• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CUSTOM iOS 4.2.1 - PV001

Status
Không mở trả lời sau này.

shinitrinh

em ở Tân An phường 4 lận,em cũng muốn gặp anh lắm để học hỏi thêm kinh nghiệm:D:D:D

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

mình bị tình trạng này rồi,khi restore xong bạn khoan kết nối ifunbox trước mà hãy kết nối itunes để đồng bộ trước,nhớ chọn new,bửa hôm mình vừa restore xong là kết nối với ifunbox để chép ultran0w vào cài để có sóng,rồi mới kết nối itunes sau thì itunes nó im re làm mình cũng hết hồn,nhưng mình vẫn restore lại được và kết nối với itunes trước thì đâu lại vào đấy
cho mình hỏi pro ơi,vay h itunes ko nhận sao restore được,đưa ip về dfu la itunes nhận lại gồi restore àh....mong pro trả lời sớm...thank

AquaSta

Moderator
cho mình hỏi pro ơi,vay h itunes ko nhận sao restore được,đưa ip về dfu la itunes nhận lại gồi restore àh....mong pro trả lời sớm...thank

iTunes không nhận khi máy bạn bình thường thì tốt nhất là nên restore, fix iTunes làm gì cho nó mêt người, lỗi này là do iPhone cái chắc bởi cắm iPhone khác hoặc restore lại là nó nhận. Mình bị nhiều không bao giờ mình ngồi fix làm gì. Cứ đưa về DFU nếu restore fw custom 4.1 trở lên hoặc recovery cho old boot fw < 4.1

shinitrinh

Bữa h itunes ko nhận nên ko dám restore ^^,bây h cuối cùng cũng thành công ^^,thank mọi người nhé....

N77

Cám ơn bác AquaSta đã giúp e unlock được iphone. Các bác giúp em xin cái Appsync 4.2.x ko wifi với ah, để em cài phần mềm chứ ko nó cứ báo lỗi error occurred (0xE8008001)

Big_man1984

bạn có thể làm theo cách này nữa:muốn Enable Battery Percent trên 3G ko cần cài đặt qua source có thể sử dụng file đính kèm N82AP.rar dưới đây.dùng iFunBox hoặc pc suite... để truy nhập vào IP theo đường dẫn:
System/Library/CoreServices/Springboard.app/ vào copy đè file đính kèm N82AP.rar lên sau đó khởi động lại Iphone là có
link:http://www.mediafire.com/?oza585sh2tnsd5n
Mình làm được rùi nè.Cách này nhanh thật cám ơn bạn nhiều :D

AquaSta

Moderator
mình có cần cài thêm j đâu hả bạn.dùng vẫn ổn định mà ko thấy lỗi lầm j

Đây là control của appsync 4.2
Mã:
Package: us.hackulo.appsync42
Name: AppSync for OS 4.2
Version: 1.0-1
Priority: standard
Depends: com.hackulo.us.sourcegui
Pre-Depends: firmware (= 4.2) | firmware (= 4.2.1)
Architecture: iphoneos-arm
Section: Hackulo.us
Maintainer: Dissident <appsync@hackulo.us>
Author: Reilly <appsync@hackulo.us>
Description: AppSync patches the installd file on your device
Sponsor: Hackulo.us <http://hackulo.us>
Depiction: http://hackulo.us/depict/appsync42/

Bạn có thể download control mình up ở đây: http://www.mediafire.com/?dbndcqfeds1syrx mở bằng notepad để xem

HTC_VUTHANH

Moderator
Đây là control của appsync 4.2
Mã:
Package: us.hackulo.appsync42
Name: AppSync for OS 4.2
Version: 1.0-1
Priority: standard
Pre-Depends: firmware (= 4.2) | firmware (= 4.2.1)
Architecture: iphoneos-arm
Section: Hackulo.us
Maintainer: Dissident <appsync@hackulo.us>
Author: Reilly <appsync@hackulo.us>
Description: AppSync patches the installd file on your device
Sponsor: Hackulo.us <http://hackulo.us>
Depiction: http://hackulo.us/depict/appsync42/

Bạn có thể download control mình up ở đây: http://www.mediafire.com/?dbndcqfeds1syrx mở bằng notepad để xem
sorry bác mình đọc nhầm sang bài hương dẫn file N82AP.rar mình post.còn về file appsync4.2 mình cài = pc suiter lên có cài theo thành phần phụ thuộc nên ko thấy lỗi

AquaSta

Moderator
sorry bác mình đọc nhầm sang bài hương dẫn file N82AP.rar mình post.còn về file appsync4.2 mình cài = pc suiter lên có cài theo thành phần phụ thuộc nên ko thấy lỗi

Tốt nhất là mọi người nên tìm hiểu cách xem control của file .deb để biết chính xác thành phần phụ thuộc của nó và khi cài đặt sẽ không bị lỗi, ví dụ như SBSettings, Winterboard dù có biết rõ thành phần phụ thuộc của nó thì ta cũng không thể cài đặt được bằng iFile hay PCSuite, chỉ có thể cài bằng AutoInstall hoặc Cydia. Lúc nào có thời gian mình sẽ viết một tut về cách lấy file trên source, xem control, build .deb cho anh em ^^

tinh_la_gi

Administrator
com.hackulo.us.sourcegui
Cái này không cần cài thêm mà không hề ảnh hưởng gì đến hoà bình thế giới cả.

file này không phải là all của deb ... đọc nó cũng chỉ hiểu được 50/50 mà thôi ...

AquaSta

Moderator
Cái này không cần cài thêm mà không hề ảnh hưởng gì đến hoà bình thế giới cả.

file này không phải là all của deb ... đọc nó cũng chỉ hiểu được 50/50 mà thôi ...
Cũng có thể nhưng không hẳn là vậy đâu

Vậy em hỏi anh, chẳng hạn như giờ người quản lý source hackulo.us họ xóa bỏ cái sourcegui đó đi trên host của họ và vẫn giữ cái control đó trong appsync thì khi cài đặt từ Cydia, điều gì sẽ xảy ra

AquaSta

Moderator
Cái này thì chắc chắn 100% không cài không ảnh hưởng ... chứng minh cho vấn đề này là cài trực tiếp từ Cydia PV không cần cài cái "thừa" này vẩn chạy ầm ầm ... ;;)

Đúng là nếu chứng minh cho vấn đề đó, sourcegui của hackulo là thừa bằng cách cài appsync từ source của PV. Nhưng ở đây HCT_VUTHANH up lên comment của bạn ý là appcsync421.0-1 của source hackulo và control chứa trong nó yêu cầu phụ thuộc vào sourcegui nên em chỉ phụ bạn ý. Em hoàn toàn đồng ý là sourcegui không có vai trò gì trong appsync, nó chỉ là cái icon của source hackulo.
Giờ ta so sánh giữa PV và hackulo
- Trong appsync của PV có ipviet
- Trong appsync của hackulo có sourcegui
Khi download appsync về cài bằng iFile, iSpirit, WinSCP thì install nó báo lỗi, lỗi báo rằng thành phần phụ thuộc không được cài trước, tuy báo lỗi nhưng appsync không phụ thuộc vào thành phần đó và vẫn có thể chạy được dù thành phần phụ thuộc này không cài. Tuy nhiên Cydia vẫn đang chờ "thành phần phụ thuộc còn thiếu này". Nếu mở Cydia lên để cài một cái khác, ví dụ cài openSSH, thì khi confirm xong nó sẽ đòi cài cả "thành phần phụ thuộc còn thiếu" cho appsync. Nếu trong trường hợp không add source chứa thành phần phụ thuộc đó thì sao? Lỗi

Thêm một ví dụ nữa để biết là anh nói không thể chứng minh được. Giờ anh để control appsync trên PV có depends: ipviet.icon và host lên source sau đó anh xóa bỏ icon PV đi, em đố anh em nào cài được appsync từ Cydia.

tinh_la_gi

Administrator
Những cái em nói nó thuộc về "nguyên tắc" cài ứng dụng của Linux. Dựa vào nguyên tắc đó thì cả ngàn cái để có thể không thực thi việc cài chứ không riêng gì thiếu addon hay addon bị hỏng (2 trường hợp em nói trên).

Chép deb vào AutoInstall là giải pháp cho những người không có wifi hoặc wifi chết ... vì thế việc không cần thêm các addon thừa là đều "tốt" - cái anh đang nói đến là hướng đi này - còn cái em nói lại là hướng của các bác "ăn tạp"

Mà "tranh luận" thế nào chứng tỏ thời gian rổi nhiều rồi ... làm 1 bài hướng dẩn anh em đi chứ ;;)

HTC_VUTHANH

Moderator
hay đấy em cũng chưa hiểu kỹ lắm.các bác làm 1 bài hướng dẫn để e tích thu ít kinh nghiệm\-/
ps:bác t_l_g cho e hỏi chút cái này:
CUSTOM iOS 4.2.1 - PV002 - Dành cho Game Thủ - Yêu Tốc Độ

bao giờ có sản phẩm nhở

Status
Không mở trả lời sau này.