• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware N97 Mini v12 & N97 V22 trên 5800 & 5530 by binh24 !

ohannguyent

mình nghĩ bạn wimax16vnn hới quá rồi đó. Ko nên post dạng bài gây kích động như vậy. Dù sao việc mình dùng chùa lõi fw gốc của họ đã là vi phạm bản quyền rồi. Việc bản quyền theo thế giới là tôn trọng cá nhân, tổ chức và đó là công bằng, ở Việt Nam do chúng ta quen sài hàng free nên nhiều người đã ko biết mà rơi vào vấn đề ăn cắp bản quyền. Vì vậy mình yêu cầu các mod nên để ý những lời nói quá khích và gây ngộ nhận cho số đông như bài của bạn này!

binh24

Mình hiện giờ cũng đủ mệt mỏi lắm rồi !
Mình làm vậy là tôn trọng PNHT thôi.
Và ko có vụ donate hay chia chác gì ở đây cả nhé !
Nếu mấy bạn thích thì chiều nay mình sẽ Up LINK và thôi làm nữa ..... :(

Thân Binh24

Ntv_79

Thân Binh24

Anh em chầu chực cổ vũ bạn cả ngày lẫn đêm thế còn gì nữa. Mình nghĩ nếu ko vì vấn đề kinh tế thì bạn cứ share bản 1 bản beta tạm ổn cho anh em test giúp bạn thôi. Còn công sức và những nỗ lực của bạn đều được a e biết và ghi nhận cả mà. Bản chính thức thì bạn muốn phát hành lúc nào thì phát. Lo gì! Nhưng cũng ko nên chán nản mà nói thôi ko làm nữa bạn à! Vì như mấy anh em cũng đã nói ở trên và mình cũng đọc cả bên PNHT: nếu ko làm thì sẽ có người khác làm. Nói theo kiểu bên PNHT mình cũng ko thích lắm: moder, tester hay paster gì đó thì đều phải bỏ công sức ra để làm cả. Và cuối cùng là để cho không cộng đồng thôi. Nhưng ko phải cộng đồng ai cũng hiểu được công sức đó nên nhiều khi các "tác giả" cũng thấy mệt mỏi. Thôi đã thương thì thương cho trót, đã vót thì vót cho tròn nhỉ!

mình dùng chùa lõi fw gốc của họ đã là vi phạm bản quyền rồi.
Mình cũng ko rõ lắm về vụ bản quyền ở đây là gì? Nhưng Không phải tất cả cũng đang dùng chùa lõi fw gốc của nokia đó sao!

Chỉnh sửa cuối:

votinhhan

chỉ đến khi một vở kịch được khép lại,thì khán giả mới biết "AI MỚI LÀ NGƯỜI HÙNG THỰC THỤ"
mình đã coi bộ phim "Người Hùng Thầm Lặng"bộ phim đó rất hay :D
còn các bạn nào chưa coi,chưa biết đoạn kết thì ráng chờ thêm chút xíu nũa ha,mình nghĩ không lâu nữa đâu ;;)

desperado112

mình nghĩ bạn wimax16vnn hới quá rồi đó. Ko nên post dạng bài gây kích động như vậy. Dù sao việc mình dùng chùa lõi fw gốc của họ đã là vi phạm bản quyền rồi. Việc bản quyền theo thế giới là tôn trọng cá nhân, tổ chức và đó là công bằng, ở Việt Nam do chúng ta quen sài hàng free nên nhiều người đã ko biết mà rơi vào vấn đề ăn cắp bản quyền. Vì vậy mình yêu cầu các mod nên để ý những lời nói quá khích và gây ngộ nhận cho số đông như bài của bạn này!

sao lại vi phạm hả bạn? bạn hiểu như thế nào về bản quyền? vậy bạn có biết vì sao ngân hàng công thương Việt Nam phải đổi tên không? bạn nghĩ rằng bọn tây nó văn minh bản quyền lắm hả? cá nhân tôi cũng như ntv_79, chẳng trông mong gì lắm ở FW này, có điều theo dõi xem diễn biến cuối cùng ra sao.

TruongHan

Super V.I.P
Ai cũng hào hứng với FW của N97mini nhỉ?Mình thấy port từ máy nào thì cũng vẫn là V5,đâu có gì đột phá :D
FW N97mini trên 5800 này không biết có thể di chuyển nội dung,widget trên màn hình chính bằng cách kéo rê ngón tay và đặt tại vị trí mà mình muốn ko nhỉ? :|

wimax16vnn

Thân Binh24

Nói tôn trọng PNHT nên ko fát hành ra là ko đúng, và nói tôn trọng bản quyền thì càng nực cười
Hãy xem lại họ có tôn trọng bản quyền của NOKIA ko? hay chỉ làm vì mục địch kinh tế , kiếm chắc....
binh24 thử là ng đầu tiên fá vỡ thế độc của PNHT xem coi họ có những động thái nào típ theo, NGƯỜI NÀY KO LÀM SẼ CÓ NGƯỜI KHÁC LÀM THÔI
MONG BINH24 UP LINK TRONG HÔM NAY ĐỀ KHỎI LÀM FẬT LÒNG AE NỮA !

topic đã 15pages rùi, đừng đề mọi ng nhầm tưởng đây là topic về screenshot và video nha ^^

ngyntom

Nói tôn trọng PNHT nên ko fát hành ra là ko đúng, và nói tôn trọng bản quyền thì càng nực cười
Hãy xem lại họ có tôn trọng bản quyền của NOKIA ko? hay chỉ làm vì mục địch kinh tế , kiếm chắc....
binh24 thử là ng đầu tiên fá vỡ thế độc của PNHT xem coi họ có những động thái nào típ theo, NGƯỜI NÀY KO LÀM SẼ CÓ NGƯỜI KHÁC LÀM THÔI
MONG BINH24 UP LINK TRONG HÔM NAY ĐỀ KHỎI LÀM FẬT LÒNG AE NỮA !

topic đã 15pages rùi, đừng đề mọi ng nhầm tưởng đây là topic về screenshot và video nha ^^

bác này nói đúng về việc bản quyền, nhưng việc up hay không mình k nên có sức ép với chủ topic như vậy, vì diễn đàn để ae vào chia sẻ và học hỏi, mình cần có một môi trường thật thân thiện, chứ nếu như bạn rơi vào trường hợp trên bạn sẽ nghĩ như thế nào đúng k? mặc dù tôi cũng muốn có bản đó để flash nhưng mình cũng phải tôn trọng binh24 nữa chứ!

votinhhan

mình thấy đến lúc này topic không còn giá trị,Nếu kiên nhẫn hạn trót qua 24h đêm nay mình nghĩ MOD nên KLOCK topic,tránh trường hợp không hay sẽ xẩy ra và rất có thể ngoài cuộc sống biết đâu có cái nhìn không đẹp về nhau (cũng may mà nickname chỉ toàn là tên ảo,)
1 câu kết cho topic này là:cảm ơn vì có nó mà anh em vui mấy ngày hôm nay(có cả người không vui mấy :p)
sao mọi người không nghĩ đơn gian hơn là: Nếu cái này không có thì cũng đâu có ảnh hưởng đến ai ? mà nếu lỡ có ai nghĩ vì mấy câu nói mà bực mình thì mình nghĩ hơi đâu mà phải bực mình vì cái đó.
nới tóm lại: KLOCK TOPIC-KLOCK\-/ TOPIC-KLOCK \-/TOPIC \-/\-/:D

binh24

@wimax16vnn :
Cho mình xin đính chính lại cho bạn rõ nhé :
+ Đầu tiên là mình có bao giờ nói không UP lên cho AE ko ?
+ Mình không có liên quan gì với nhóm PNHT cả ! Và cũng không lệ thuộc họ, cũng như kiếm chác gì ....
+ Và một điều cuối cùng là bản này vẫn đang trong quá trình thử nghiệm.
Nếu thực sự bạn muốn giúp tại sao từ đầu không đăng ký để test ??? Mình rất sẵn lòng mà !

TruongHan

Super V.I.P
Ps All : Đây là khu vực của "CÔNG VIỆC SÁNG TẠO" nên mọi người cần phải động viên và khích lệ người khác.Tránh dùng lời lẽ không hay vì không ai có quyền bắt ai đó phải làm thế này,thế kia được
Chủ topic cứ test sản phẩm của mình,khi nào cảm thấy hoàn thiện thì có thể share ra.Tuy nhiên phải có thời hạn nhé,để mọi người chờ đợi lâu cũng không hay

Các bài viết với lời lẽ không hay sẽ bị xóa vĩnh viễn

Jehell

em chỉ mong bác binh24 ra 1 bản fw cực sock làm tiếng tăm pdaviet lừng lẫy hơn, ng` VN chúng ta có nhìu thứ còn giỏi hơn nc ngoài, bác ấy muốn đảm bảo là sẽ cho ra mắt 1 fw tốt, mong mọi người bình tĩnh, bác ấy đã có ý share là share, nghĩ lại thì có thương mại hóa đi nữa thì cũng là công sức của bác ấy, em ủng hộ

TungBach

mình nghĩ là nên hoàn thiện gần hết hẵn đưa lên bạn ah. chưa vội đâu, ai nóng thì cứ nóng chứ càng nóng mà đưa lên sớm thấy thế nào lại nói thế này thế kia, đứng trên cương vị người dùng mình nghĩ vậy ;;);;)

ngyntom

mình nghĩ là nên hoàn thiện gần hết hẵn đưa lên bạn ah. chưa vội đâu, ai nóng thì cứ nóng chứ càng nóng mà đưa lên sớm thấy thế nào lại nói thế này thế kia, đứng trên cương vị người dùng mình nghĩ vậy ;;);;)

tôi đồng ý với bạn vì,nếu còn lỗi rồi mọi người cứ la lên nữa là sao còn lỗi rồi kêu ae sữa nữa,điển hình là bản c6 khi PNHT release rồi về galabuon,mathanh... mấy ae fix lại lần nữa.

ngoanrazor

Well-Known Member
Cho mjh hỏi 1 câu mún port 1 fw ta phải convert từ định dạng
ROM files to E32Image files để cho các tập tin rom có thể chạy đc trên ổ z, làm thế nào mà pác làm đc?

ngyntom

ROM files to E32Image files để cho các tập tin rom có thể chạy đc trên ổ z, làm thế nào mà pác làm đc?

cái này bác hỏi galabuon, bạn ấy tách ra được lõi giống như PNHT đó

galabuon

ko hiểu lắm, có thể nói rỏ hơn ko . chứ có nén kiểu gì khi jaf nó cũng bung ra hết mới chạy dc chớ