• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW n97mini cook cho 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

Whinny

Bạn dùng x-plore vào Z:\resource\ copy thư mục grid, sau đó paste qua C:\resoure, rồi mở grid\ltc mở file akn_logical_template_3.xml ở chế độ Chỉnh sửa(Edit), chỉnh dòng
<layout id="anchor" name="anchor" lct="cell_hc_apps_pane" variety="3" variety_zoom="8">
thay số 3 thành số 6 là có menu 4x4, sau đó apply c2z và thoát ra vào lại menu 1,2 lần là oki. bạn nên cook vào ROM thì sẽ tốt hơn đó. Hoặc bạn có thể tải file mình đính kèm bỏ vào C là được!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Nhân tiện các pro cho mình hỏi tí nhỉ, cái camera của mình bị dính 1 hạt bụi ở giữa nên khi chụp hình nó bị 1 vệt đen, thêm nữa là màn hình trong của mình khá bụi, mình muốn tháo ra lau chùi mà ko biết tháo như thế nào nữa! Pro nào làm rồi chỉ mình với :((

@tháo ra cũng đơn giản thui nhưng bạn phải có vít 6 cạnh nhỏ,nếu bạn ở HN qua mình làm giúp tranh thủ off chui:D,sorry em spam:p
@mọi người dùng bản này cho mình hỏi ram nó như thế nào nhỉ,pc mình đang bị lỗi nên chưa JAF đc.:(
bản mình đang dùng bật SPB là không chống nổi,khởi động SPB là chỉ còn cỡ 24Mb.+opera 3 phút thì memory full:(:(

khanhthi

Bản này mình dùng thì thấy bị lỗi : "tự động chọn icon khi xoay màn hinh"
bro nào bít cách fix hok?ts

thanhhaifire

@mọi người dùng bản này cho mình hỏi ram nó như thế nào nhỉ,pc mình đang bị lỗi nên chưa JAF đc.:(
bản mình đang dùng bật SPB là không chống nổi,khởi động SPB là chỉ còn cỡ 24Mb.+opera 3 phút thì memory full:(:(

Max ram sau khởi động là 63MB, để yên 5' load hết chương trình thi 58~60MB, dọc phá soft rùi thoát ra 55MB

ohannguyent

có ai có film flv share lên cho ae test flashlite4 với! Up rùi mà ko có film test cũng như ko.

binh24

flashlite 4 vẫn chưa port được mà ? Không biết mathanh lấy ở đâu về :)

binh24

flv thì flashlite 3 đã chạy đc tuy nhiên fải đúng chuẩn.
Muốn test Flashlite 4 thì fải thử vào các trang web có flash 9 mới biết đc !
Ps : Hiện tại chưa ai chuyển đc dạng file dat của n8 hay sym 3 qua svg trong mif

thanhhaifire

bác dùng bản nào vậy?sao bản 15/12 này lại k thấy có flashlite4 nhỉ.e cài thử FL3.1 bình thường k thấ thông báo như trên hình bác thanh up j cả.đợi hoài k thấy bác ấy reply
mình dùng bản 14/11 vì thấy khá ổn, ko báo pin ảo khi dùng battery monitor, mình cũng cá nhân hóa và cook lại đôi chút cho hợp thời đại hihi.
mình cũng ko bik là mathanh dùng bản FL 4 nào nữa nhưng khi cook cái FL mà mathanh up thì xem video cũng mượt và ko đứng hình khi tua, thấy cũng đc, chờ mathanh share cái FL4 của ổng thoi

chắc bạn không dùng effect hỉ ??

đúng rùi, ít khi xài effect lắm, effect chủ íu lấy khè lũ bạn thoi chứ bình thường xài ko cho mượt !

mathanh

flv thì flashlite 3 đã chạy đc tuy nhiên fải đúng chuẩn.
Muốn test Flashlite 4 thì fải thử vào các trang web có flash 9 mới biết đc !
Ps : Hiện tại chưa ai chuyển đc dạng file dat của n8 hay sym 3 qua svg trong mif

có cái full menu nào chay được trên n97 không binh24 vì cái full menu c6 cho vào n97mini này không vào menu được, vì muốn làm icon menu 3x5

binh24

Full menu cho N97 mình cũng chưa xem thử ! cái kia dành riêng cho C6 thôi !
Để mình xem lại có sửa được qua cho N97 không :)
Thời gian này online chủ yếu bằng điện thoại :(

Status
Không mở trả lời sau này.