• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Fonts] Bộ Fonts Hỗ Trợ Tiếng Trung, Ký Tự Cập Nhật Thường Xuyên

jack_hunter97

có ai biết cách khi xài ucweb cho nó tắt cái load font kô mỗi lần lướt mà cứ gặp thì chắc . . . À mà mình cài vô sao không thấy mấy trang kí cười nhỉ

LoiPT

có ai biết cách khi xài ucweb cho nó tắt cái load font kô mỗi lần lướt mà cứ gặp thì chắc . . . À mà mình cài vô sao không thấy mấy trang kí cười nhỉ
uCWEB ban vao cai dat. mục font chữ của máy thì chọn không ý

LoiPT

ah, rất đơn giản. Như font pure chẳng hạn. Bạn chỉ cần copy làm 4 rồi đổi tên y như 4 files đã có trong FW là được.
như vậy được sao. mình thấy mỗi tên có mỗi dung lượng khác nhau nên trắc riêng biệt mà. với lại làm như thế Rofs2 nặng hơn ak. như 1font thường cả 4 file gộp lại được 1 file 3mb. đây làm thế là tăng gấp 4 lần dung lượng ak bạn.

jack_hunter97

uCWEB ban vao cai dat. mục font chữ của máy thì chọn không ý

trong uc mình đâu thấy mục font chữ máy đâu trong hiển thị chỉ có kích cỡ font với font mịn thôi kô thấy font chữ máy

atrau

em ch font trung - hàn lâu quá :( định cook vào rofs nên phải ch thôi

Gửi font trung-han bạn cần add đi, mình làm cho, cũng khoảng 3p là được. Trên fontvn có tận mấy font, không biết dùng font nào hết trơn.

atrau

như vậy được sao. mình thấy mỗi tên có mỗi dung lượng khác nhau nên trắc riêng biệt mà. với lại làm như thế Rofs2 nặng hơn ak. như 1font thường cả 4 file gộp lại được 1 file 3mb. đây làm thế là tăng gấp 4 lần dung lượng ak bạn.

Đúng là mỗi font có 1 chức năng(cái hiện chữ, cái logo,...) nhưng thường những người edit không ai làm từng file cả, chỉ làm 1 cái rồi nhân 4 thôi. Các kí tự trong file có thừa cũng không sao mà.

NHANHAO84

Không cần thiết bạn ah. Chỉ 1 file font cho vào là được. Chỉ riêng bộ fonts chuẩn mới thế. Vì có file font thường, file in nghiêng, đậm, file cuối có hỗ trợ số Digital như khi hiển thị đồng hồ số hoặc trên bàn tính. Mình nói ở trên nghĩa là có thể rename mà không ảnh hưởng gì tới FW mà thôi.

NHANHAO84

Gửi font trung-han bạn cần add đi, mình làm cho, cũng khoảng 3p là được. Trên fontvn có tận mấy font, không biết dùng font nào hết trơn.

Bạn atrau rảnh dùm add hộ các bạn các fonts trên tiếng Trung - Hàn được không? Máy mình copy một lúc nhiều file tự nhiên treo máy, chưa rảnh cài lại nữa. Thanks trước.

atrau

Còn nữa, font Pure của mình cả font Pure mặc định của Nokia khác nhau rất nhiều ở các kí tự Việt, nếu ai dùng font của mình thì gọi luôn là Pure lite cho dễ.

NHANHAO84

Thôi vậy đi. mình lập topic tất nhiên phải bỏ tí thời gian để làm cho các bạn. Bắt đầu sẽ lần lượt cập nhật tiếng Trung-Hàn cho các fonts mình posted ở trên. Bạn cần làm font gì khác thì đăng lên nhé.

atrau

Thôi vậy đi. mình lập topic tất nhiên phải bỏ tí thời gian để làm cho các bạn. Bắt đầu sẽ lần lượt cập nhật tiếng Trung-Hàn cho các fonts mình posted ở trên. Bạn cần làm font gì khác thì đăng lên nhé.

Hey, có phải mình không giúp đâu, nhưng mình không biết 2 tiếng này nên không biết chọn font nào cho chuẩn thôi. Bạn có sẵn font Hàn cả Trung không, gửi mình với.

NHANHAO84

Ok. tại mình chưa rảnh lắm. Mình đang tính cập nhật bộ fonts đầy đủ nhất mà ngán up quá. Hihi. D-com trừ tk dữ quá. Up lên nhiều xót ruột ghê.

NHANHAO84

Sẽ có 4 font trên được cập nhật tiếng Trung-Hàn sớm nhất. Mình sẽ up font Only Trung-Han lên trước. Có gì bạn atrau sẽ làm tiếp cho các bạn. Thanks atrau.