• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[FINAL] N97 RM-505 - Special Edition CFW by Ntv_79 Bản cuối [8.2011]

thanhluan_phuyen

Thua rồi,flash lại lần thứ 2 cũng bị như vậy.
-Đóng nắp camera vẫn không tự thoát ra.
-Đã copy folder vietmap vào ổ E như Ntv hướng dẫn vẫn không chạy vietmap được.
-Cắm điện thoại vào máy tính vẫn nhận la C6.
Hix, không hiểu cái phone của mình có bị sao không nữa, không lẽ mọi người đều ok chỉ có mình là bị vậy thôi sao trời.hix

- Cái Vietmap đó bạn bung rofs2 ra cho cái bản này vào nè, bản đó bị lỗi rùi.( nhớ bung file sis vietmap ra cho vào) Bản này nè
- Còn cái dụ máy tính nhận ra C6 là mình đã có nói ở các bài trước rồi mà bạn.Bung rofs2 ra,vào Private xó foder 101F7C87 và 100069CC đi, sau đó vào bản gốc chép 2 fodel này bỏ vào.
- Còn cái dụ nắp camera không tự thoát thì mình cũng bó tay.

Chỉnh sửa cuối:

duc_nd

Mình thích dùng Tiếng Việt hơn, tránh nhắn tin không dấu - sợ hiểu nhầm. Đang Mob lại! Thanks bạn nha.

Ntv_79

- Còn cái dụ máy tính nhận ra C6 là mình đã có nói ở các bài trước rồi mà bạn.Bung rofs2 ra,vào Private xó foder 101F7C87 và 100069CC đi, sau đó vào bản gốc chép 2 fodel này bỏ vào.
Cái đó mình làm rồi mà, nó vẫn báo C6 nhưng khi chọn chế độ kết nối nào đó nó sẽ bào là N97!
Bàn phím thì đã nói ở các trang trước. Camera thì máy mình ko có nắp nên exit thấy bình thường! Vietmap thì nhắc lại có thể lần đầu tiên mở các bạn đã không chọn Bỏ qua mà chọn đăng ký nên văng chăng?

Ntv_79

Bạn không dùng N97 thì thôi chứ không được vào đây chém gió nha bạn.N97 hiện giờ vẫn đang dùng rất nhiều đó.

Luân cho mình file: 10283389.dll trong sys/bin của bản gốc C6V40 chưa mod gì với. Ngại down cả rof2 quá! Để rảnh làm nốt cái bàn phím cho ai thích!

blackpetal

Cái đó mình làm rồi mà, nó vẫn báo C6 nhưng khi chọn chế độ kết nối nào đó nó sẽ bào là N97!
Bàn phím thì đã nói ở các trang trước. Camera thì máy mình ko có nắp nên exit thấy bình thường! Vietmap thì nhắc lại có thể lần đầu tiên mở các bạn đã không chọn Bỏ qua mà chọn đăng ký nên văng chăng?

Cái vietmap lần đầu tiên mình vào đã bị văng ra rồi,mình chưa làm thử như bạn thanhluan nói,để tối nay về thử xem sao.
Tks Ntv và Thanhluan nhiều.

Ntv_79

Vì một số anh em muốn đổi menu nên mình mượn bài của boy_online01 sang đây luôn cho anh em nào thích nè! Thanks
Đây là phiên bản mới được phát triển dựa vào phần mềm Menu Switcher trước đây của dan-av. Thay vì mỗi một cách sắp xếp icon là bạn phải mod lại Menu Switcher như trước, thì với phiên bản 1.02(0) này đã tích hợp đầy đủ các thứ mà bạn muốn: Sắp xếp icon ở menu đứng và ngang, kích thước icon, kích thước text hoặc cho ẩn luôn. Đối với các cooker thì cái nảy rất tiện lợi, đỡ phải làm thêm rofs2 khác nhau chỉ để thay đổi cách sắp xếp menu cho người sử dụng \-/

Cách sử dụng rất đơn giản:

Bước 1: Cài đặt phần mềm. Phần đầu tiên là sắp xếp icon ở menu đứng (portait) và menu ngang (landscape). Xong rồi thì bấm OK để sang bước 2

Bước 2: Thay đổi kích thước icon và phần chữ bên dưới icon (tên phần mềm)

Bước 3: Bấm OK. Sau đó thoát phần mềm. Ở menu chọn Tùy chọn > Thoát. Sau đó vào lại menu là sẽ được như ý bạn muốn.

DOWNLOAD

Ntv_79

OK, đã fix xong vụ chuyển số, symbol trên qwerty tiếng Việt=D>. Có ai quan tâm để up nào! Quan tâm thì kick Thanks là đủ không cần post!:D

Chỉnh sửa cuối:

hoangson22

Ntv_79 ah tớ muốn ẩn hoạc xóa 2 cái icom profile va chủ đề vào trong.tớ phải làm thế nào đây.2 bạn làm thế nào mà nó hiện ra vậy.nếu có thể thì hướng dẩn tớ 1 vài chiêu nhé thank nhiều

Ntv_79

Ntv_79 ah tớ muốn ẩn hoạc xóa 2 cái icom profile va chủ đề vào trong.tớ phải làm thế nào đây.2 bạn làm thế nào mà nó hiện ra vậy.nếu có thể thì hướng dẩn tớ 1 vài chiêu nhé thank nhiều

Mấy cái mod thông thường và đơn giản thì bên các topic tổng hợp người ta đã tập hợp hết cho mình rồi mà. Chỉ việc down về bỏ vào rof2 thôi! Muốn bỏ mod nào thì lấy file đó ở bản gốc bỏ lại lại OK. Bạn chịu khó đọc là làm được.

Nếu muốn mất 2 icon đó thì bạn lấy file 101F8847.TXT trong \Private\10202BE9 của bản gốc thay cho file trong bản này là xong! Muốn chỉnh thì bạn tìm hiểu thêm nhé!

chithang

OK, đã fix xong vụ chuyển số, symbol trên qwerty tiếng Việt=D>. Có ai quan tâm để up nào! Quan tâm thì kick Thanks là đủ không cần post!:D
bác cho e xin bản fix này đi bác
thank bác

AnMeo

Bạn ơi mình đã hack thành công rồi nhưng trong này ko có package tiếng anh à. Bạn có thể giúp mình thêm tiếng tiếng anh vào đc ko. Tiếng việt dùng ko quen. Thank so much...

Ntv_79

Bạn ơi mình đã hack thành công rồi nhưng trong này ko có package tiếng anh à. Bạn có thể giúp mình thêm tiếng tiếng anh vào đc ko. Tiếng việt dùng ko quen. Thank so much...
Hihi, tại mod cho nó chạy thẳng vào tiếng Việt nên mất luôn tiếng Anh. Bạn có biết cook ko nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

AnMeo

mình cũng đang tìm hiểu cái cook này hehe. Nhưng mãi chưa làm đc nếu đc thì bạn giúp mình với vì cũng ít thời gian nghịch cái nè :D

Ntv_79

Bản fix cuối cùng này vietmap có hoạt động bình thường không, hay phải đưa file của bạn thanhluan vào vậy Ntv?

Chưa có bản nào mà vietmap không chạy cả bạn nhé!
mình cũng đang tìm hiểu cái cook này hehe. Nhưng mãi chưa làm đc nếu đc thì bạn giúp mình với vì cũng ít thời gian nghịch cái nè :D
OK, vậy tốt rồi! Bạn dùng nokia editor mở file của mình ra. Rồi vào resource/bootdata mở file .txt trong đó ra thêm: 01 vào dòng thứ 2 bên dưới 96,d
Sau đó đóng gói, repack lại và flash là OK thôi!
Ntv_79 cho mình xin 10283389.dll đã fix ngại dow cả Rofs2 quá. Mình cảm ơn
Của bạn đây >
http://www.mediafire.com/?tv1tc5m2588xxrx

Chỉnh sửa cuối: