• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[FINAL] N97 RM-505 - Special Edition CFW by Ntv_79 Bản cuối [8.2011]

thanhluan_phuyen

Sao mình tải Vietmap trên trang chủ đúng đời máy bỏ vào E mà dùng vẫn hông đc ta?

Chỉnh sửa cuối:

thanhtrung5022

N97 RM-505 - Special Edition CFW by Ntv_79 * Phiên bản hoàn hảo nhất![8.2011]
- 2 trang biểu tượng mặt cười và 6 trang ký tự đặc biệt
cái này có hổ trợ 7 trang kí tự k vậy bạn.c6.00 dùng đc k?(minh dang dung v40)

Last edited by a moderator:

thanhluan_phuyen

Đây là phiên bản chỉ dành cho N97 thôi bạn!

Sao Vietmap không hoạt động vậy Ntv, Mình vào thì nó cứ báo là bộ nhớ đầy rùi văng ra ngoài ak.mặc dù đã tải cữ liệu mới nhất từ trang chủ.

prinz

không có gì để nói nữa. trên cả tuyệt vời. Mình còn 1 việc này với con N97 của mình đó là bàn phím tiếng Đức :(.

thanhluan_phuyen

Ok, đã bung ra gỡ hết cái vietmap,và cái đặt riêng ở ngoài đã dùng tốt. Đây là bản C6V40 cho N97 tốt nhất hiện nay rồi.=D>=D>=D>

Ntv_79

Ok, đã bung ra gỡ hết cái vietmap,và cái đặt riêng ở ngoài đã dùng tốt. Đây là bản C6V40 cho N97 tốt nhất hiện nay rồi.=D>=D>=D>
Uh, cài ngoài cũng được, nhưng vô mục cài đặt mà xem không chỉnh được gì cả! Nhưng sao kỳ vậy bạn có cook lại và làm gì đó không chứ bản của mình dùng tốt mà!

shido_katori

Active Member
share cho em cái Vietmaps với , sao mấy file em tải toàn là bị vô setting ấn vào ko hoạt động, chỉ có exit ra thôi !, Ovi và google maps xài bình thường !

Ntv_79

share cho em cái Vietmaps với , sao mấy file em tải toàn là bị vô setting ấn vào ko hoạt động, chỉ có exit ra thôi !, Ovi và google maps xài bình thường !
Các phiên bản C6 thì cài đều không được, chỉ cook vào rom mới sử dụng được các mục cài đặt đó thôi bạn!

thanhluan_phuyen

Uh, cài ngoài cũng được, nhưng vô mục cài đặt mà xem không chỉnh được gì cả! Nhưng sao kỳ vậy bạn có cook lại và làm gì đó không chứ bản của mình dùng tốt mà!

Vô mục cài đặt là sao? Ntv nói rõ hơn không? mình dùng bình thường mà.

Ntv_79

Vô mục cài đặt là sao? Ntv nói rõ hơn không? mình dùng bình thường mà.

Ví dụ bạn chuyển dẫn đường tiếng việt/tiếng anh, hoặc chỉnh âm lượng to nhỏ. Ngay menu đầu tiên bấm option, chọn Cài đặt hệ thống/Cài đặt GPS. Không phải tự nhiên mình cook vào làm gì!

thanhluan_phuyen

Ví dụ bạn chuyển dẫn đường tiếng việt/tiếng anh, hoặc chỉnh âm lượng to nhỏ. Ngay menu đầu tiên bấm option, chọn Cài đặt hệ thống/Cài đặt GPS. Không phải tự nhiên mình cook vào làm gì!

Uhm nhỉ, Ntv ơi, bản vietmap của Ntv đâu up lên đi, đây không phải là bản của Ntv đâu.Mình lấy bản khác đó.

nvh2981

Member
nói chung bản này tốt và mới nhất cho N97 rồi.có điều mình thấy bàn phim qwerty không linh hoạt bằng bản cũ,thiếu phím chuyển qua số

Ntv_79

Ủa, nếu bản này thì mình cũng mới cài nè, mà sao vào cài đặt không làm gì được hết ta? Thế bản đó bạn dùng có bị vậy hông?
Trời, đã nói rồi mà. Cài bằng file .sis tất cả các bản đều bị vậy, do không hợp với C6. Còn cook vào rom thì OK mà!