recovery

venusian

Moderator
Em thay thẻ khác có phải up lại 4EXT Recovery ko bác , trước e thử thay 1 lần thì thấy ko vào đc 4EXT Recovery

Fomat luôn thẻ của bạn đang dùng đi. Không sao đâu mà bạn vẫn vào Recovery bình thường mà.

phumy1990

các bro cho e hỏi .máy sen xe của e sau khi s-off ,recovery ,root ,super CID .rùi up rom ARHD 6.6.2 thì imei của e bị thay đổi khi ktra bằng *#06# ,kể cả vào about phone cũng vẫn sai .nhưng khi dùngTerminal Emulator lấy lại CID ( http://www.tinhte.vn/threads/792522/page-114#post-15504024) thì nó lại hiện ra imei gốc .vậy làm ntn để mấy e có lại imei gốc bh vậy ???

anhkhoquen

Camera sensation không mở được

hồi xưa máy mình up bản HD XE tự dưng sài bị lỗi camera mở không được, sau up bản sen 4.0 cũng không fix được như sau đó up lại thì lại hết, hnay up bản HD thường thì máy bthuong nhưng up bản HD XE lại bị camera như thế bật camera cứ thoát ra màn hình chính, up đi up lại mấy lần cũng không hết, bác nào có cách nào không?

warning

đang quan tâm sản phẩm của HTC, hồi trước thích con HTC surround mà ở Viet Nam khong có. đang tìm hiểu con này với con mới ra HTC one X

tkonl

Chiều hôm qua mình mới up lên ICS và sense 3.6..cảm nhận ban đầu là không có gì đặc biệt, nếu không muốn nói là thất vọng. Và điều làm mình khó chịu nhất là khi soạn tin nhắn, mình dùng phần mềm Gõ Tiếng Việt (với setting cũ như khi ở 2.3.4) mà khi soạn: Chữ cái đầu không viết hoa,sau dấu chấm ko viết hoa, chưa kể lúc nào cũng có gạch đỏ ở dưới từ mình viết..bạn nào có cách khắc phục không, chỉ mình với :)
Quên mất, còn một vấn đề mình thắc mắc nữa, đó là HTC Sen (thường) có được lên sense 4.0 ko nhỉ?

Razervn

Liệu Sen thường có được lên Sen 4.0 không nhỉ? thực sự là thất vọng với Sen 3.6 quá rắc rối.....

hung10a3

lỗi wifi cụ thể là như thế nào vậy a? e đang xài sen t mobile xài rom 6.6.3
rất ok ko bị lỗi

hung10a3

lỗi wifi cụ thể là như thế nào vậy a? e đang xài sen t mobile xài rom 6.6.3 rất ok ko bị lỗi