• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[G900/G700] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng

tuan83nt

Máy ảnh của mình trước đây chụp ảnh thì có đèn Flash. Bây giờ không thấy đèn flash nữa. Biểu tượng đèn Flash bây giờ không tác dụng nữa. Bạn nào biết giúp mình với. Tks

Nguyen_Minh

Máy ảnh của mình trước đây chụp ảnh thì có đèn Flash. Bây giờ không thấy đèn flash nữa. Biểu tượng đèn Flash bây giờ không tác dụng nữa. Bạn nào biết giúp mình với. Tks

Anh thử xài cái torch xem nó có bật lên ko. Nếu ko chắc đèn flash của anh hỏng rồi

Posted via Mobile Device

nhcuong278

hix sau khi tìm hiểu thì em được biết muốn xem được TV trên mạng 3G thì máy phải có phần mềm để đọc được VD như realplayer nhưng mà em tìm mãi mà chẳng thấy chỗ nào.Ai có thì cho em với nha

tuan83nt

Mình dùng Torch vẫn bình thường. Khi để ở chế độ chụp ảnh vào phần cài đặt máy ảnh thấy biểu tượng đèn Flash on, off, auto bị mờ đi.

hungntvt

Đơn giản là bạn cần tắt chế độ Image Stabilizer thôi. Mình cũng đang xài G900. Cần hỏi j thì cứ PM nhé. Hix lâu rồi mới vào lại pdaviet nick cũ sao ko post dc nữa!

hungntvt

Ra trần đình xu í. Tui làm zòi. Ngon lành. Chỉ tiếc là update firmware òi.:d Tính bữa sau ra kài lại. Mà nó tính phí. Lần trước tui đem con K810i ra bảo hành tiện kêu nó kài dùm. Thì nhỏ tiếp nhận máy dán vô con G900 of tui tờ giấy máy đang bảo hành rùi kiu tui đem sang bàn kài đặt fần mềm thì hok tốn tìn. Hì. Bác nào đi thử đi, koi bi nhiu, cho tui bík với để tui đi kài lại nữa.:d
Kòn việc này nữa. Trước tui xài con K810i nhắn tin xong trong fần tin đã gửi, tin nào gửi được là nó có dấu stick xanh ở biểu tượng tin nhắn thì bík tin nhắn gửi. Chứ kon G900 này ko bík sao để xem koi tn đã được gửi chưa. Bất tiện ghê... Bữa CN party nhóm, mà gửi tn đứa nhận được đứa ko làm bị chửi wá chừng. hix

Qua mục sent là thấy mà. Có dấu stick là đã gửi còn nếu hiện hình cái đồng hồ thì là chưa được.

hungntvt

Bạn đem máy ra trần đình xu cho nó cài tiếng việt (tốn phí), vấn đề thẻ nhớ thì giá như vậy cũng được rồi hàng scandisk bán tại Kingston cũng giá đó. Còn chuyện so sánh giữa G7 và G9 thì mình ko biết vì cũng chưa đc đụng đến con G7 bao giờ. Mình đang dùng G9, camera sau khi mod thì chất lượng tăng cũng đáng kể. Về phần wifi thì bắt sóng mạnh hơn iPhone 3G, đặt router chuẩn N tại tầng trệt và lên tầng 3 vẫn bắt được sóng rất mạnh.

Lúc mới mua thấy wifi bắt cũng mạnh mà hok bik sao giờ nó hơi yếu. Ngồi cạnh iphone bắt được wifi mà G900 ko được

nhcuong278

hix mấy anh ơi thế còn vấn đề của em thì giải quyết thế nào đây ạ. Có ai xem tivi của của mạng 3G vinanphone không. À cho em hỏi luôn là G700 này có cập nhật được ngày giờ như của nokia không ạ. Ra Trần Đình Xu làm thì có lấy được máy lun không và chi phí hết pao nhiu thế các anh

phamxuanphucuong

them mot ti

máy mình đang sài là G900 mua ở thế giới di động về thì mình thấy nó có cài font tiếng việt nhưng mà mình update firm lại rùi nhưng mình không có cài font lại mà lướt web đâu có thấy ô vuông gì đó như bạn nói đâu vẫn đọc chữ có dấu bình thường mà bạn xem lại đi chứ nhìu khi bạn chạy font nhìu wa nên bị vậy đó

ngocdung413

Posted via Mobile Devicecho to hoi xiu.to xai g900.vao net bang wifi.duyet web bang opera 5.0.mjh kan down 1 so file tren mediafire.vao trang media tri rat muot.nhung dong chu processing download request cu dung hoai chu k chuyen sang dong chu click here to download nhu tren may tinh.co bac nao gap tinh trang tuong tu k vay? lam sao de khax fuc dc i nhi. chan thanh cam on may bac

Nguyen_Minh

Posted via Mobile Devicecho to hoi xiu.to xai g900.vao net bang wifi.duyet web bang opera 5.0.mjh kan down 1 so file tren mediafire.vao trang media tri rat muot.nhung dong chu processing download request cu dung hoai chu k chuyen sang dong chu click here to download nhu tren may tinh.co bac nao gap tinh trang tuong tu k vay? lam sao de khax fuc dc i nhi. chan thanh cam on may bac

Anh down trên media fire down bằng trình duyệt mặc định của máy
Opera 5 e ko rõ có down đc ko
Cách down trên 4.2 e đã viết ở chia sẻ kinh nghiệm tv. A thử xem có đc ko

Posted via Mobile Device

tuan83nt

Mình xem video clip từ máy tính copy vào thẻ trên G900 hay bị đứng hình. Không hiểu là tại máy hay tại phần mềm. Ai biết giúp mình với?. Tks.

shadow141206

Mình xem video clip từ máy tính copy vào thẻ trên G900 hay bị đứng hình. Không hiểu là tại máy hay tại phần mềm. Ai biết giúp mình với?. Tks.

Bạn đã convert lại cho máy chưa ? Bạn dùng CT nào đọc và các thông số khung hình + chất lượng + audio bạn set thế nào vậy (nếu đã convert) ???

ngocdung413

Anh down trên media fire down bằng trình duyệt mặc định của máy
Opera 5 e ko rõ có down đc ko
Cách down trên 4.2 e đã viết ở chia sẻ kinh nghiệm tv. A thử xem có đc ko

Posted via Mobile Device

Mình vào bằng trình duyệt của máy thì nó thông báo file protect by password mặc dù mở trên máy tính thì ko hề có pass.. để mình thử chơi bản 4.2 koi. Àh, hỏi thim kái nữa. Hem bík sao mà máy đang xài bình thường tự nhiên có hơn nửa số phần mềm ko vào được nữa, cũng ko uninstall được lun. Ko kài đè được lun. Pó tay. Nó hiện ra dòng chữ nì nè Application couldn't be started
Có bác nào đụng tình trạng nì chưa?

Nguyen_Minh

Mình vào bằng trình duyệt của máy thì nó thông báo file protect by password mặc dù mở trên máy tính thì ko hề có pass.. để mình thử chơi bản 4.2 koi. Àh, hỏi thim kái nữa. Hem bík sao mà máy đang xài bình thường tự nhiên có hơn nửa số phần mềm ko vào được nữa, cũng ko uninstall được lun. Ko kài đè được lun. Pó tay. Nó hiện ra dòng chữ nì nè Application couldn't be started
Có bác nào đụng tình trạng nì chưa?

Anh vào nó báo file protect là khi anh ấn vào link á? Anh thử dùng Opera 4.2 koi
Pm ko start đc anh thử chạy lại file cài đặt xem. Chắc là mất file pm ở ổ C private đây mà

NoNaMe1984

G900 cần giúp đỡ về hack

Mình làm theo hướng dẫn hack như http://pdaviet.net/showthread.php?t=30501&page=40 đã nói, mình cài được file intall rồi nhưng vấn đề là sau khi cài vẫn ko cài được X-plore hoặc Siwss, nó vẫn báo phải sign.
Mình sign trên trang opda, nhưng có vẻ trang này sign ko đươc.
Ai có thể thì cho mình xin file cer và key của máy mình với .
Imei máy mình là 353886025469714

Chỉnh sửa cuối:

Nguyen_Minh

Mình làm theo hướng dẫn hack như http://pdaviet.net/showthread.php?t=30501&page=40 đã nói, mình cài được file intall rồi nhưng vấn đề là sau khi cài vẫn ko cài được X-plore hoặc Siwss, nó vẫn báo phải sign.
Mình sign trên trang opda, nhưng có vẻ trang này sign ko đươc.
Ai có thể thì cho mình xin file cer và key của máy mình vợi
Imie máy mình là 353886025469714

Anh phải chỉnh thời gian về trong thời gian sign của pm (Ấn chi tiết khi bảng cài đặt hiện ra). Cài xong chỉnh thời gian về như cũ