• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM6.0 (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.

tyfn

ROM Fantastic v1.1i for Prophet (FIX PDAVIET)​

Đã Fix xong phiên bản ROM cho HTC Prophet - Fantastic v1.1.

- Loại bỏ các ứng dụng cũ.
- Loại bỏ bàn phím Thái và bàn phím xanh tối nặng mà thay bằng bàn phím nhẹ nhàng và dễ nhìn hơn.
- Tích hợp Fonts hệ thống TV.
- Chỉnh sửa lại Reg. hệ thống.
- Thêm các ứng dụng thiết thực hơn.
- ROM chạy khá nhẹ nhàng, ổn và nhanh.
- RAM luôn cao hơn 30Mb, Storage gần 39Mb.

Pass. giải nén: PDAVIET

Cám ơn bác Quang đã bỏ công sức giúp anh em. Không biết bản này đã fix hết các lỗi Reg của mấy bản Fix1 - Fix2 chưa nhỉ ( Chỉnh chuông điện thoại, tin nhắn, báo thức & 1 số chức năng của keyboard xong, SR lại là trở về Default luôn :(( )

Em đg dùng bản ROm fix WM06 fix1, now có thể up luôn ROM Fantastic v1.1i for Prophet đc k?

Nếu bạn đã up lên WM6 rồi thì có thể up thẳng sang bản Fantastic này được, mình chưa up nhưng có lẽ bản này cũng up theo kiểu overwrite như bản Fix1 thôi mà.

Last edited by a moderator:

anhmt

Có ai bị như tôi không, khi up bản fix 1.1 của bác Pham Quang, mở tin nhắn ra đọc thấ trắng xóa không có chữ gì cả, mặc dù khi mở inbox thì tiêu đề tin nhắn vẫn có chữ nhưng mở ra nội dung tắng không có 1 cái gì hết.

minhlamdr

Banned
bác Quang ơi cho e hỏi bản Fix mới này nên đi với radio rom nào là tốt nhất.
e đang xài 2.47 nhưng gặp vấn đề là thỉnh thoảng muốn call 1 số thì phải redial 2-3 lần mới được. e đang xài mạng Mobi.

Sẵn hỏi thêm là sao e vẫn ko cài sòt vào ẽt_rom dc vậy bác? mặc dù đã unlock và unhide rồi.

anhmt

Mình đã tải đủ 2 file, khi double click thì lập tức nó báo không có chương trình thích hợp để unzip, chưa chạy đến phần hỏi pass. Vậy là sao hè? Xin cao kiến của các Pro, cảm ơn các bác.

có bản fix 1.1 của bác Phạm Quang rồi đó bạn, bạn up bản đó có chỉnh sửa rồi đó, khỏi fải unzip nữa, cài sẵn các font tiếng việt rồi.

anhmt

bác Quang ơi cho e hỏi bản Fix mới này nên đi với radio rom nào là tốt nhất.
e đang xài 2.47 nhưng gặp vấn đề là thỉnh thoảng muốn call 1 số thì phải redial 2-3 lần mới được. e đang xài mạng Mobi.

Sẵn hỏi thêm là sao e vẫn ko cài sòt vào ẽt_rom dc vậy bác? mặc dù đã unlock và unhide rồi.

bản 2.47 là mặc định sẵn trong rom, bản mới nhất là bản 2.69.21, bạn dùng bản đó với bản fix mới này tốt đấy, redial nhiều khi do mạng đó bạn, cái này không phải lỗi của radio rom đâu.

B

Beelzebub

Guest
Có ai bị như tôi không, khi up bản fix 1.1 của bác Pham Quang, mở tin nhắn ra đọc thấ trắng xóa không có chữ gì cả, mặc dù khi mở inbox thì tiêu đề tin nhắn vẫn có chữ nhưng mở ra nội dung tắng không có 1 cái gì hết.

em cũng đã từng bị lỗi này khi cài phông tiếng việt cùng với phông tiếng trung (CE-Star v2.8 R3, ver cũ thì lại ko bị) bác xem có cài thêm phông gì thì xóa đi.

anhmt

em cũng đã từng bị lỗi này khi cài phông tiếng việt cùng với phông tiếng trung (CE-Star v2.8 R3, ver cũ thì lại ko bị) bác xem có cài thêm phông gì thì xóa đi.

làm gì có cài cái gì, nguyên bản của bác Phạm Quang mà

traitimbuiduong

em đã up thử bản fix 1.1i của bác Quang nó báo lỗi gì đó ko up được.E up thử bản 1.1i gốc thì lại được

B

Beelzebub

Guest
làm gì có cài cái gì, nguyên bản của bác Phạm Quang mà

em vừa up rom của bác quang, cũng bị thế =)) bác Quang xem lại phần tin nhắn hộ bọn em với

adnduyanh

Cá này là lỗi chắc chắn lun, e cũng vừa úp lên, có tin nhắn tới định reply thì ... ko biết gõ nôi dung ở ... mô :D, một màn hình trắng toát với ... nút OK để close :)). Bác Quang fix sớm sớm, ko e lại phải downgrade ve 1.0 fix2 xài :|

che1982

Vừa up lên bản v1.1i Fix của bác Quang.
Tư nhiên lại chẳng vào net qua USB nữa, IE báo opening 0kb rồi cứ nguyên thế này:

Mình toàn dính đến các vấn đề về connect Internet qua USB. Chán thế cơ chứ!

Đồng thời cũng bị tình trạng tin nhắn trắng xóa như mấy bạn.

minhlamdr

Banned
quả thật là ko thể vào inbox coi dc, nhưng connect wa usb vẫn được.
hay bị đứng máy nữa bác ah
bác Quang fix lại cho mọi người nhé.

Chỉnh sửa cuối:
B

Beelzebub

Guest
ROM này ngược quá, em vừa cài phông tiếng trung lên lại fix được phần tin nhắn rồi :D, các rom cũ cài vào thì lại bị trắng như thế, rom này lại ngược lại hehe

anhmt

hóa ra là ai cũng bị àh? vậy chắc chắn là bị lỗi ở phần tin nhắn rồi, tạm thời up lại bản 1.0 đợi bác PQ fix thôi. vào inbox vân được, xem trích dẫn của tin nhắn khi đén thì được, nhưng mở ra xem nội dungcụ thể thì trắng toát, không có gì cả, không có người gửi luôn.

h2_viethoang

Mấy cái báo pin. xoay màn hình ở bản này lại cho lên trên tốn diện tích quá. Dòng prophet màn hình bé thì cho xuống tray tiện hơn chứ nhỉ. Với lại không đọc được tin nhắn và không vào net được. Sau khi nó báo locate site xong là ra màn hình trắng tinh luôn. Không bit bác Quang đã fix được chưa?

B

Beelzebub

Guest
bác cài tạm phần mềm tiếng trung em đưa ở trên vào là được cả tin nhắn lẫn net

h2_viethoang

bác cài tạm phần mềm tiếng trung vào là được cả tin nhắn lẫn net

Mình cài zoài. Dùng được SMS và net mỗi tội tốn bộ nhớ quá 39M h còn có hơn 31M. Hix. Nhưng dùng tạm chờ bác Quang fix cũng được..

Status
Không mở trả lời sau này.