• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HD2 (LEO) RADIO ROM - CÁC PHIÊN BẢN ★

jackbmd

radio mới nhiều quá. hok biết chọn cái nào cho ver 46C5 của bác Quang đây?

PhamQuang

Manager
radio mới nhiều quá. hok biết chọn cái nào cho ver 46C5 của bác Quang đây?

Chọn Radio có số càng lớn và càng mới có lẽ càng tốt đấy. :D
Tuy nhiên phiên bản phù hợp còn phụ thuộc vào DV cung cấp SIM và địa phương nữa.

kidokito

Mấy bác cho e hỏi up room vs up radio của 2 bản khác nhau chung được không vậy?
Các bản Radio này có thể up cho HD2 T-Mobile được ko vậy?

M

meocop

Guest
Update phiên bản Radio 2.12.50.02_2 mới, hỗ trợ RAM 576Mb.
Các bạn tải test thử xem tốt hay không nhé.

em dùng ngay đây,em luôn thích khám phá mặc dù hiểu biết có hạn.bác quang luôn leading

PhamQuang

Manager
Thực tế nếu sử dụng mạng DV mà khoẻ và ổn định thì Update các phiên bản Radio khác nhau cũng không thấy sự khác biệt rõ rệt nào cả.
Chỉ hơn kém nhau một chút ít mà thôi.
Về tâm lý thì các bản có chỉ số cao và mới bao giờ cũng thấy thích hơn. :D

M

meocop

Guest
Thực tế nếu sử dụng mạng DV mà khoẻ và ổn định thì Update các phiên bản Radio khác nhau cũng không thấy sự khác biệt rõ rệt nào cả.
Chỉ hơn kém nhau một chút ít mà thôi.
Về tâm lý thì các bản có chỉ số cao và mới bao giờ cũng thấy thích hơn. :D

bác nói quá đúng chỉ là sở thích khám phá thôi.em đã cài xong và không thấy khác biệt gì rõ lắm

sonic11

Lại phải reply để lấy link down bản radio mới nhất :( (2 - 3 lần reply trong này rồi)

lungtungbeng

e mới tập tành up Rom,mong các bác giúp đỡ e

Up Rom nhẹ nhàng lắm bạn ạ. Trong Box đã có hướng dẫn cụ thể bạn cứ thế làm theo nhé, chỉ cần đúng các bước:
1- HSPL (quan trọng nhất)
2- Up Radio (tìm phiên bản cao nhất ấy để tăng Ram lên 576Mb)
3- Up Rom (Rom nào cũng được, nội ngoại OK hết^^, miễn là Rom dành cho LEO)
Chúc bạn thành công. Có j k hiểu có thể PM mình, mình sẽ giúp bạn trong khả năng.
Thank nếu ok

FilterKings

Các bác thử bản v2.12.50.02_2 xem sao. E dùng thử, thấy pin xuống chậm không ngờ luôn, ở chế độ chờ cở 8h xuống khoảng 5%. Sóng thì bình thường, không có vẻ yếu. Các bác dùng thử rồi cho ý kiến nhé, trước mắt e chưa thấy lỗi gì cả

huybank

Hàng T-Mobile thì up Radio Rom nào các bác ơi, vụ này em mù tịt quá, vì hiện tại con em dang dùng có vẻ dị ứng với Mobifone, mjang mòng ít ổn định hơn bác Vịt teo

ambition1006

Mình mới tậu con HD2 T-Mobile USA (clock sim) nên còn rất gà mờ. Bài này rất hữu ích, nhưng thật sự mình chưa dám up ROM. Vừa sợ thành cục chặn giấy vừa sợ mất code unclock sim. Để tìm hiểu kỷ hơn coi sao.