• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HelloOX2 2.1 - Cách h@ck các FW mới đơn giản. Phần II

MinhThang

Manager
The la e75 ko hack dc bang Helo0x ma phaj bang JaF ☺. No co nguy hjem ko bjt

Bạn cứ đọc kỹ hướng dẫn trước khi làm, ban đầu bạn nghe nói có vẻ rất sợ nhưng đã làm thành công thì bạn sẽ thấy quá là dễ.

mrhung111

e dùng e 71 vs e66 hack xong thì cái web mặc định của nokia ko vào đc. ấn vào nó tự thoát ra.... ai chỉ giáo dùm ạ

AndyCuong

Supper Moderators
e dùng e 71 vs e66 hack xong thì cái web mặc định của nokia ko vào đc. ấn vào nó tự thoát ra.... ai chỉ giáo dùm ạ

bạn thử up firmware mới nhất xem sao , mình hack cho con e71 dùng trình duyệt web bình thường mà bạn.

pjgboy

Cho mình hỏi con N96 fw 30.033 đã cài được HelloOX 2.01&2.02 nhưng sao ko thấy rompatcher+,cài bản rompatcherplus2 liteversion ở file đính kèm thì ko apply patches được,cứ apply là hiện dấu chéo đỏ thôi,bản rompatcherplus2 thì ko cài được,helloox 2.03 thì cứ unpacking ko àk,bác nào biết xin giúp đỡ.

NguyenTu

Super V.I.P
Bạn cài xong Hello 2.02 thì và chạy nó đẻ hack chứ. Hack xong nó sẽ tự cài RP vào máy. Lúc đó mới apply được 02 file là open4all+ và istallserver+ được!!

pjgboy

Bạn cài xong Hello 2.02 thì và chạy nó đẻ hack chứ. Hack xong nó sẽ tự cài RP vào máy. Lúc đó mới apply được 02 file là open4all+ và istallserver+ được!!

thì mình cài xong helloox rồi chạy luôn rồi đó chứ,nhưng ko thấy rompatcher đâu hết,cài rompatcherplus ở file đính kèm thì ko apply được,mà trong rompatcher chỉ có 2 pat open4all_N96 & open4all thôi,4mat máy vẫn vậy,mình hack 5k8 e63 & 6120c thì ko vấn đề

batdiet

Của mình là N81 2 Gb FW V 22.0.002 RM-223 , vẫn chưa tìm ra cách hack, bạn nào tốt bụng chỉ dùm, nếu phức tạp bạn có thể để lại yahoo, mình sẽ pm, thank.......

binladen1206

Active Member
Của mình là N81 2 Gb FW V 22.0.002 RM-223 , vẫn chưa tìm ra cách hack, bạn nào tốt bụng chỉ dùm, nếu phức tạp bạn có thể để lại yahoo, mình sẽ pm, thank.......
Bạn đã có file cert&key chưa ? nếu có rồi thì sign nó với thằng HelloOx 1.03 thì hack ok thôi.
Chúc bạn thành công!

thanpv

bản 1.03 hack được cho n95 thường nhưng phải sign helloOX trước khi cài

herison

Cac bac oi, may n95 thi hack bang cach nao zay ? sai hello nao,phien ban nao ? mong cac bac chi giao, e con non lam , chan thanh cam on.

AndyCuong

Supper Moderators
Cac bac oi, may n95 thi hack bang cach nao zay ? sai hello nao,phien ban nao ? mong cac bac chi giao, e con non lam , chan thanh cam on.

Viết tiếng việt có dấu nhé bạn

N95 fw v35 thì hack bằng helloOX v2.0

longkens

Chào anh Thắng
con N95 8G của em FW V 35.0.001
em cài bản EX-P 1.22 bản HEllox 1.05
chạy rất tốt,nhưng có 1 số phần mềm nó bảo Lổi Cập Nhập.
em phải làm sao để cài được vậy anh.hướng dẫn em với nhé!
Cảm Ơn anh nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

Trunghuy90

Chào anh Thắng
con N95 8G của em FW V 35.0.001
em cài bản EX-P 1.22 bản HEllox 1.05
chạy rất tốt,nhưng có 1 số phần mềm nó bảo Lổi Cập Nhập.
em phải làm sao để cài được vậy anh.hướng dẫn em với nhé!
Cảm Ơn anh nhiều.

pm nào báo lỗi cập nhật là do cài quá nhiều pm trùng lặp nên mới như vậy.chỉ nên chọn 1 trong 2 thôi nhé.vd pm dọn rác cũng chỉ cài 1 mà thôi.đừng để trùng lặp nhiều pm.4mat giáng chịu.

longkens

pm nào báo lỗi cập nhật là do cài quá nhiều pm trùng lặp nên mới như vậy.chỉ nên chọn 1 trong 2 thôi nhé.vd pm dọn rác cũng chỉ cài 1 mà thôi.đừng để trùng lặp nhiều pm.4mat giáng chịu.

Dạ em đã xóa những phần mêm dư thừa như anh đã chỉ dẫn rồi.máy làm việc tốt
chân thành cảm ơn anh nhiều.chúc anh năm mới sức khỏe.nhiều thành công.

thinhhuu

các bác cho mình hỏi sao mình sign được phần mềm helloOX bằng freesigner nhưng cài đặt toàn báo lỗi ko mở được tập tin mặc dù mình mình đã vào qlyứngdụng chọn All và một số phần mềm khác freesign xong cài đặt bt mà máy mình E71 FW.410.21.010

MinhThang

Manager
các bác cho mình hỏi sao mình sign được phần mềm helloOX bằng freesigner nhưng cài đặt toàn báo lỗi ko mở được tập tin mặc dù mình mình đã vào qlyứngdụng chọn All và một số phần mềm khác freesign xong cài đặt bt mà máy mình E71 FW.410.21.010

Tập tin bị lỗi thì bạn Down lại.