• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM6.0 (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.

duaconkhonuoi

Bác có thể hướng dẫn hoặc cho link em đc không em đã cố gắng lắm rồi nhưng mà vẫn không up đc hix hix cưu em với

nam_taman_tb

HUUUUUUUUUUUUUU chết em rùi em nâng lên win 06 ngon rùi và kiểm tra thì thấy thứ nhất khi gọi đi ai cũng bảo em đang ở đâu sao sao khó nghe thế như kiểu em đang o trong rừng ấy còn mọi cái thì ok lắm nhưng khi em cài tiếng việt lên thì có một số ưng dụng ko dùng được nữa và khi lướt wifi thì bị mất thành công cụ bên dưới ko vào được nữa em tức mình chạy lại bản PROPHET_WM6_V1.00_PDAMobiz_STEP1 chạy xong thì tèo luôn ko vào đựoc nữa chỉ hiện lên bootloader cái màn hình dopop ấy mà em đã thử chạy lại đủ thứ rùi .............. vẫn ko được cứu em với máy của ông khách quên

Azumy

HUUUUUUUUUUUUUU chết em rùi em nâng lên win 06 ngon rùi và kiểm tra thì thấy thứ nhất khi gọi đi ai cũng bảo em đang ở đâu sao sao khó nghe thế như kiểu em đang o trong rừng ấy còn mọi cái thì ok lắm nhưng khi em cài tiếng việt lên thì có một số ưng dụng ko dùng được nữa và khi lướt wifi thì bị mất thành công cụ bên dưới ko vào được nữa em tức mình chạy lại bản PROPHET_WM6_V1.00_PDAMobiz_STEP1 chạy xong thì tèo luôn ko vào đựoc nữa chỉ hiện lên bootloader cái màn hình dopop ấy mà em đã thử chạy lại đủ thứ rùi .............. vẫn ko được cứu em với máy của ông khách quên

bạn thử rom aku2.2 qtek xem , cái rom cứu hộ này cực kì hữu dụng đó, mình tin máy bạn chưa chết đâu

anhbaba

Để chỉ hiện danh bạ trên máy, ko hiện trên sim, bạn tải và cài file cab mình đính kèm đây nhé.

Dùng cái này ok, nhưng bây giờ tôi muốn xem DB trên sim thì phải làm thế nào vậy? Giúp mình với

PhamQuang

Manager

- Chọc Reset một vài lần hoặc tháo PIN ra 1,2 phút.
- Vào lại Bootloader (màn hình sọc 3 màu)
- Kết nối lại với PC và Up lại phiên bản STEP1

sẽ OK !!!

nam_taman_tb

HEEEEE Em cám ơn bác nhiều nha em lẩn mẩn một lúc chạy bản sịn của neo vào ko được đánh quả liều chạy bản step1 thì được luôn em mừng quá bác à cám ơn bác thật nhiều
imel : toimong_emdungxatoi25@yahoo.com
092.68.78.678 - 0912.961.691 - 09.1433.1433

Shooter

Dùng cái này ok, nhưng bây giờ tôi muốn xem DB trên sim thì phải làm thế nào vậy? Giúp mình với

8-| Cài cái đó làm gì cho cực, muốn coi lại contact trên sim chỉ có cách sửa registry hoặc remove cái đó ra. WM5 gốc có cái hay là hiện cả contact trên máy và trên sim, nhưng sim contact nằm toàn bộ ở cuối list, đỡ lộn xộn . Xài WM6 này ,bạn nên cài SKTool để hide hoặc unhide sim contact bất cứ lúc nào cần (chẳng hạn như copy từ contacts vào sim để xài máy khác). Dùng chức năng hide sim contact sẽ không copy được vì máy coi như ko có sim contact, nếu quên backup contact sẽ kêu trời không thấu khi up đi up lại rom mà mất mấy contacts quan trọng vừa xin được nhưng không copy được vào sim

Chỉnh sửa cuối:

18S67705

cho em hỏi với: em up lên WM6, bản fix 2: thỉnh thoảng các icon các trắng xóa, hình như ko nhận thẻ nhớ (dùng WM5 thẻ nhớ vẫn ngon mà) khởi động lại thì lại được. Mết quá, từ ngày up lên không hôm nào không có thắc mắc, máy thì treo luôn tục, lúc lại phải khởi động lại....hay là tại phần mềm không tương thích...
Ai giúp em với !!!!!
Thanks

Chỉnh sửa cuối:

minhlamdr

Banned
sao ko ai trả lời câu hỏi của e hết trơn vậy?

cái radio rom 2.69.21 sao ko co hình của Prophet mà hình wizard vậy mấy huynh?

vậy co đúng của nó ko?

Shooter

sao ko ai trả lời câu hỏi của e hết trơn vậy?

cái radio rom 2.69.21 sao ko co hình của Prophet mà hình wizard vậy mấy huynh?

vậy co đúng của nó ko?

câu hỏi này đã nói nhiều rồi, bạn nên xem lại mấy trang trước. Vẫn xài được, sóng mạnh nhưng không tương thích 100% (ồn, echo, nhiễu). Nên xài bản gốc kèm rom (v2.47.21) là tốt nhất.
Còn cái hình wizard hay prophet gì thì cũng là của cái tool uprom thôi (xài chung) chứ không phải hình của rom.

Chỉnh sửa cuối:

YonexRDS_001

bản WM6 Fantastic1.1 bác PQ vừa post lên e dùng bị lỗi, SMS. vào viết tin mà kô thấy hiện j lên để viết cả, chỉ thấy 1 màu trắng thôi, vậy bị lỗi j vậy bác?

Shooter

bản WM6 Fantastic1.1 bác PQ vừa post lên e dùng bị lỗi, SMS. vào viết tin mà kô thấy hiện j lên để viết cả, chỉ thấy 1 màu trắng thôi, vậy bị lỗi j vậy bác?

Tôi chưa xài nên ko biết có lỗi này ko, vì bản FIX2 đã quá ổn .Bản này chắc bác Quang cũng đang bới trong đám xà bần của cái lẩu Thái đã bỏ bớt , tìm lại cái nào cần khôi phục để fix. Tôi nghĩ rằng nếu có là do cái bàn phím tiếng Xiêm. Messenger của bản này bọn Xiêm đã chỉnh lại để chạy tốt với bàn phím chữ lăng quăng cài mặc định, nếu mình remove bàn phím xiêm thay bằng bàn phím Anh mặc định mà ko chỉnh sửa gì cả thì sẽ có vấn đề, ko biết có phải vậy ko bác Quang?:-?

cho em hỏi với: em up lên WM6, bản fix 2: thỉnh thoảng các icon các trắng xóa, hình như ko nhận thẻ nhớ (dùng WM5 thẻ nhớ vẫn ngon mà) khởi động lại thì lại được. Mết quá, từ ngày up lên không hôm nào không có thắc mắc, máy thì treo luôn tục, lúc lại phải khởi động lại....hay là tại phần mềm không tương thích...
Ai giúp em với !!!!!
Thanks

Chắc chắn đã thiếu một trong những bước quan trọng khi up. Bạn làm lại như sau:
- Clear storage
- Up lại step1
- Đợi nó tự HR, nhưng không chọt align khi HR xong nó đòi align
- Để nguyên vậy, up tiếp step2
- Up xong, dù nó không đòi, vẫn HR
- Xài ngon lành .....
Good luck!!!
(lâu quá ko thấy ai thank mình phát nào cả ...:( )

Last edited by a moderator:

che1982

Có cái rất đơn giản là SIM Manager :D .
Tuy nhiên theo như yêu cầu của bạn thì bạn nên dùng SKTools để hide và unhide SIM Contacts cho tiện ;)

kabivn

- Chọc Reset một vài lần hoặc tháo PIN ra 1,2 phút.
- Vào lại Bootloader (màn hình sọc 3 màu)
- Kết nối lại với PC và Up lại phiên bản STEP1

sẽ OK !!!

vậy còn tình trạng tiếng ồn rất lớn thì bị làm sao vậy bác Quang. bực nhất là như vậy cái gì cũng Ok trừ việc gọi cho ai đó thì lại bị ồn rất ồn nữa là khác thắc mắt đã lâu về Fix1 va 2 mà chưa thấy ai trả lời cả. úp tất cà radion rồi kể cả bản 2.47 cũng vẫn bị, chia tay fix 1 va 2 . dùng mobifone và viettel điều bị

J

JohnWu

Guest
tôi cũng bị khg đọc được SMS vì trang trắng, khg thấy chử gì hết. Nếu xài Tomeraider để đọc sách hay là wikipedia thì cũng khg thấy chử gì hết :-(
Pham Quang coi lại dùm được khg?
cám ơn nhiều

dangtuan

Tui yêu XDA NEO

Thú thật là đọc phần HTC PROPHET_ROM WM 6.0 này thấy nhiều chiến hữu gục ngã, rồi lại nhiều anh hùng vùng dậy chiến đấu tiếp mà tui thấy lạnh hết cả người.
Hiện nay tui đang muốn UP ROM WWE 6.0 cho con XDA NEO IPL 2.15.0001; SPL 2.15.0001 (đang chạy ROM Orange WWE 5.0) , nhưng cũng xin mọi người chỉ giùm cho bản ROM nào thật sự an toàn và cách up nó vào máy:-??

buitruc

Thú thật là đọc phần HTC PROPHET_ROM WM 6.0 này thấy nhiều chiến hữu gục ngã, rồi lại nhiều anh hùng vùng dậy chiến đấu tiếp mà tui thấy lạnh hết cả người.
Hiện nay tui đang muốn UP ROM WWE 6.0 cho con XDA NEO IPL 2.15.0001; SPL 2.15.0001 (đang chạy ROM Orange WWE 5.0) , nhưng cũng xin mọi người chỉ giùm cho bản ROM nào thật sự an toàn và cách up nó vào máy:-??
Bạn quay lại đây tham khảo cách uprom http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=55, còn bản rom nào tốt thì tùy mỗi người, nhưng khi đã dùng O2 thì cái thích nhất là uprom đó bạn

Status
Không mở trả lời sau này.