• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HelloOX2 2.1 - Cách hack các FW mới đơn giản nhất!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

binladen1206

Active Member

bb8868

mày em N82 V35 cài bản HellOx 2.03 mà tới phàn UnPacking file đứng hoài luôn là sao anh

Bạn hãy chạy lại FW rồi vẫn dùng thằng 2.03 là hack ngon lành nhé. trước khi chạy FW hãy format máy trước nhé, dùng phoenix là tốt nhất

Chỉnh sửa cuối:

sn_azure

mặc dù đã signed đầy đủ nhưng

ko thể hack N79 firmware 11.049 với HelloOX2, HelloOX2.01 ... :(
_ quá trình cài đặt ko có lỗi gì, nó báo successfull nhưng lúc mở menu ko có RomPatcher :(

ko thể hack 5233 firmware 11.049 với HelloOX2, HelloOX2.03 bản chuẩn ... :(
_ trong quá trình cài đặt cứ Unpacking file ... mãi thôi ... :(

vừa mới phải tát nước từ ban công ... cái cống bị nghẹt ... ngày gì xui quá =.=

binladen1206

Active Member

_ quá trình cài đặt ko có lỗi gì, nó báo successfull nhưng lúc mở menu ko có RomPatcher :(

Firmware cũ thì bạn cứ chơi con bò 1.03 là ok nhất bạn à.;;)

bb8868

Hoàn toàn có thể dùng HelloOX2.03 bản chuẩn hack cho cả 2 máy FW này bạn nhé. Bạn nên chạy lại FW rồi hack lại xem sao. Chúc bạn thành công !!!

hieutrung92

Firmware cũ thì bạn cứ chơi con bò 1.03 là ok nhất bạn à.;;)

Anh ơi em đã cài cái file anh gửi cho nhưng nó cứ "Applying patches..." mãi không xong ạ. Em đã format máy + thẻ, chỉnh vùng Việt Nam, ngày 14/08/2010, 10h47 phút ạ.

binladen1206

Active Member
Anh ơi em đã cài cái file anh gửi cho nhưng nó cứ "Applying patches..." mãi không xong ạ. Em đã format máy + thẻ, chỉnh vùng Việt Nam, ngày 14/08/2010, 10h47 phút ạ.

Sao kỳ vậy bạn, máy mình đang dùng k khác gì máy bạn cả, chạy con bò 1.03 một phát ok luôn. Bạn làm lại thử xem, nếu chạy tới Applying patches k qua thì bạn đợi một tí rồi thoát ra và chạy lại con bò đó chứ k cài đặt lại nhé.

giangvungtau

dùng thử con helox 2.02 đi,con đó thấy ổn định đó bạn

bingo

Hi mọi người. Tình hình là mình mới mua con E71 cho đứa em, đang vọc vạch mấy phần mềm. Mình thắc mắc một số điều, hy vọng mọi người trả lời giúp.
1. Cài phần mềm cho E71 phải có kèm theo file cer và key để sign?
2. Dùng HelloOX để hack rồi thì cài ứng dụng sẽ dễ dàng hơn ( ko cần file cer và key)?
3. Để cài HelloOX vào máy thì cũng cần sign nó? Vậy thì làm gì để sign? Số imie của máy: 352710041586411.
Mọi người giúp giùm. Cảm ơn.

AndyCuong

Supper Moderators
Hi mọi người. Tình hình là mình mới mua con E71 cho đứa em, đang vọc vạch mấy phần mềm. Mình thắc mắc một số điều, hy vọng mọi người trả lời giúp.
1. Cài phần mềm cho E71 phải có kèm theo file cer và key để sign?
2. Dùng HelloOX để hack rồi thì cài ứng dụng sẽ dễ dàng hơn ( ko cần file cer và key)?
3. Để cài HelloOX vào máy thì cũng cần sign nó? Vậy thì làm gì để sign? Số imie của máy: 352710041586411.
Mọi người giúp giùm. Cảm ơn.

bạn muốn xin cer và k3y thì qua chổ này xin nhé! LINK

hieutrung92

dùng thử con helox 2.02 đi,con đó thấy ổn định đó bạn

Em cũng đã thử hết rồi ạ. Em đã dùng thử hết các bản HelloOX từ 1.01 đến 2.03 rồi ạ Tất cả đều ko cài đc (đã sig),... cái nào cài được lúc chạy cũng Applying patches... bực mình quá

hieutrung92

Sao kỳ vậy bạn, máy mình đang dùng k khác gì máy bạn cả, chạy con bò 1.03 một phát ok luôn. Bạn làm lại thử xem, nếu chạy tới Applying patches k qua thì bạn đợi một tí rồi thoát ra và chạy lại con bò đó chứ k cài đặt lại nhé.

Em làm như anh bảo rồi ạ. Máy nó vẫn cứ như thế. Chạy Applying hoài không tắt ạ. Em phải làm sao đây huhu

binladen1206

Active Member
Em làm như anh bảo rồi ạ. Máy nó vẫn cứ như thế. Chạy Applying hoài không tắt ạ. Em phải làm sao đây huhu

Pó tay theo như bạn nói, phải chi bạn ở gần mình thì mình làm cho bạn ( mình ờ Phan Thiết):-?

P/s: bạn up cho mình một số hình bạn hack coi có thiếu bước nào k hoặc là bạn up lên FW mới đi ( FW mới k có tiếng việt nhé)

Chỉnh sửa cuối:

hieutrung92

Pó tay theo như bạn nói, phải chi bạn ở gần mình thì mình làm cho bạn ( mình ờ Phan Thiết):-?

P/s: bạn up cho mình một số hình bạn hack coi có thiếu bước nào k hoặc là bạn up lên FW mới đi ( FW mới k có tếng việt nhé)

Em ở Việt Trì - tỉnh Phú Thọ. Cách anh có mấy ngàn km thôi :D em thử FW mới nhất bây giờ là bao nhiêu ạ. Em sợ up lên xong lại không hack được nữa ạ.

binladen1206

Active Member
Em ở Việt Trì - tỉnh Phú Thọ. Cách anh có mấy ngàn km thôi :D em thử FW mới nhất bây giờ là bao nhiêu ạ. Em sợ up lên xong lại không hack được nữa ạ.

Xa quá, xa quá.............:( FW mới nhất của N81 2g lả 24.0.002. mình cũng k biết là có hack được k nữa ( chưa thử)

Status
Không mở trả lời sau này.