• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 Android rom - DUNGPHP

dungphp

bản của bác Hải không có font đa ngôn ngữ ạ, bác chỉ em cách nhét font tiếng Nhật vào với, tại em dùng từ điển nhật việt, bầy giừ toàn ô vuông

Bạn copy font tiếng Nhật vào root: /system/fonts

matmeo41087

Bản II/ HD2 EVO 4G nguyên gốc là CoreDroid v0.6 bác cho thêm icon glass giống mình thì phải :-?

dungphp

Icon glass thì giống của bạn thôi, gốc thì không phải của Core Droid V0.6 đâu vì bản của mình ra trước bản này. Mấy bản Core Droid mới này mình còn nghi là của Mdeejay nên mình không thích lắm !
Bản HD2 EVO 4G của mình khá khác bản của bạn đấy !

hackbabe

Bạn copy font tiếng Nhật vào root: /system/fonts

mình copy vào rồi ( dùng linda mànager ) nhưng vẫn không hiển thị được.
Mình dùng Droid explorer thì không nhận được thiết bị vì thếu driver usb, bạn giúp mình cái
thanks

dungphp

Cách cài đặt Kernel Hastarin r8.4 nhanh, chuẩn nhất cho rom DESIRE ở bài 1 ! ;;)

Chỉnh sửa cuối:

myGenio

Quá tuyệt a Dũng ơi. camera zoom,quay 720p đc rồi :):):) test trên Mattcevo 1.01 :D

test ok rồi thì post cách cài đặt cho những ai chưa biết nhé. thank a lot.

EVO cho chất lượng kém
bản nào ngon thì bạn khuyến khích luôn cho mọi ngừoi.

langthang262

Ủng hộ bác cái, để em cài thử.
Bác làm ở EVNTelecom à, đơn vị nào thế, có khi biết nhau đấy :)
I/ Mời các bạn test thử:
-Bản rom HD2 Desire V1.5
Part 1 HD2 Desire V1.5
Part 2 HD2 Desire V1.5
Update lên V1.6: Download (Copy đè lên file system.ext2)
- *Bản HD2 Desire 1.6 (new)
Part1 HD2 Desire 1.6
Part2 HD2 Desire 1.6
- *Bản HD2 Desire 1.6b (new)

(Thank CaoThanhHai cho bộ Font đẹp)
Part 1
Part 2
(có cái trình nghe nhạc hay scan sdcard, mọi người không dùng thì xóa đi nhé)
Cập nhật lại Status Bar theo ý bạn Lungtungbeng:

Link download: system - (copy vào thư mục Android)

II/ HD2 EVO 4G rom:
Download

Giải nén ra, copy vào thẻ chạy luôn nhé (không phải cài)
Xin ý kiến để học hỏi nhé !

Ghi chú: Mọi người nên vào Market download Taskkiller khác thử nhé ! (mình test các Taskkiller rồi nhưng chưa cái nào hơn cả)
* Fix lỗi GPS không chính xác: DOWNLOAD - Copy vào thư mục: /system/etc

* Game angrybirds (cài xong vào Market để update nhé)

*Cách cài đặt Kernel 8.4 nhanh, chuẩn nhất ai cũng làm đc cho rom Desire:
- Tải Kernel Hastarin 8.4 (theo định dạng của tôi).
- Giải nén tất cả vào thư mục Android và khởi động lại là xong ! \-/

panasonic2368

Mình cài bản HD2 Desire 1.6 rồi, nhưng lại không nhận mạng Vietnamobile bạn à? Không biết lỗi ở đâu hả bạn?

dungphp

Mạng Vienammobile la` CDMA nhỉ ? rom này cho 2G GSM và 3G thôi ! Mình đặt sẵn 3G rồi, nếu GSM thì bạn chọn lại sang GSM

Ủng hộ bác cái, để em cài thử.
Bác làm ở EVNTelecom à, đơn vị nào thế, có khi biết nhau đấy :)

Mình ở bên EVN HANOI (PCTL)

lungtungbeng

Kernel 8.4 dùng driver camera mới. Có ai chỉ cho em cách update driver camera mới được không??? Em dùng bản EVO. Đã cài thử file .apk là file driver camera nhưng máy không cho cài ạ. Chán thế.

gunnroseclose

Kernel 8.4 dùng driver camera mới. Có ai chỉ cho em cách update driver camera mới được không??? Em dùng bản EVO. Đã cài thử file .apk là file driver camera nhưng máy không cho cài ạ. Chán thế.

Phải dùng root explorer copy đè vào system trên thẻ mới được chứ không install như mấy apps bình thường được đâu

dungphp

Camera này chưa hỗ trợ cho EVO đâu (vẫn dùng được nhưng chất lượng kém). Cài theo cách của mình ở bài 1 xem đc kg !

langthang262

Vừa cài xong, Cảm nhận ban đầu bản EVO là khởi động nhanh, splash khởi động hình lá cờ Việt Nam (rất tự hào)
Giao diện đẹp, ấn tượng --> Rất thích
Free ram nhiều, khi mới khởi động xong, dùng TasKiller thì free RAM = 304 Mb (khủng quá)
Chạy mượt, không bị lag
Nhìn chung là tốt ạ, mình sẽ test tiếp rồi có gì báo cáo tiếp