• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[G900/G700] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng

NoNaMe1984

Anh phải chỉnh thời gian về trong thời gian sign của pm (Ấn chi tiết khi bảng cài đặt hiện ra). Cài xong chỉnh thời gian về như cũ

Đã làm được, nguyên nhân ko phải do chỉnh ngày tháng nhưng cũng thanks 1 phát vì đã quan tâm :D

dragonasian808

các bác có thể giúp em tý. hiện em đang dùng con g900 nhưng mà lúc đổi cda thì backup em tìm mãi ko thấy đâu cả. mà em dùng luôn bản có sẵn bi giờ ko boots được. có bác nào có file gốc không cho em xin. em đang cần gấp.Thanks.
nik yahoo em la: hero_vgt_2012

Chỉnh sửa cuối:

Kid_sea

Bạn pm hỏi mình bản backup CDA gốc nhưng mình ko biết CDA của bạn là R5A (Singapore), R14A (Hongkong) hay CW1 (Custom World 1). Trước đây máy mình có 1207-8384 R5A (của Singapore) nhưng mình làm mất rồi, hiện tại mình đang sử dụng CDA CW1 (Custom World 1), theo nhận xét của cá nhân thì dùng bản này nhanh hơn bản R5A khoảng 20% và CDA CW1 thì luôn đc cập nhật firmware đầu tiên.

Mình đính kèm file CDA CW1 ở đây, còn chỗ nào không rõ bạn cứ hỏi mình sẽ cố gắng giải đáp trong phạm vi hiểu biết của mình. Sau khi restore CDA xong nhớ chạy Update Service để máy nhận CDA mới

Kid_sea

bạn post ở đây cho dễ hình dung, bạn nói ko load đc là sao, bạn có thể chụp hình cái XS++ lúc nó ko load lên đây cho mình xem ko

dragonasian808

22:59:21| XS++ v3.1 (Darwin) Ready !
22:59:21| Executed on Microsoft Windows Vista
22:59:32| Executing SEMC Smartphone Operations!
22:59:32| Please hold boot key ('@' or 'C') and connect device...
22:59:35| Master Port detected: COM28
22:59:35| Slave Port detected: COM29
22:59:35| Opening Port!
22:59:35| INIT MASTER...OK!
22:59:35| PHONE INFO SAMPLED...OK!
22:59:35| EPOC APPLET HEADER SENT...OK!
22:59:35| APPLET BODY SENT...OK!
22:59:35| SHUTTING DOWN MASTER...OK!
22:59:37| Baseband ID: 7100
22:59:37| Protocol Version: 3.1
22:59:37| NEW SECURITY PHONE DETECTED! SWITCHING...
22:59:38| Speed set to 460800
22:59:38|
22:59:38| Sending db2000_cid03_prodid_p3b.bin...
22:59:39| Applet ID: 070410 1354 NPACXC125871_DB2000_PRODUCTIONIDLOADER_P3B
22:59:40| This is a PRODUCTION_ID loader
22:59:40| Activating GDFS...
22:59:40| Cannot open GDFS
22:59:40| Warning: IMEI name does not match GDFS name (IMEI:NULL GDFS:n/a)
22:59:40| ...using GDFS name
22:59:40|
22:59:40| Profiling EPOC smartphone...
22:59:40| Platform: DB2001
22:59:40| OTP CID: 52
22:59:40| EROM CID: 53
22:59:40| EROM Color: Red
22:59:40| IMEI: 35388602xxxxxx
22:59:40| Phone ID: n/a
22:59:40| Part Number: n/a
22:59:40| Phone smartphone version: R1A01
22:59:40| Phone software version:
22:59:40| Processing Unit:
22:59:40| Organizer:
22:59:40| CDA:
22:59:40| Ready for operation!
23:00:02|
23:00:02| Sending db2001_cid53red_cs_p1e.bin...
23:00:18| Applet ID: 070405 1245 NPA1_CXC1327363_1_SEMC_CS_LOADER_1_P1E
23:00:18| This is a CHIPSELECT loader
23:00:18| Activating loader...
23:00:18| Activating GDFS...

Đây là đoạn mã nó chạy với XS++ sau khi lần trước tớ cài nó bị mất điện. Nó cứ đứng yên thế

Kid_sea

Lần trước bạn làm bị mất điện giờ XS++ báo ko nhận diện đc phone :|. kiểu này chắc bạn phải mang máy ra trugn tâm bảo hành, nó có SETool có thể flash toàn bộ firmware lại cho bạn thôi. hic

dragonasian808

có ai biết chỗ nào chạy lại flash g900 ở hanoi đảm bảo ko vậy.hjx. chỗ bảo hành nó lấy đắt quá.hix.thanks

phamxuanphucuong

à bá nào có chương trình mod logo viettel thành tên của mình không thì cho em xin ạ mà file sis là tốt nhất chứ em thấy có bác chỉ làm thủ công thì em chịu mà nhân tiện thì bác nào có language tiếng việt thì cho em xin nhé mà các bác nhớ để link cho em down về nhé à nãy giờ mãi nói quên nói máy em xài là máy gì nhỉ máy của em là sony G900 em mua chắc đc 1 tháng rùi mà học hack học mod em chạy fw lại tổng cộng là 5 lần các bác thấy em thế nào ?vậy nhưng mà máy em vẫn chạy vô tư không phá sao bít nhỉ hihihihihi

Kid_sea

à bá nào có chương trình mod logo viettel thành tên của mình không thì cho em xin ạ mà file sis là tốt nhất chứ em thấy có bác chỉ làm thủ công thì em chịu mà nhân tiện thì bác nào có language tiếng việt thì cho em xin nhé mà các bác nhớ để link cho em down về nhé à nãy giờ mãi nói quên nói máy em xài là máy gì nhỉ máy của em là sony G900 em mua chắc đc 1 tháng rùi mà học hack học mod em chạy fw lại tổng cộng là 5 lần các bác thấy em thế nào ?vậy nhưng mà máy em vẫn chạy vô tư không phá sao bít nhỉ hihihihihi

Phần mềm thay đổi logo mạng cho UIQ: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=38311&highlight=Oplogo

Vấn đề tiếng việt cho G900 hiện tại mình đang việt hóa toàn bộ ngôn ngữ cho G900, khi nào xong mình sẽ up lên

Son_Nguyen

Bạn dùng pm được post ở đây để đổi logo mạng theo ý bạn muốn nhé. Bản mới nhất đều có trong đó hết.:D.

leelam281

Cho mình có bạn nào hướng dẫn cách chuyển contact book trong G900 sang file excel hoăc word trong PC chưa nhỉ? Mình cần chuyển contact book vào máy tính để in ra mà ko biết làm sao...
Mà contact book của G900 có chuyển vào Blackberry đc ko nhỉ mấy bạn?
Thanks

phamxuanphucuong

à bác nào bít mod starup and shutdown của con G900 của em không chỉ em với chứ em làm theo bác hiếu chẳng đc gì hết à mà máy em vẫn chạy bình thường không có chuyện gì xảy ra hết nhưng mà mỗi lần tắt máy hay mở máy thì màn hình sony vẫn hiện lên như thường mặc dù em đã mod i như bác hiếu chỉ chứ bác nào bít chỉ em với

Nguyen_Minh

Cho mình có bạn nào hướng dẫn cách chuyển contact book trong G900 sang file excel hoăc word trong PC chưa nhỉ? Mình cần chuyển contact book vào máy tính để in ra mà ko biết làm sao...
Mà contact book của G900 có chuyển vào Blackberry đc ko nhỉ mấy bạn?
Thanks

Anh sync G900 với PC qua PC Suite là contact sẽ vào hết trong Outlook. Còn chuyển sang BB thế nào thì e chịu :D

Son_Nguyen

à bác nào bít mod starup and shutdown của con G900 của em không chỉ em với chứ em làm theo bác hiếu chẳng đc gì hết à mà máy em vẫn chạy bình thường không có chuyện gì xảy ra hết nhưng mà mỗi lần tắt máy hay mở máy thì màn hình sony vẫn hiện lên như thường mặc dù em đã mod i như bác hiếu chỉ chứ bác nào bít chỉ em với
Mod startup & shutdown thì đơn giản nhưng phải làm đúng cách nhé bạn, ko là phải up lại FW đó.
Trước tiên bạn phải chép 2 file hệ thống cho con G900 vào 2 thư mục C:\sys\bin & C:\sys\hash. Mình gửi luôn file đính kèm cho bạn.
Sau đó bạn thích mod cái startup & shutdown nào thì bạn down bộ đó về, copy theo đường dẫn C:\Private\102030FD là xong.

phamxuanphucuong

bác nào trong diễn đàn bít mod starup and shutdown cho con G900 của em không chỉ em với chứ em làm theo bác hiếu không đc chán thật mỗi lần tắt hay mở máy lên là cái logo sony ericson cứ hiện ra không à không có đổi đc gì hết

phamxuanphucuong

bác chỉ giống i như là bác hiếu rùi em làm như vậy không đc thì em mới bí mà máy em làm vậy chẳng có gì thay đổi hết à vd mà em làm sai thì máy em có vấn đề lìn đằng này thì máy vẫn chạy phà phà

Nguyen_Minh

bác chỉ giống i như là bác hiếu rùi em làm như vậy không đc thì em mới bí mà máy em làm vậy chẳng có gì thay đổi hết à vd mà em làm sai thì máy em có vấn đề lìn �ằng này thì máy vẫn chạy phà phà

hay là anh chép nhầm sang D private? hoặc hai file trong bin và hash bị ngược nhau. file vào hash nhẹ hơn anh nhé. a chép bằng x plore cho dễ thấy hem
p.s: anh sửa cái từ viết tắt trên kia đi nhé. đọc wa sốc luôn nà

Posted via Mobile Device

Kid_sea

G900 hiện tại chưa thấy xuất hiện mod thay đổi start up/shut down. Đã test qua 3 con G900 khác nhau.

phamxuanphucuong

hay là anh chép nhầm sang D private? hoặc hai file trong bin và hash bị ngược nhau. file vào hash nhẹ hơn anh nhé. a chép bằng x plore cho dễ thấy hem
p.s: anh sửa cái từ viết tắt trên kia đi nhé. đọc wa sốc luôn nà

Posted via Mobile Device
em đâu có làm sai đâu mà em dùng caswish chép đúng 100% em sợ em lạm sai nên làm đi làm lại mấy lần đó mà lần nào cũng up fw lại đó lại cái file system animale gì đó ở trong bin đâu có xóa đc đâu em làm mấy lần rùi mà cũng hông đc đang chán nè mà bác làm cho con G900 chưa sao mà dám chắc em làm sai chứ