• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1 cho iPhone 2G / 3G[S] / iPod Touch Gen 2

duongquang1203

máy mình 3G lock 16gb, khi nâng lên 3.1 thì logo mạng biến mất đi đâu k rỏ!có member nào biết lổi này k chit giáo cho mình với! cảm ơn bac LongGiang81 về FW nhé!

Zenki

Super V.I.P
máy mình 3G lock 16gb, khi nâng lên 3.1 thì logo mạng biến mất đi đâu k rỏ!có member nào biết lổi này k chit giáo cho mình với! cảm ơn bac LongGiang81 về FW nhé!
Chịu khó đọc lại từ đầu đến cuối thì sẽ biết tại sao LOGO MẠNG bị mất.

buichu

Mình download cả 3 file của bác về, rốt cục là giải nén không được mặc dù đã cài 7 zip và dùng cả winap.

longgiang81

Super V.I.P
Tất cả đều dùng WinRar giải nén như bình thường, riêng bản dành cho 2G thì bạn dùng HJSplit (WIN ) hoặc Split&Concat ( MAC ) để nối file lại nhé.

buichu

Mình giải nén được 3 file giống nhau. dùng HJSplit không chắp nối được vì không thấy hiện file nào lên. chọn một cái iPhone1_1_3.1_7C144_Custom_Restore.ipsw để Up lên 3.1 ngon lành nhưng khi bật wifi thì máy bắt được sóng wifi căng đét và không kết nối được >>> không vào web được. Có cách nào xử lý vấn đề này không ạ? Mình dùng Iphone 2G - 8G bản lock

TaQuangDuc

cảm ơn Longgiang, mình đã down xong, up lên máy, xxx, giờ đang ngồi tận hưởng!

luxinano

cho mình hỏi mình dg dùng iphone 2G bản 2.2 jo up lên bản 3.1 này thì Restore bằng cách tắt iphone rồi nhấn giữ nút home kết nối vào Itune cho màn hình iphone hiện cọng cáp rồi nhấn Shift +Restore trên itune phải hem? mình dùng itune 8.2.1 có dc hok zậy? Mình còn gà zụ này mong dc sự giúp đở ^^! cảm ơn các bạn nhiều;)

longgiang81

Super V.I.P
Tải firmware về, kết nối iPhone với PC, nhấn giữ Home + Nguồn cho đến khi hiện ra hình sợi cáp và logo iTunes ( Recovery Mode ), Restore bản Custom.

bản này nhúng những gì rùi bạn??? tại sao 3 part này ko lối lại đc ki giải nén??? liệu có bị lỗi gì ko long giang??? lam ơn chỉ bảo mình với. thanks bạn nhiều.

Zenki

Super V.I.P
bản này nhúng những gì rùi bạn??? tại sao 3 part này ko lối lại đc ki giải nén??? liệu có bị lỗi gì ko long giang??? lam ơn chỉ bảo mình với. thanks bạn nhiều.
Nhúng gì thì đọc lại bài đầu tiên khắc sẽ rõ.

Còn 3 part nào bị lỗi? Nói vậy ai biết được LINK nào?

luxinano

Tải firmware về, kết nối iPhone với PC, nhấn giữ Home + Nguồn cho đến khi hiện ra hình sợi cáp và logo iTunes ( Recovery Mode ), Restore bản Custom.

Mình down 3 part của firmware về rùi từ link mediafire mà nó dạng là iPhone1_1_3.1_7C144_Custom_Restore.ipsw.001 làm sào để nối chúng lại với nhau zậy? Mình đã thử đổi thành đuôi rar nhưng giải nén hok dc!

tal0v3t

em hỏi hơi ngu..nhưng down về xong làm cách nào restore cho nóa..các SMOD MOD và cao thủ ip giúp em..con quốc tế của em..ko cóa cydia ...
à các huynh chỉ cho em chỗ nào dậy cách jailbreak 3GS World đc ko

longgiang81

Super V.I.P
Mở iTunes lên, kết nối iPhone với PC, giữ Shift + Click Restore, chọn đến bản Custom vừa down về. 3GS nếu đã lên 3.1 gốc thì ko thể Restore bản này nhé, cách làm như trên.

beluga14

Cho em hoi em lo tay update itouch 2g le fw 3.1.1 oi. h lam sao jk dc??? Lieu da co ban jk fw 3.1.1 chua??? Giup em voi. Cam on nhiu

hellmen

Các a cho e hỏi là bản custom dùng cho itouch 2G đã được JB sẵn chưa ạ?! Thanks

Zenki

Super V.I.P
Cho em hoi em lo tay update itouch 2g le fw 3.1.1 oi. h lam sao jk dc??? Lieu da co ban jk fw 3.1.1 chua??? Giup em voi. Cam on nhiu

Các a cho e hỏi là bản custom dùng cho itouch 2G đã được JB sẵn chưa ạ?! Thanks
Bản iPod Touch 2G của longgiang up ở trên đã được JB sẵn rồi. Các bạn DOWN về rồi Shift Restore lại là được.

hellmen

Xin thông báo với anh em đang dùng Ipod Touch 2G rằng, vô tình e đag tíh restore bản 3.1.1 custom do anh longgiang build thì đột nhiên itunes của e thông báo đã có FW 3.1.2 (chính xác 100%).
P/s: anh longgiang ơi, việc build có mất thời gian lắm ko a? Ko biết a có thể build luôn bản 3.1.2 này luôn dùm bọn e ko ạ? Thanks alot