• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware N97 Mini v12 & N97 V22 trên 5800 & 5530 by binh24 !

mathanh

nếu mọi người nóng lòng vậy thì dùng tạm bản c6 tiếng việt của mình, cũng ổn định rồi

jackpham

Nói chung trước hay sau gì các bạn cũng sẽ có bản CFW N97mini cho 5800 của bạn binh24 thôi. Đừng nóng vội, bên PNHT muốn có nhiều người Donate cho họ cũng đúng thôi, thời gian và công sức họ bỏ ra mà. Đối với VN mình có lẽ không có ai Donate, nhưng người nước ngoài thì khác, nó giống như tiền bản quyền có phần mềm vậy đó. Các bạn nếu nóng lòng ko chờ dc thì xài các bản cook C6 có trong diễn đàn trong khi chờ đợi bản này ra mắt. Các bạn nên khích lệ cho bạn Binh24 chứ không nên kêu gọi close topic nhé! Dù sao thì lần này Vietnam mình cũng có nhiều người biết đến với bản CFW 5800 =>N97mini này.

galabuon

ôi , ae sôi nổi quá, cũng nên tạo chủ đề nóng lên cho bạn ấy vui 1 chút chứ - vì đang hot mà.

@ ; đang làm 1 bản song song đây , xem bản nào tốt hơn =D>
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.

nói đùa thôi , ko ai cạnh tranh đâu

TruongHan

Super V.I.P
Các bạn phải động viên,khích lệ để chủ topic sớm hoàn thiện chứ.Topic mới lập có vài ngày,làm mất tinh thần người ta hết :D
Kiến thức không thể tự nhiên mà có,nếu người này không làm,sẽ có người khác làm thôi

desperado112

quan điểm của tôi không phải là việc phải chở đợi lâu hay chóng. Mà là việc bạn chủ thớt chuyển bài sang pnht. Bây giờ tôi có cảm giác FW này đã bị đóng dấu của pnht trước cả khi nó được phát hành. Tất nhiên đấy là quyền cá nhân của bạn, ko ai cấm. Chúng ta vẫn thường hỏi rằng: vì sao VN lại bị chảy máu chất xám như vậy? Có thể đây chỉ là 1 vấn đề nhỏ nhưng đó là vấn đề tư tưởng. Còn về chuyện phát hành bản beta theo mình bạn có thể up luôn cũng chẳng sao. Trong quá trình mọi người dùng thử bạn vẫn có thể vừa test vừa fix tiếp cùng tất cả ae. Tôi thấy vừa dùng vừa fix lỗi sẽ thích thú hơn là dùng hẳn 1 bản hoàn chỉnh. Nếu thích dùng một bản hoàn chỉnh ko cần sửa lỗi gì thì mua s40 về dùng là ok tuốt

ohannguyent

Nghe nói galabuon tính làm một bản so sánh nữa hả? Dụ này zui à ngheng! Bây h thấy dđ 5800 wá sôi nổi, mấy bữa trước tưởng bị bỏ rơi rùi chớ. Như zậy có phải tốt hơn hông, cần jì lên s^3 . Ko biết sau này có em nào có khả năng tùy biến như 5k8 ko, chứ theo mình thì 5800 tuyệt lắm rùi, chắc khó có em thứ 2 wé!

galabuon

chúng ta đang lấy tài nguyên của pnht để làm nên việc chúng ta phô trương ở topic của họ ko hay chút nào. vì họ thừa sức làm dc, nhưng vì sao họ ko share, vì họ còn gìm con át chủ bài để nhận donate . chuyện họ chỉ share c6 là vì họ thấy c6 cũng ngang cấp với x58 thôi, share 1 cái và giữ 1 cái- đúng thôi vì họ bỏ rất nhiều công sức, tâm huyết cho s60v5 chúng ta còn vui thú tới giờ. việc bạn lấy mà ko xin phép họ - để tung bản n97 mini lên 4rum của họ là sai rồi.

bạn đọc ý kiến adonix là biết họ ko hài lòng lắm đâu.

binh24

Sáng nay đang cố gắng Fix thêm vài lỗi !
@all:
Tâm lý mệt mỏi vì phải chờ đợi thì mình cũng hiểu mà ! Mình và cả đội vẫn đang cố gắng hết sức.
Còn việc chuyển bài qua PNHT là mình thấy cần phải thế ! Ko phải vì chất sám gì mà là mình làm dựa trên cái lõi của họ....
Nhưng các bạn cứ xem mình luôn cập nhật tại PDAVIET !

thêm 1 vài chi tiết n97mini của 5800 để các bạn an tâm nha

Last edited by a moderator:

ohannguyent

mình nghĩ việc bìnn làm là đúng, vì it ra là mình vẫn phải dưa theo core của pnht, việc để họ test là chính đáng. Cũng là môt đòn phản pháo lại họ khi mình dùng chính lõi của họ để làm cho riêng mình. Việc họ ko hài lòng là ko tránh khỏi.
@ ko nên nói đến chảy máu chất sám hay mất bản sắc dân tộc ở đây, vì lõi của người ta, chỉ có cái da là của mình.

mathanh

mọi người hãy bình tỉnh, tại sao nóng quá vây........... nóng quá nổi mụng xấu lắm đó nha, rồi bạn binh24 sẻ úp lên thôi mà, đừng vội, để bạn binh24 sửa hết lổi đã

wimax16vnn

mọi người hãy bình tỉnh, tại sao nóng quá vây........... nóng quá nổi mụng xấu lắm đó nha, rồi bạn binh24 sẻ úp lên thôi mà, đừng vội, để bạn binh24 sửa hết lổi đã

mình nghĩ h bác binh24 KO CÒN KHẢ NĂNG TỰ QUYẾT ĐỊNH FÁT HÀNH BẢN FW này nữa đâu, mà HOÀN TOÀN PHỤ THUỘC vào quyết định của PNHT
PNHT đã làm FW N97 >5k8 lâu rồi và đã hoàn chỉnh , nhưng còn ém hàng chờ donate, h bác binh24 làm dc mà lại đi up wa 4r họ, h PNHT đang nắm đằng chui, còn binh24 thì nắm đằng lưỡi rồi
Do vậy ae ko nên chờ đợi làm chi nữa
Giờ bác binh nếu fát hành ra trc PNHT thì mất mặt với PNHT , ngược lại nếu ko fát hành thì mất mặt toàn bộ ae 4r PDAviet cũng như các 4r trong nc khác

binh24

Các bạn test ko nên bàn luận lỗi tại đây nha ! Đây chỉ là bản beta test.

mathanh

cho dù như thế nào cũng không vi phạm cuộc chơi, dù gì chúng ta cũng phải tôn trọng họ

Ntv_79

Các bạn test ko nên bàn luận lỗi tại đây nha ! Đây chỉ là bản beta test.

Mình không hiểu lắm về credit hay quy định về donate rồi chia chác thế nào. Nhưng mình thấy đằng nào cũng share thì share luôn cho a e cùng test. Mà test thì cứ để họ chia sẻ cũng tốt chứ sao! Vì biết đâu còn rất nhiều cao thủ mà ko trong nhóm tester của bạn, họ có thể giúp cho bạn mà! Có khi lúc nào phải pm chủ thớt học cách làm ăn nhỉ!

Mình ko mong chờ gì bản này nhưng cũng thấy hay hay khi theo dõi. Nửa kín nửa hở lại hấp dẫn a e. Chứ khi có rồi lại sớm chán lè thôi. Mình thấy N97 cũng chán lắm rồi!

jackpham

N8 cũng đã phát hành. PNHT cũng nên nghiên cứu xem S^3 xem có chạy được trên 5800 không. Còn FW N97 cho 5800 thì nên phát hành cho anh em xài. Vụ Donate FW N97 của PNHT cũng đã làm gần nửa năm nay rồi. Không biết được mấy tỷ rồi :-??

votinhhan

Các bạn phải động viên,khích lệ để chủ topic sớm hoàn thiện chứ.Topic mới lập có vài ngày,làm mất tinh thần người ta hết :D
Kiến thức không thể tự nhiên mà có,nếu người này không làm,sẽ có người khác làm thôi

mìng kết câu này !"NẾU NGƯỜI NÀY KHÔNG LÀM SẼ CÓ NGƯỜI KHÁC LÀM THÔI"