• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1 cho iPhone 2G / 3G[S] / iPod Touch Gen 2

beyondgodlike93

sau khi up lên iphone mọi thứ đều bt mỗi tội ko send SMS dc là sao anh :( e vẫn nhận sms được :| nó cứ chạy gần hết cây sending... là đứng luôn rồi báo sms send failure :(( (iphone 2g)

longgiang81

Super V.I.P
Đã cập nhật lại link download từ hosting PDAVIET dành cho 3GS World ở bài đầu tiên, 1 file duy nhất, ko nén, ko pass. Toàn bộ các file download của mình từ hosting PDAVIET đã đc Move vào đó, nếu có yêu cầu USER và PASS thì sẽ là : PDAVIET.NET

Các bạn khác nếu có dẫn link đi các 4rum thì nhớ ghi rõ nguồn.

Chỉnh sửa cuối:

daunguyenht

con 2g của em cứ báo lỗi part 3 mãi bác ạh!hellll my !!!!!!!!!

máy mình (2g ) up vẻ 3.1 giờ chỉ còn mỗi cái alo nghe gọi chứ chẳng làm dc gì hit ! nghe tin mấy bác làm dc mừng wa hix hix .mỗi tội đến e cứ lỗi 1600 hix hix bun wa !!!!!!!!

cho em hỏi 1 câu gà nhé ! nó có 3 part thế khi mình giải nén nó ra là nó thành 1 file hả bác longgiang?khi resrort nó thì mình dùng file giả nén đó hả bác (khi đó nó thnanh2 1 file hả bác ?)

Last edited by a moderator:

longgiang81

Super V.I.P
Đối với 2G và 3G gặp lỗi 1600 thì bạn đưa máy về DFU Restore 3.0 gốc trước rồi đưa về Recovery Mode Restore lại bản này sẽ hết ( kinh nghiệm ), download về rồi dùng WinRar giải nén như bình thường thôi bạn, sẽ đc 1 file duy nhất.

quynhlam

Bản cho 3G lock khi restore báo lỗi khỏi cần làm gì cứ Shift restore vài lần là xong. Mình làm thử thấy vậy đó. Bác LG có bị vậy k?

jumong

Rất cảm ơn Mod. Như vậy mới thực sự là Mod.

Dẫu biết là dùng bản custom thì phải phụ thuộc vào "cá tính" của người built. Khi built thì thông thường ai cũng muốn cho vào một chút cá tính của mình, nhưng tế nhị là cái bạn thích thì chưa chắc người khác thích.

Cách share một một bản sạch sẽ của Mod thật hay !!!=D>

hoidaica05

Em hoàn toàn đồng tình với bác jumong! Người build muốn có cá tính thì người dùng cũng muốn máy của mình có cá tính chứ! Bác Mod build bản firm sạch như này dùng mới là thích nhất, em chỉ cần Cydia thôi, tất cả những cái khác em tự cài được, mà cài theo ý mình mới là thích nhất! Các bác bên các diễn đàn khác toàn build những bản cài quảng cáo tè le, hay là cho hình nền, tên Slide to unlock hoặc nhiều fần mềm vớ vỉn vào, dùng bực không chịu được! Dù đã bấm thank nhưng vẫn cảm ơn bác Mod thêm lần nữa, hie hie!

LEDU

Con iP 3GS bản lock sau khi mang về VN thì em theo lời chỉ dẫn của các bác đã jb thành công trên FW 3.0. Nay nghe các bác nói đến FW 3.1 thì em hổng biết là em có thể up lên FW 3.1 hay không? Nếu có thì các bác có thể cho em chỉ dẫn cụ thể được hông các bác???

Zenki

Super V.I.P
Con iP 3GS bản lock sau khi mang về VN thì em theo lời chỉ dẫn của các bác đã jb thành công trên FW 3.0. Nay nghe các bác nói đến FW 3.1 thì em hổng biết là em có thể up lên FW 3.1 hay không? Nếu có thì các bác có thể cho em chỉ dẫn cụ thể được hông các bác???
Nếu đang ở 3.0 thì kết nối vào iTunes rồi Shift + Restore lên 3.1 Custom của longgiang đã đưa ở trên. Đừng đưa lên bản GÓC của Apple bị nâng BB lên không Unlock được đâu :D

TaQuangDuc

có Mod. nào giúp đỡ anh em iPod touch2 1 bản custom không? mình không có Mac để làm :|

Chỉnh sửa cuối:

tuanbreak

Đối với 2G và 3G gặp lỗi 1600 thì bạn đưa máy về DFU Restore 3.0 gốc trước rồi đưa về Recovery Mode Restore lại bản này sẽ hết ( kinh nghiệm ), download về rồi dùng WinRar giải nén như bình thường thôi bạn, sẽ đc 1 file duy nhất.
đưa về DFU xong restore rồi có cần JB không bác, thanks

Shooter

Nên lên 3.1 để sử dụng pin lâu hơn và máy chạy nhẹ hơn. Hạn chế duy nhất là 1 số ít App của 3.x chưa tuơng thích với 3.1 về đường dẫn lưu data, và không hiện tên Carrier do tool unlock còn dùng cái cũ của 3.0.
1. Nên vào Cydia đăng ký để lưu một cái ECID SHSH on file trên server của nó trước khi up cho an toàn sau này, lỡ có lên 3.2 thì còn đường về 3.1 custom.
2. Nếu máy đang chạy tốt ở 3.0 thì chỉ cần cắm vào iTunes, shift restore luôn không cần đưa về recovery/DFU gì cả, iPhone sẽ tự vào recovery mode. Dùng iTunes 8.2 vẫn tốt, không cần lên 9.0 cũng được. Nhất là có xài iPhone PC Suite thì iTunes 8.2 tương thích hơn.
3. Bản CustomFW nào đã có tích hợp UnstraSn0w trong đó để unlock thì sau khi up chỉ cần reboot máy lại là xong. Nếu chưa có (tự build) thì phải vào Cydia cài rồi reboot máy lại. Baseband vẫn giữ nguyên của 3.0 nên cài đi up lại bao nhiêu lần cũng ko sao.

3Gs Lock nên up lên FW3.1 custom này để tận dụng sức mạnh của nó được rồi đấy!

HuynhThanh

Anh em có ai 3GS world lên bản này chưa dzậy? Có bị lỗi Carrier như ở 3GS lock không? Mình down F.W qua nay rồi mà chưa dám lên, chờ tin từ anh em hoài mà chưa thấy gì?:(

vipboy_9x

Moderator
Anh em có ai 3GS world lên bản này chưa dzậy? Có bị lỗi Carrier như ở 3GS lock không? Mình down F.W qua nay rồi mà chưa dám lên, chờ tin từ anh em hoài mà chưa thấy gì?

TaQuangDuc

CÁC CỤ DÙNG MAC ĐÈN GIỜI SOI XÉT CHO CÁC BẠN IPOD TOUCH 1 BẢN CUSTOM ĐỂ ANH EM ĐƯỢC DỊP MỞ MẮT VỚI 8-|8-|8-|

Không viết bài dùng Font chữ đậm, màu đậm và to như vậy nhé. Nhắc nhở lần 1.

không viết to, đậm, màu sắc thì có bố nào để ý?!=))=))=))

@Longgiang81: Mac OSX 86 mà chạy ngon thì cũng không đến nỗi phải "ấy ấy" đâu

Chỉnh sửa cuối:

longgiang81

Super V.I.P
CÁC CỤ DÙNG MAC ĐÈN GIỜI SOI XÉT CHO CÁC BẠN IPOD TOUCH 1 BẢN CUSTOM ĐỂ ANH EM ĐƯỢC DỊP MỞ MẮT VỚI 8-|8-|8-|

Không viết bài dùng Font chữ đậm, màu đậm và to như vậy nhé. Nhắc nhở lần 1.

không viết to, đậm, màu sắc thì có bố nào để ý?!=))=))=))

Lời lẽ của VIP hơi "ấy ấy" nhỉ, đến chiều sẽ có Link 3.1 iPod Touch Custom.