• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1 cho iPhone 2G / 3G[S] / iPod Touch Gen 2

Orbit

Nhờ trời.....
Bạn đã cứu em 1 bàn thua trông thấy.....
nhờ cái FW custom cho con 3gs world mà em đã có cái điện thoại sài rồi... hu hu hu

Cám ơn nhé bác.... ờ Tp.HCM thì bạn Pm em 30 này về dắt bạn đi cafe, hoặc gì gì đó để thay lời cảm tạ.....

HuynhThanh

Bản này công nhận nhanh khiếp thật, máy chạy nhẹ nhàng, ram lúc nào cũng tầm 170MB cả.:))

ptde

Mình đang xài con 3Gs FW 3.0 lock đã unlock. Mình do dự có nên lên 3.1 Custom không ? Có bác nào cho lời khuyên không ? Lên 3.1 vẫn cài được đầy đủ các ứng dụng của 3.0 hả các bạn ?

HuynhThanh

Mình đang xài con 3Gs FW 3.0 lock đã unlock. Mình do dự có nên lên 3.1 Custom không ? Có bác nào cho lời khuyên không ? Lên 3.1 vẫn cài được đầy đủ các ứng dụng của 3.0 hả các bạn ?

Cứ lên đi bạn sẽ thấy được sự khác biệt:D! Còn ứng dụng thì đa số tương thích bạn à!

longgiang81

Super V.I.P
Thứ nhất bạn cần đọc lại nội qui của diễn đàn. Diễn đàn có qui định phải sử dụng Tiếng Việt có dấu khi post bài.
Thứ 2, tôi chả hiểu ý bạn muốn nói gì cả, các bản firmware tôi đưa link download ở trên kia là bản Custom, đã có sẵn Cydia rồi, vậy bạn còn muốn JB cái gì nữa?

hjdjng

nhân tiện mình hỏi luôn LongGiang mình đang có con Ip 3gs World. hn vừa mua xong. mở máy thì đã thấy FW3.1(7C144). Mình có thể up lên bản custom này ko ?

luxinano

em 2g của mình đã up thành công lên bản 3.1 của bác Longgiang rùi :D tên mạng, wifi, sóng sánh đầy đủ mọi thứ ok hết hen ghê :D cảm ơn bác longgiang và các mod ;). Nhưng theo cảm tính của mình thì hình như máy chạy các games nặng và dùng phone mau nóng hơn bản 2.2 mình xài lúc trước thì phải?

zippo6600

Các bác cho em hỏi cái.
IP 2G của em đang ở FW 3.0 custom.EM update itune len 9.0.1 rồi.Dow bản FW 3.1 của bác longgiang về dùng hjsplit nối các file lại được file .ipsw nhưng khi em shift+restore lên FW 3.1 và chọn bản của bác longgiang thì nó báo như vậy

Các bác cho e ý kiến với!!!

Zenki

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi cái.
IP 2G của em đang ở FW 3.0 custom.EM update itune len 9.0.1 rồi.Dow bản FW 3.1 của bác longgiang về dùng hjsplit nối các file lại được file .ipsw nhưng khi em shift+restore lên FW 3.1 và chọn bản của bác longgiang thì nó báo như vậy
...............
Các bác cho e ý kiến với!!!
Down đúng bản dành cho 2G chưa? Nếu đúng rồi mà vẫn bị thì thử đưa iPhone về DFU Mode rồi Shift Restore thử xem.

thangna

Longgiang81 đại ca ơi, lâu ngày em mới vào, vừa up bản này từ 2.2.1 lên. hehe :)). Nhưng mà em chưa cười được lâu thì dính lỗi import contact từ sim qua danh bạ chẳng được đại ca a, reset mấy lần, tháo sim ra lắp vào lại cũng chả được. Mấy đại ca có cách nào khắc phục không? em chưa restore lại vì tốn time :D

zippo6600

Down đúng bản dành cho 2G chưa? Nếu đúng rồi mà vẫn bị thì thử đưa iPhone về DFU Mode rồi Shift Restore thử xem.

Nó vẫn cứ thế bác à.Em dow con máy của em từ FW 3.1 gốc về FW 3.0 custom thì vẫn bình thường bác à giờ vẫn đang dùng 3.0 tạm thời này bác.Không hiểu vì sao nữa!!!

THANHKHIET

Ủa bạn longgiang81 ơi, hình như đường dẫn link cho bản custom 3.1 3GS lock và word bị hư cả rồi, mình down ko được. Bạn giúp mình sửa lại link nghen. Cám ơn bạn thật nhiều, phải nói là tất cả các bản custom mà bạn làm thật là tuyệt vời...=D>=D>=D>=D>=D>. Chừng nào bạn mới làm tiếp bản custom 3.1.2 cho 2G, 3G, 3GS vậy? Mình đang trong bản custom của bạn từng ngày đó.
Chúc bạn luôn vui vẻ, hạnh phúc và thành đạt trong cuộc sống...:)

zippo6600

Lý do của em là do bản FW mà bác longgiang up lên nó bị gì ấy.Dow về nối lại được có hon 100mb tức la thiếu đến 159mb vậy nên nó bị lỗi là phải.Thank các bac nhiều!!!

longgiang81

Super V.I.P
Sorry các bạn, có chút vấn đề về hosting, mình sẽ cập nhật lại sau, các bạn thông cảm chờ chút nhé.

longgiang81

Super V.I.P
Đã cập nhật lại link download ở bài viết đầu tiên, các bạn vui lòng tải lại nhé ;;)