• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[G900/G700] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng

Son_Nguyen

bác nào có phần mềm ghi âm cuộc gọi cho G900 thì cho em xin có nghĩa là khi mình gọi đi hoặc mình nhận cuộc gọi thì máy sẽ hỏi mình có mún ghi âm lại không í mục đích là để ghi âm lại khi gọi cho người iu để lâu lâu mà không gặp lôi ra nge cho đỡ nhớ í mà bác nào có cho mình xin nhé thanks nhìu
UIQ3 thì soft ghi âm cuộc gọi ko có & cũng sẽ chẳng bao giờ có đâu bạn. Vấn đề này nhiều mem đã hỏi từ rất lâu ròi.

phamxuanphucuong

UIQ3 thì soft ghi âm cuộc gọi ko có & cũng sẽ chẳng bao giờ có đâu bạn. Vấn đề này nhiều mem đã hỏi từ rất lâu ròi.
dù gì thì cũng thanks bác em thấy bên s60 v3rd nó có mà phát thèm ben uiq của mình không có tiếc nhỉ

MU_G900

Mình lỡ bấm vào Blackberry application, bây giờ nó cứ hiện ra logo 4 ô vuông màu xanh phía trên góc trái màn hình (dù mình đã tắt application rùi). Mọi người có cách nào tắtdđược logo Blackberry đó không? Thanks in advance.

Nguyen_Minh

Mình lỡ bấm vào Blackberry application, bây giờ nó cứ hiện ra logo 4 ô vuông màu xanh phía trên góc trái màn hình (dù mình đã tắt application rùi). Mọi người có cách nào tắtdđược logo Blackberry đó không? Thanks in advance.

Anh vào CT BB Connect, ngay tab đầu chọn disable. Logo 4 hình vuông sẽ mờ đi. Anh restart lại máy là sẽ hết

khoabonmat

Active Member
Cho mình hỏi sao trong khi sạc pin, màn hình G900 vẫn sáng hoài, có cách nào tắt đi được ko. Cám ơn

Nguyen_Minh

Cho mình hỏi sao trong khi sạc pin, màn hình G900 vẫn sáng hoài, có cách nào tắt đi được ko. Cám ơn

A cắm sạc nhé. Rồi trượt khóa cho nó khóa phím vào. Xong ấn 2 nút bất kì là màn hình nó tự tối đi dần
Nếu ko đc anh chọc vào quả bin, chọn seting, rồi chọn mặc định, save nó vào là đc

khoabonmat

Active Member
A cắm sạc nhé. Rồi trượt khóa cho nó khóa phím vào. Xong ấn 2 nút bất kì là màn hình nó tự tối đi dần
Nếu ko đc anh chọc vào quả bin, chọn seting, rồi chọn mặc định, save nó vào là đc

Cám ơn nhiều nha, giờ mới biết, phải chỉnh trong Battery -> Hand held thành Auto đi (mình đặt là ON), sau khi lock bàn phím, KHÔNG CẦN bấm bất kỳ "1" nút nào, màn hình cũng tự tối lại. Thiệt là quê quá đi.

Mình mới 22 tuổi ah, đừng kêu "A" nghe già chết dc. =)) =))

Chỉnh sửa cuối:

Nguyen_Minh

Cám ơn nhiều nha, giờ mới biết, phải chỉnh trong Battery -> Hand held thành Auto đi (mình đặt là ON), sau khi lock bàn phím, KHÔNG CẦN bấm bất kỳ "1" nút nào, màn hình cũng tự tối lại. Thiệt là quê quá đi.

Mình mới 22 tuổi ah, đừng kêu "A" nghe già chết dc. =)) =))

Nếu chỉnh cái kia thì 1 lúc là nó tự tối đi thôi. Nhưng nếu muốn tối nhanh thì a làm thế kia là đc

E mới 19 nà, hơn những 3 tuổi kia. Gọi thế nào bh

Posted via Mobile Device

lohubu

Cac bac gjup e voj. e dag xaj chu g900,loa trog cua no hoj nho,dj ra ngoaj duog or o cho nao hoj on 1 xju la nghe dt k dc j het,mac du am luog da chjh o muc lon nhat ruj.co bac nao bjk cah mod loa trog or co cah nao khac thj gjup e.thax cac bac nhjeu!
Posted via Mobile Device

vuvantuan59

máy em bị lỗi gì mà cứ khởi động lên thấy mỗi chữ sony e rồi tắt ngỏm ! Ai biết fomat cho G900 chỉ em với !
Thank !
Posted via Mobile Device

Nguyen_Minh

máy em bị lỗi gì mà cứ khởi động lên thấy mỗi chữ sony e rồi tắt ngỏm ! Ai biết fomat cho G900 chỉ em với !
Thank !
Posted via Mobile Device

A hỏi một nơi thôi nhé
Đầu tiên a tháo thẻ nhớ và sim xem còn bịi ko. Nếu ko sao nữa thì format thẻ đi
Hoặc lỗi có trong Nand
Tr hợp này a phải chạy lại firm bằng SEUS thôi. A lên trang chủ SE down nhé
Posted via Mobile Device

phamxuanphucuong

Thank !
Posted via Mobile Device
format ổ c hay là thẻ nhớ thẻ nhớ thì rút ra cắm vào máy tình format là xong và nhanh nữa còn format ổ c thì a bấm >*<<*<* (<,> là qua trái qua phải đó )bấm như vậy là vô service menu rùi chọn format phone memory nếu nó bắt nhập code thì 0000 nếu mà bạn mún chắc ăn nữa thì dùng sony update đi là ổn 100% lun vô trang chủ sony dow về nhé có gì thì thanks hộ cái hè

à tiện thể cho e hỏi bác nào bít làm cho cột sóng pin tùm lum nói chung là nguyên cái thanh công cụ ở trên màn hình của G900 xuống dưới cùng không có nghĩa là bê từ trên mang xuống dưới đó chỉ e làm với

Last edited by a moderator:

byebyeshady

format ổ c hay là thẻ nhớ thẻ nhớ thì rút ra cắm vào máy tình format là xong và nhanh nữa còn format ổ c thì a bấm >*<<*<* (<,> là qua trái qua phải đó )bấm như vậy là vô service menu rùi chọn format phone memory nếu nó bắt nhập code thì 0000 nếu mà bạn mún chắc ăn nữa thì dùng sony update đi là ổn 100% lun vô trang chủ sony dow về nhé có gì thì thanks hộ cái hè

à tiện thể cho e hỏi bác nào bít làm cho cột sóng pin tùm lum nói chung là nguyên cái thanh công cụ ở trên màn hình của G900 xuống dưới cùng không có nghĩa là bê từ trên mang xuống dưới đó chỉ e làm với

Chỉ có máy như P1, P990 mới có pin sóng ở dưới thôi bạn à :)

machchua

Cho mình có bạn nào hướng dẫn cách chuyển contact book trong G900 sang file excel hoăc word trong PC chưa nhỉ? Mình cần chuyển contact book vào máy tính để in ra mà ko biết làm sao...
Mà contact book của G900 có chuyển vào Blackberry đc ko nhỉ mấy bạn?
Thanks

Cái này tui làm rồi.
Phải cài driver của BB và G900 vào PC.
Dùng Syn của G900 để chuyển danh bạ trong G900 vào PC. Lúc này nó sẽ lưu trong Outlook Express - Address book - Shared Contacts.
Sau đó dùng Syn của BB để chuyển danh bạ trong PC vào BB.
Tui đã làm thành công trên G900 qua BB Bold 9000
Sau đó làm thành công 1 lần nữa từ SE C902i qua BB Bold 9000 rồi.

machchua

Cái vụ tắt G900 đi khởi động lại mà nó cứ khởi động đi lại hoài chữ Sony thì tháo thẻ nhớ ra, khởi động xong mới gắn thẻ nhớ vào là xong. Mà cũng không cần chờ khởi động xong, chỉ cần chờ làn sóng khởi động chạy ngang qua khỏi khúc giữa (50%) là gắn thẻ vào được rồi.

machchua

Tui có vào hãng Sony AnBa để hỏi về việc làm cài chương trình nào để dùng G900 xem được video flash trên Web, kỹ thuật viên họ trả lời rằng G900 yếu không chạy nổi nên cho dù có cài phầm mềm nào đi nữa cũng không xem được.
Có bạn nào có giải pháp khác không?

Nguyen_Minh

Cái vụ tắt G900 đi khởi động lại mà nó cứ khởi động đi lại hoài chữ Sony thì tháo thẻ nhớ ra, khởi động xong mới gắn thẻ nhớ vào là xong. Mà cũng không cần chờ khởi động xong, chỉ cần chờ làn sóng khởi động chạy ngang qua khỏi khúc giữa (50%) là gắn thẻ vào được rồi.

Nếu như vậy nghĩa là thẻ nhớ của a có vấn đề. Thử chép lại font xem có hết ko. Vì máy e cũng thế nè