• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 Android rom - DUNGPHP

heroofg

Bạn nên dùng soft battercut và icon DINIK (tìm google là thấy)

Cảm ơn bạn đã trả lời. Mình thấy bản rom EVO 4G này chạy rất mượt, pin tiết kiệm so với các bản rom của bác ancola. Không hiểu bản rom HD2 Desire 1.6 (new) của bạn đưa lên chạy tốt không mình chưa test và đã có thể chụp ảnh quay phim được chưa vì ở các bản trước mình dùng của ben xda vẫn chưa thể chụp ảnh và quay phim được

lungtungbeng

Cảm ơn bạn đã trả lời. Mình thấy bản rom EVO 4G này chạy rất mượt, pin tiết kiệm so với các bản rom của bác ancola. Không hiểu bản rom HD2 Desire 1.6 (new) của bạn đưa lên chạy tốt không mình chưa test và đã có thể chụp ảnh quay phim được chưa vì ở các bản trước mình dùng của ben xda vẫn chưa thể chụp ảnh và quay phim được

Vẫn chưa sử dụng đc camera đâu bác ạ

dungphp

Sao bạn không thay Kernel 8.2 cho bản này lun đi!

Kernel 8.2 rồi đấy ! và FIX nhiều vấn đề nữa !
Diễn đàn này không cho thay đổi Tiêu đề nầy mọi người cứ tưởng mình không cập nhật !

finalbread

Dùng bản này phải nói là cực tốt, pin tiết kiệm rất nhiều, nhưng khi thay kernel 7.7 mình bị tình tràng là boot nhiều lần ( vì mình có 2 pin) thỉnh thoảng lại bị tình trạng HTC sense force close, thế là tèo phải cài lại android~X(

dungphp

Dùng bản này phải nói là cực tốt, pin tiết kiệm rất nhiều, nhưng khi thay kernel 7.7 mình bị tình tràng là boot nhiều lần ( vì mình có 2 pin) thỉnh thoảng lại bị tình trạng HTC sense force close, thế là tèo phải cài lại android~X(

1 Pin là loại dung lượng cao chứ gì ?
Khi bị Force close thì bạn thay lại kernel ! Khó thay đc chứ gì ? Dùng chương trình Droid explorer vẫn thay đc kernel ! sau đó ấn nút reeboot trên Droid explorer
Khuyến cáo bạn nên dùng cố định 1 viên thôi hoặc 2 viên cùng 1 chuẩn !

dungphp

Dùng được thôi chứ nhanh hay không mình chưa so sánh ! Cậu test hộ và cho ý kiến để anh em biết, mình khắc phục ! Thanks

finalbread

1 Pin là loại dung lượng cao chứ gì ?
Khi bị Force close thì bạn thay lại kernel ! Khó thay đc chứ gì ? Dùng chương trình Droid explorer vẫn thay đc kernel ! sau đó ấn nút reeboot trên Droid explorer
Khuyến cáo bạn nên dùng cố định 1 viên thôi hoặc 2 viên cùng 1 chuẩn !

Chính sác 1 cái pin 2300mh, thay kernel có lẽ là giải pháp, thỉnh thoảng đi xa thì phải dùng pin dung lượng cao nên mới vậy, hix

dungphp

Chính sác 1 cái pin 2300mh, thay kernel có lẽ là giải pháp, thỉnh thoảng đi xa thì phải dùng pin dung lượng cao nên mới vậy, hix

Thế thì làm 2 bản Android cho 2 loại kernel là chuẩn nhất ! haha - bản đi xa và bản đi gần ! Cũng hợp lý đấy nhỉ !

lungtungbeng

Thế thì làm 2 bản Android cho 2 loại kernel là chuẩn nhất ! haha - bản đi xa và bản đi gần ! Cũng hợp lý đấy nhỉ !

Rắc rối quá, em cứ làm thêm 1 cục galilio mang theo người là êm rồi. Vừa k lo bị gù lưng máy, vừa có pin thay thế có đơn giản không nào.

finalbread

Rắc rối quá, em cứ làm thêm 1 cục galilio mang theo người là êm rồi. Vừa k lo bị gù lưng máy, vừa có pin thay thế có đơn giản không nào.

UH chót có con pin dung lương cao rồi nên đành vậy chẳng nhẽ lại bỏ không ~X(

hoanbeck

Bác dungphp đã chơi dinik thì dinik hẳn, không thì để nguyên các icon kiểu android còn hơn :D mình thấy trộn lẫn như bản 1.6b nhìn ko hợp lắm :D mấy cái biểu tượng sóng với pin nhìn cũng không đẹp và nổi bật, bác hướng dẫn thay cái khác được không?

dungphp

Bác dungphp đã chơi dinik thì dinik hẳn, không thì để nguyên các icon kiểu android còn hơn :D mình thấy trộn lẫn như bản 1.6b nhìn ko hợp lắm :D mấy cái biểu tượng sóng với pin nhìn cũng không đẹp và nổi bật, bác hướng dẫn thay cái khác được không?

Thích pin, sóng kiểu bản EVO của mình không ?! :p
Cái theme v1.6b là mình tiện cho vào thôi, ai thích cài cái hác thì cài, bản sạch, chuẩn thôi mà ! Chạy ngon với các fix đã được sử dụng !

lungtungbeng

Thích pin, sóng kiểu bản EVO của mình không ?! :p
Cái theme v1.6b là mình tiện cho vào thôi, ai thích cài cái hác thì cài, bản sạch, chuẩn thôi mà ! Chạy ngon với các fix đã được sử dụng !

Kiểu của evo em thấy pro nhất đấy bác

hackbabe

bản của bác Hải không có font đa ngôn ngữ ạ, bác chỉ em cách nhét font tiếng Nhật vào với, tại em dùng từ điển nhật việt, bầy giừ toàn ô vuông