• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HOT]Mod & edit Voyager Home Screen (vHome)

prettyboy247

mai mình sẽ edit laị 2 theme mình vưà làm thành trong suốt toàn bộ nếu ae thích. mai tải về sau nhé. dreamfinal kia cái dòng hiển thị mạng pin lệch pha quá. Mình đã edit lại trong suốt toàn bộ theme rồi. Mai mình up. mai sẽ là trong suốt 100%. Ok men. Còn có ý kiến j ko bạn. Mà cho mình hỏi. Từ khi dùng vhome bạn chỉ dùng theme dream à và bạn đã có ý tưởng gì ve theme chưa hay chỉ dùng cuả mọi ngươì????

mình chỉ có ý kiến thôi,chứ mình ko co thiết kế.tại mình ko biết về phần code nên chịu,mà mình thấy khay đựng icon nếu để 1 hàng thì khay vát chéo sẽ đẹp hơn,còn 2hang icon bạn nên để khay vuông góc chữ nhật và cho icon hết ở bên trong khay đó,nó sẽ đồng đều với những khung ở trên của theme Illusion ý,trông sẽ rất là đẹp

zangkoi88

mình chỉ có ý kiến thôi,chứ mình ko co thiết kế.tại mình ko biết về phần code nên chịu,mà mình thấy khay đựng icon nếu để 1 hàng thì khay vát chéo sẽ đẹp hơn,còn 2hang icon bạn nên để khay vuông góc chữ nhật và cho icon hết ở bên trong khay đó,nó sẽ đồng đều với những khung ở trên của theme Illusion ý,trông sẽ rất là đẹp

lúc thì khay vát chéo lúc thì khay vuông góc. Lúc thì trong suốt mình ko chạy theo được, mình chỉ làm tới đó. Ai làm tiếp thì làm. Ok. Giờ làm theme khác

leminhhai111

@ Zangkoi88 YOU làm dc mấy cái kiểu Anlog: này kô vậy ? nếu dc thì làm cho anh em vài cái với . thanks

KIỂU CŨ

KIỂU MỚI 1 , 4 , 5 ,6

zangkoi88

@ Zangkoi88 YOU làm dc mấy cái kiểu Anlog: này kô vậy ? nếu dc thì làm cho anh em vài cái với . thanks

KIỂU CŨ

KIỂU MỚI 1 , 4 , 5 ,6

nó quá đơn giản với mình mà. Nhưng làm dâu trăm họ cũng ngán lắm. Nghi cũng chán, ai cũng thích theo ý mình nên mình viết cũng ko còn đam mê. Giờ có lẽ sẽ ko post lên nữa. Mình rất nhiều theme lưu ở pc, cũng định post hết,nhưng thật ra mà nói ko chạy theo được ý các thành viên khó tính thích dùng mà lại đòi hỏi cao cấp. Mình sẽ tặng riêng bạn theme anlog 320x240 sớm nhất.

nt2boy88

nó quá đơn giản với mình mà. Nhưng làm dâu trăm họ cũng ngán lắm. Nghi cũng chán, ai cũng thích theo ý mình nên mình viết cũng ko còn đam mê. Giờ có lẽ sẽ ko post lên nữa. Mình rất nhiều theme lưu ở pc, cũng định post hết,nhưng thật ra mà nói ko chạy theo được ý các thành viên khó tính thích dùng mà lại đòi hỏi cao cấp. Mình sẽ tặng riêng bạn theme anlog 320x240 sớm nhất.

Mình là người đầu tiên comment cho bạn trong topic này ! nhưng vì lúc đầu bạn nói ko làm 240x320 nên mình hơi bị thất vọng nên bỏ lun làm nữa ! giờ vô đây thấy bạn chán vậy nên mới post bài để bạn cảm thấy đỡ chán hơn !!!!

các thành viên góp ý là giúp mình hoàn thiện hơn để theme bạn làm ngày càng đẹp hơn thui ! còn chỉnh sửa theo thì tùy bạn , bạn có quyền giúp hoặc ko giúp mà ! cứ thấy gì mình thích thì cứ chia sẻ đi nha !!!

còn về phần mình đã nói giúp bạn có ý tưởng mà tới giờ ko giúp gì đc nên cũng cảm thấy ái ngại ! lát mình sẽ up 1 giao diện để bạn coi sao nhé !! mình chỉ làm 240x320 thui , còn lại bạn tự chỉnh sửa cho phù hợp ! vậy nhé :D

zangkoi88

Mình là người đầu tiên comment cho bạn trong topic này ! nhưng vì lúc đầu bạn nói ko làm 240x320 nên mình hơi bị thất vọng nên bỏ lun làm nữa ! giờ vô đây thấy bạn chán vậy nên mới post bài để bạn cảm thấy đỡ chán hơn !!!!

các thành viên góp ý là giúp mình hoàn thiện hơn để theme bạn làm ngày càng đẹp hơn thui ! còn chỉnh sửa theo thì tùy bạn , bạn có quyền giúp hoặc ko giúp mà ! cứ thấy gì mình thích thì cứ chia sẻ đi nha !!!

còn về phần mình đã nói giúp bạn có ý tưởng mà tới giờ ko giúp gì đc nên cũng cảm thấy ái ngại ! lát mình sẽ up 1 giao diện để bạn coi sao nhé !! mình chỉ làm 240x320 thui , còn lại bạn tự chỉnh sửa cho phù hợp ! vậy nhé :D

Giờ mình có thể làm từ a=>z rùi. Mới đầu thấy pts khó nhưng dùng nhiều là biết hết. hehe. Căn bản mỗi người 1 ý. lúc thế nọ lúc thế kia. bực lắm.

nt2boy88

Giờ mình có thể làm từ a=>z rùi. Mới đầu thấy pts khó nhưng dùng nhiều là biết hết. hehe. Căn bản mỗi người 1 ý. lúc thế nọ lúc thế kia. bực lắm.
hi ! làm nhiều là quen à ! mình up cái themes mình sáng chế ra đây :)) ! ko bít có hợp sở thích của mọi người ko !

thích mấy cái icon này mà ko có themes nào có :(

P/s : cùng năm sinh nhỉ :)

zangkoi88

hi ! làm nhiều là quen à ! mình up cái themes mình sáng chế ra đây :)) ! ko bít có hợp sở thích của mọi người ko !

thích mấy cái icon này mà ko có themes nào có :(

P/s : cùng năm sinh nhỉ :)

Ừa cùng năm sinh mà hehe.

Làm cho mình cái khay ở ảnh thứ 2 nhé. cho cả màn ngang và đứng nhé.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 14 minutes:

Anlog này cho đơn giản nhé leminhhai111 làm mất 5 phút. cho thêm thời tiết với lại thứ ngày tháng là ok. Góp ý để hoàn thiện. với lại theme này sẽ bỏ hết phần todo, xem tin tức... chỉ đơn giản vậy thôi

Chỉnh sửa cuối:

leminhhai111

Ừa cùng năm sinh mà hehe.

Làm cho mình cái khay ở ảnh thứ 2 nhé. cho cả màn ngang và đứng nhé.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 14 minutes:

Anlog này cho đơn giản nhé leminhhai111 làm mất 5 phút. cho thêm thời tiết với lại thứ ngày tháng là ok. Góp ý để hoàn thiện. với lại theme này sẽ bỏ hết phần todo, xem tin tức... chỉ đơn giản vậy thôi

You làm kiểu Vista để đồng hồ nó nằm ở vị trí này thấy đẹp hơn đó you . You làm dc kích cở đường kính DH nhỏ thêm dc 1 tí càng hay. ác mình xài 240 x 320 màn hình đứng nên kô dc hưởng thức rồi

You làm dùm mình cái hình DH số 1 này thay thế cho DH kiểu cũ với . cho minh 2 cai khay trong suôt luôn ne 240 x 320 và 320 x 240 , thanks

zangkoi88

Giúp mình làm cái khay đựng đồng hồ như thế này nhé. Rộng 320 chiều cao 80 trong suốt như cái bạn làm ý.Thank bạn trước nha.

You làm kiểu Vista để đồng hồ nó nằm ở vị trí này thấy đẹp hơn đó you . ác mình xài 240 x 320 màn hình đứng nên kô dc hưởng thức rồi

You làm dùm mình cái hình DH số 1 này thay thế cho DH kiểu cũ với , thanks

Ko chỉnh được cho đồng hồ xuống bạn à mà chỉ cho sang trai phải thôi. cho nên mình để ở giữa mh. còn chỉnh cho đồng hồ bé đi thì được bạn à

Bo0Bo0

@nt2boy: U lập 1 topic cho màn hình dọc đi 240*320 dc ko?>
Các bạn nhìu theme đẹp quá mà theme dọc chả có tí gì nè

leminhhai111

Ko chỉnh được cho đồng hồ xuống bạn à mà chỉ cho sang trai phải thôi. cho nên mình để ở giữa mh. còn chỉnh cho đồng hồ bé đi thì được bạn à

YOU thấy 3 file clock. png + hour.png + min.png nó đều nằm giửa màn hình chứ YOU THỬ DỜI VỊ TRÍ HÌNH XUỐNG DƯỚI XEM dc kô you ?

zangkoi88

YOU thấy 3 file clock. png + hour.png + min.png nó đều nằm giửa màn hình chứ YOU THỬ DỜI VỊ TRÍ HÌNH XUỐNG DƯỚI XEM dc kô you ?

Nhưng con cái đồng hồ nó ko di chuyển cho mới bùn. hix...
Vậy làm thủ công nhé. Làm ko được = code thì chơi = pts hehe

Ý bạn là thế này đúng ko:

Đúng ko Hải. hehe. lấy luôn đi bạn hiền, bạn edit lại code đi. mình ko thích anlog mấy.

Chỉnh sửa cuối:

leminhhai111

You Dơi đủ 3 file về cùng 1 vị trí kô ? code thì chơi = pts thì mình đã thử nhưng kô thấy nó chạy vị trí . You thử xem sao . CHÚC YOU thành công

zangkoi88

You Dơi đủ 3 file về cùng 1 vị trí kô ? code thì chơi = pts thì mình đã thử nhưng kô thấy nó chạy vị trí . You thử xem sao . CHÚC YOU thành công

Được rồi mình sẽ làm cho bạn. Khung trên đã được chưa bạn.

leminhhai111

Ý bạn là thế này đúng ko:

Đúng ko Hải. hehe. lấy luôn đi bạn hiền, bạn edit lại code đi. mình ko thích anlog mấy.

ÁC Mình xài màn hình 240 x 320 , mình chì đóng góp ý kiến cho sàn phầm nó đẹp hơn thôi , chứ Minh kô dc hương thức nó rồi . nhưng theo mình vậy là dc rồi ,bớt k.cơ DH nhỏ lại 1 tí là quá hay

you làm dùm mình cái bài # 112 VỚI ne . thanks

zangkoi88

Đang định làm em droi này cho 320x240. ko bít được ko các bạn:(

Minh họa thôi đấy nhé

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 20 minutes:

ÁC Mình xài màn hình 240 x 320 , mình chì đóng góp ý kiến cho sàn phầm nó đẹp hơn thôi , chứ Minh kô dc hương thức nó rồi . nhưng theo mình vậy là dc rồi ,bớt k.cơ DH nhỏ lại 1 tí là quá hay

you làm dùm mình cái bài # 112 VỚI ne . thanks

đâu bạn muốn giúp gì bạn nói đi mình làm cho

Chỉnh sửa cuối:

trung2601

Chủ topic cho mình xin file clock.png của theme DreamFinal nhưng là màu trắng được không, thanks bạn nhiều