• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[FINAL] N97 RM-505 - Special Edition CFW by Ntv_79 Bản cuối [8.2011]

Ntv_79

Là sao Ntv? Vaayj cái dụ đó cũng bó tay ak?
Mình đã thử cả khu vực sys/bin rồi mà ko được, nên file đó nằm trong bin là không liên quan rồi!

Sao bó tay được chứ! Hic, chỉ mỗi cái lỗi nhỏ camera mà ăn ngủ không yên, cả ngày nay đã làm đủ các kiểu, một tay cook trên máy tính, 1 tay test trên điện thoại. Mệt quá. Nhưng cũng hay vì hoàn thiện thêm được một số thứ: sau flash vào thẳng điện thoại tiếng Việt luôn để test camera. Cuối cùng mọi thứ cũng đã OK roài! Tuyệt =D> Để test một lúc xem có phát sinh thêm lỗi gì không chứ up đi up lại cũng mệt.

thanhluan_phuyen

Sao bó tay được chứ! Hic, chỉ mỗi cái lỗi nhỏ camera mà ăn ngủ không yên, cả ngày nay đã làm đủ các kiểu, một tay cook trên máy tính, 1 tay test trên điện thoại. Mệt quá. Nhưng cũng hay vì hoàn thiện thêm được một số thứ: sau flash vào thẳng điện thoại tiếng Việt luôn để test camera. Cuối cùng mọi thứ cũng đã OK roài! Tuyệt =D> Để test một lúc xem có phát sinh thêm lỗi gì không chứ up đi up lại cũng mệt.

Hj, Vậy là fjx được hở Ntv? Cái lỗi phím chụp cảm ứng camera bản của mình đâu sao đâu, bình thường mà.^^

vuchicuong123

vậy chia sẻ cùng anh em đi , mọi người mgong ngóng quá, minh online cho bạn chia sẻ./

Ntv_79

Hj, Vậy là fjx được hở Ntv? Cái lỗi phím chụp cảm ứng camera bản của mình đâu sao đâu, bình thường mà.^^
Uh, nhưng vấn đề là lại lỗi nghe nhạc và hình ảnh! Fix cái đó các kiểu mà cung không được. Mà lạ là bạn làm trên bản của mình, mình đã test lại các bản trước và test cả bản gốc đầu tiên chưa mod gì nhưng chụp ảnh ở tiếng Việt cũng không được! Thế mới ức chế cả ngày nay chứ! Giờ ngon rồi. Hy vọng đêm nay ngủ ngon. Hi hi

Chắc ổn roài, anh em đợi mình up!

thanhluan_phuyen

Uh, nhưng vấn đề là lại lỗi nghe nhạc và hình ảnh! Fix cái đó các kiểu mà cung không được. Mà lạ là bạn làm trên bản của mình, mình đã test lại các bản trước và test cả bản gốc đầu tiên chưa mod gì nhưng chụp ảnh ở tiếng Việt cũng không được! Thế mới ức chế cả ngày nay chứ! Giờ ngon rồi. Hy vọng đêm nay ngủ ngon. Hi hi

Chắc ổn roài, anh em đợi mình up!

Ok, Vậy bản này là 3x4 hở Ntv?
Ak, còn cái mod để fix cái nghe nhạc và hình ảnh đó là cái nào send cho mình đi.

duc_nd

Hôm nay mình mới được thưởng thức bản này của bạn. Mới phát hiện ra 2 lỗi camera không chụp bằng cảm ứng, thứ 2 là PCsuit nhận "nhầm" N97 thành C6-00... hơi buồn!.

thanhluan_phuyen

Hôm nay mình mới được thưởng thức bản này của bạn. Mới phát hiện ra 2 lỗi camera không chụp bằng cảm ứng, thứ 2 là PCsuit nhận "nhầm" N97 thành C6-00... hơi buồn!.

Cái PC Suite là bạn vào bản gốc lấy 2 cái fodel này 101F7C87 và 100069CC trong Private thay vào là được mà. Cái dụ lỗi phím chụp hình thì Ntv đang up bản vá lỗi đó bạn ak.

blackpetal

Hix,cái slideunlock v3.0.1 mình cài vào không biết có bị xung đột với cái gì không mà tự nhiên hôm nay khởi động máy lên nó không tự mở, mình vào mở thì bị văng ra lại.Không biết tại sao nữa.
Mình định flash lại,nhưng vào diên đàn thấy Ntv đang up bản fix lỗi nên đợi Ntv up xong rồi flash lại lun.
Ntv ơi,up bản fix lỗi mau mau lên cho mình flash lại với nhé. Đợi bạn....

Ntv_79

Ok, Vậy bản này là 3x4 hở Ntv?
Ak, còn cái mod để fix cái nghe nhạc và hình ảnh đó là cái nào send cho mình đi.
Cái trình nghe nhạc cũng đã thử các kiểu mà không được! Đành quay lại với cái camera và chơi từng cụm lớn hết bin, private, resource, rồi nhỏ dần, nhỏ dần nên loạn hết cả lên không biết đường nào mà lần nữa. Có điều chắc chắn không liên quan đến mod menu, kể cả mod bàn phím! Nên thay đổi menu đơn giản thôi! Mình luôn thích 4x4 hơn!

Cái mạng nhà mình lởm quá, nãy giờ đứt nửa chừng 3 lần rồi. Được 80% rồi còn mất, vậy là tạch. Mà cái mediafire lại không có có kiểu up tiếp, đứt là đứt luôn! Cũng may là còn 1 lỗi nhỏ nữa làm lại nốt và nhân thể làm luôn cái mà bạn gì vừa phản ánh! Để mai đến cơ quan up vậy. Up kiểu này ức chế lắm!!!

blackpetal

Hix,thế là công cốc ngồi đợi nãy giờ.Mà không sao,để mài flash cũng được..
Cố lên nha Ntv,đợi bản fix của bạn ngày mai.
Hôm nay được ngủ sớm rùi!^^

Ntv_79

Hix,cái slideunlock v3.0.1 mình cài vào không biết có bị xung đột với cái gì không mà tự nhiên hôm nay khởi động máy lên nó không tự mở, mình vào mở thì bị văng ra lại.Không biết tại sao nữa.
Mình định flash lại,nhưng vào diên đàn thấy Ntv đang up bản fix lỗi nên đợi Ntv up xong rồi flash lại lun.
Ntv ơi,up bản fix lỗi mau mau lên cho mình flash lại với nhé. Đợi bạn....
Mấy phần mềm của tàu nhiều khi luyên thuyên lắm, bạn flash lại cũng thế thôi! THử cài vào ổ C hoặc ổ khác xem. Mình cũng hay bị kiểu đó, nhất là ttpod và smartmovie!

chán cái mở fím wá bac NTV ạ! k hien cuoc goi nho~ vs nhìn hk dep
Cái đó fix rồi mà! Kêu chơi à? Nếu không thích, bạn down cái Tabtounlock ở mấy trang trước đó về xem nó có những file gì rồi bung rof2 ra xóa đi là xong mà!

Hix,thế là công cốc ngồi đợi nãy giờ.Mà không sao,để mài flash cũng được..
Cố lên nha Ntv,đợi bản fix của bạn ngày mai.
Hôm nay được ngủ sớm rùi!^^
Hic, đợi tí đã kêu! Vì anh em đang chờ nên sẽ cố up phát nữa vậy! Nếu hỏng thì anh em chịu khó đợi sáng mai nhé!

Chỉnh sửa cuối:

blackpetal

hihi,nhờ than như vậy mà Ntv mới chịu up lần nữa,cố lên nhé Ntv.Mình đợi tiếp đây.^^

Ntv_79

hihi,nhờ than như vậy mà Ntv mới chịu up lần nữa,cố lên nhé Ntv.Mình đợi tiếp đây.^^

Hi, trên 70% roài! Ngồi đợi và test thấy điện thoại mình đẹp quá. Vì đam mê và cũng vui với anh em nên cố dùng N97 và say mê với em nó chứ nhìn bề ngoài giờ nó cũng xấu rùi, anh em người ta cứ xúi đổi htc hoài. Thế nhưng làm vất vả ngày đêm, anh em chỉ ngồi chờ final rùi flash và kêu, lại còn lười cả bấm Thanks động viên nữa chứ! Mình không phải thích thanks vì các bạn sang bên Theme, mình post mấy cái theme của bản này số người Thanks cũng nhiều hơn rất nhiều. Hoặc kiếm vài cài ứng dụng post cũng nhàn! Nhưng vì đam mê và dù gì thì trong lúc làm việc được anh em cổ vũ cũng khí thế hơn chứ! Hihi, bản này mà anh em còn chê với kêu thì đếch làm nữa, hì.

thanhluan_phuyen

Nếu không được thì mình sẽ lấy bản 4x4 của Ntv rùi làm lại từ đầu các bước xem sao có bị lỗi music và photo không, chứ mình cho qua menu 3x4 chỉ chỉnh trong lct số 6 thành 3 thôi mà.Nếu để 4x4 thì không lỗi gì hết, cứ chuyển sang 3x4 là bị thế.

Hi, trên 40% roài! Ngồi đợi và test thấy điện thoại mình đẹp quá. Vì đam mê và cũng vui với anh em nên cố dùng N97 và say mê với em nó chứ nhìn bề ngoài giờ nó cũng xấu rùi, anh em người ta cứ xúi đổi htc hoài. Thế nhưng làm vất vả ngày đêm, anh em chỉ ngồi chờ final rùi flash và kêu, lại còn lười cả bấm Thanks động viên nữa chứ! Mình không phải thích thanks vì các bạn sang bên Theme, mình post mấy cái theme của bản này số người Thanks cũng nhiều hơn rất nhiều. Hoặc kiếm vài cài ứng dụng post cũng nhàn! Nhưng vì đam mê và dù gì thì trong lúc làm việc được anh em cổ vũ cũng khí thế hơn chứ!

Hj,thì mình cũng vì N97 thôi, mình cũng cố gắn vào bản này của bạn mà, để mọi người ủng hộ bạn luôn.^^
Cố gắn lên đi. Cộng đồng N97 đang rất cần Ntv đó.

Last edited by a moderator:

Ntv_79

Nếu không được thì mình sẽ lấy bản 4x4 của Ntv rùi làm lại từ đầu các bước xem sao có bị lỗi music và photo không, chứ mình cho qua menu 3x4 chỉ chỉnh trong lct số 6 thành 3 thôi mà.Nếu để 4x4 thì không lỗi gì hết, cứ chuyển sang 3x4 là bị thế.

Hj,thì mình cũng vì N97 thôi, mình cũng cố gắn vào bản này của bạn mà, để mọi người ủng hộ bạn luôn.^^
Cố gắn lên đi. Cộng đồng N97 đang rất cần Ntv đó.

Mình thay cả grid ở bản OK sang mà cũng có được đâu. Nên 100% ko phải do mod menu.

Chỉnh sửa cuối:

blackpetal

Hi, trên 70% roài! Ngồi đợi và test thấy điện thoại mình đẹp quá. Vì đam mê và cũng vui với anh em nên cố dùng N97 và say mê với em nó chứ nhìn bề ngoài giờ nó cũng xấu rùi, anh em người ta cứ xúi đổi htc hoài. Thế nhưng làm vất vả ngày đêm, anh em chỉ ngồi chờ final rùi flash và kêu, lại còn lười cả bấm Thanks động viên nữa chứ! Mình không phải thích thanks vì các bạn sang bên Theme, mình post mấy cái theme của bản này số người Thanks cũng nhiều hơn rất nhiều. Hoặc kiếm vài cài ứng dụng post cũng nhàn! Nhưng vì đam mê và dù gì thì trong lúc làm việc được anh em cổ vũ cũng khí thế hơn chứ! Hihi, bản này mà anh em còn chê với kêu thì đếch làm nữa, hì.

Trùi ui, ai lại nỡ "chê với kêu" những phiên bản của Ntv làm chứ,nói không phải nịnh, vì đã flash được những phiên bản như thề này mà không phải mât "máu" mà còn "chê với kêu" nữa thì không còn gì để nói với những người như vậy.
Mình thì rất ít viết bài nhưng rất hay đọc bài trong diễn đàn.
Có góp ý thì góp ý chứ đừng có "chê với kêu" như bạn Ntv đã nói nha a e.Dù phiên bản có lỗi hay hoàn chỉnh tới đâu thì cũng phải ủng hộ để bạn Ntv có tinh thần để cho ra những phiên bản khác a e nhé.^^