• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CUSTOM iOS 4.2.1 - PV001

Status
Không mở trả lời sau này.

tinh_la_gi

Administrator
hiện nay mình có tham khảo 1 số tin trên các diễn đàn thì thấy nghe nói 4.2.1 trên IP 3 sẽ hạn chế được tình trang máy chạy chậm. vậy mạo muộn xin 1 bản đánh giá về bản 4.2.1 để thực sự yên tâm cho từ 4.1 lên 4.2.1 ạ
IP3 bạn nói hy vọng là theo nghĩa ip1 =2G , ip2=3G , ip3=3GS , nếu là 3GS thì lời khuyên trong lúc này vẩn là dùng 4.1 -Theo TLG là vậy. Còn 3G thì lên 4.2.1 là 1 nâng cấp đáng giá.

nin1009

4.26.08 vẩn còn hổ trợ trong giai đoạn này.
Nhưng lời khuyên của TLG từ lúc Ultras0w1.01 ra mắt thì nên đưa bb lên 5.11.07 (minh chứng là các ảnh demo của TLG từ 4.1 đã có BB là 5.11 hết .. không còn 4.26 "BB vàng" nhưng trước) Cũng là bước chuẩn bị cho sự ra của 4.26 thôi .. chứ hiện tại nó vần còn được hổ trợ mà.

mình muốn nâng bb 5.11 thì mình phải làm sao hả anh,em chỉ có shsh 4.1 - 4.2.1 thôi,anh bỏ chút thời gian chỉ dùm em nhe

tinh_la_gi

Administrator
mình bị lỗi 1600, giup mình với
Làm sai hướng dẩn rồi ... làm lại đúng sẽ vượt qua.

mình muốn nâng bb 5.11 thì mình phải làm sao hả anh,em chỉ có shsh 4.1 - 4.2.1 thôi,anh bỏ chút thời gian chỉ dùm em nhe
Muốn có BB 5.11 bắt buộc phải đưa được máy về 3.1 hoăc 3.1.2 ; Trên 3G thì nhanh chóng nhẹ nhàn up phát về là có ngay. Còn 3GS thì có người về được có người lại không .. có người bảo cẩn SHSH để về có người lại khẳng định không cần ! Nói chung TLG không chắc cho 3gs vì lý do rất cơ bản"TLG ko có súng để mà bắn" rất khó mà "chém gió" vả lại ít thời gian tham khảo "nhiều 4rum" như Zenki và DoanAnhTai nền các máy 3gs hay 4G đành nhờ 2 "lão đại" này hổ trợ.

nin1009

Làm sai hướng dẩn rồi ... làm lại đúng sẽ vượt qua.

Muốn có BB 5.11 bắt buộc phải đưa được máy về 3.1 hoăc 3.1.2 ; Trên 3G thì nhanh chóng nhẹ nhàn up phát về là có ngay. Còn 3GS thì có người về được có người lại không .. có người bảo cẩn SHSH để về có người lại khẳng định không cần ! Nói chung TLG không chắc cho 3gs vì lý do rất cơ bản"TLG ko có súng để mà bắn" rất khó mà "chém gió" vả lại ít thời gian tham khảo "nhiều 4rum" như Zenki và DoanAnhTai nền các máy 3gs hay 4G đành nhờ 2 "lão đại" này hổ trợ.

nguyên nhân máy em còn BB 04.26 này là tại em mua máy này lại của người ta cách đây khoản 2 tháng,đầu tiên em lấy về máy đang chạy FW 3.0 gốc,em không biết máy có lưu shsh nào chưa nên em up toàn FW custom không hà từ 4.0 - 4.01 - 4.02 - 4.1 của anh TLG nên BB mới còn như vậy,chứ thật tình có muốn giữ đâu,chưa từng up FW gốc lần nào,mà em up FW nào cũng vậy khi up xong toàn báo lỗi 29.Tất cả đều dùng (iH8sn0w - iREB 3.1-3 For Windows) fix lỗi được nhưng chỉ có FW custom 4.2.1 này là khi up xong báo lỗi 29 treo cáp đĩa không dùng bất cứ chương trình nào thoát ra được,không biết máy em có bị lỗi phần cứng không nữa,à còn nữa từ khi em mua về không sạc đầy 100% được,chỉ 93% là báo đầy rồi.Xin lỗi đã viết dài dòng,cám ơn anh em đã bỏ thời gian đọc:D:D:D,pin máy xài bình thường,pin từ 1% sạc đến 93% khoản 5 tiếng

Chỉnh sửa cuối:

tinh_la_gi

Administrator
nguyên nhân máy em còn BB 04.26 này là tại em mua máy này lại của người ta cách đây khoản 2 tháng,đầu tiên em lấy về máy đang chạy FW 3.0 gốc,em không biết máy có lưu shsh nào chưa nên em up toàn FW custom không hà từ 4.0 - 4.01 - 4.02 - 4.1 của anh TLG nên BB mới còn như vậy,chứ thật tình có muốn giữ đâu,chưa từng up FW gốc lần nào,mà em up FW nào cũng vậy khi up xong toàn báo lỗi 29.Tất cả đều dùng (iH8sn0w - iREB 3.1-3 For Windows) fix lỗi được nhưng chỉ có FW custom 4.2.1 này là khi up xong báo lỗi 29 treo cáp đĩa không dùng bất cứ chương trình nào thoát ra được,không biết máy em có bị lỗi phần cứng không nữa,à còn nữa từ khi em mua về không sạc đầy 100% được,chỉ 93% là báo đầy rồi.Xin lỗi đã viết dài dòng,cám ơn anh em đã bỏ thời gian đọc:D:D:D,pin máy xài bình thường
Long An - Huyện nào thế .. bửa nào chạy qua chổ TLG test thử con 3GS - giao lưu luôn .... Sân Banh Long Thượng gần khu công nghiệp Cầu Tràm ;;)

shinitrinh

helpppppppppppppp IP 3g lock của mình lên bản 4.1.2 o trên h itunes ko nhân nữa,mình up lên bản itunes mới nhất cũng ko nhận lun.vậy h mình restore được ko vậy .mà ifunbox vẫn nhận bình thường hix,mong các pro chỉ giúp...thankkkkk

nin1009

Long An - Huyện nào thế .. bửa nào chạy qua chổ TLG test thử con 3GS - giao lưu luôn .... Sân Banh Long Thượng gần khu công nghiệp Cầu Tràm ;;)

em ở Tân An phường 4 lận,em cũng muốn gặp anh lắm để học hỏi thêm kinh nghiệm:D:D:D

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

helpppppppppppppp IP 3g lock của mình lên bản 4.1.2 o trên h itunes ko nhân nữa,mình up lên bản itunes mới nhất cũng ko nhận lun.vậy h mình restore được ko vậy .mà ifunbox vẫn nhận bình thường hix,mong các pro chỉ giúp...thankkkkk

mình bị tình trạng này rồi,khi restore xong bạn khoan kết nối ifunbox trước mà hãy kết nối itunes để đồng bộ trước,nhớ chọn new,bửa hôm mình vừa restore xong là kết nối với ifunbox để chép ultran0w vào cài để có sóng,rồi mới kết nối itunes sau thì itunes nó im re làm mình cũng hết hồn,nhưng mình vẫn restore lại được và kết nối với itunes trước thì đâu lại vào đấy

Chỉnh sửa cuối:

tinh_la_gi

Administrator
Bạn dùng cái này nhé : Your.Uninstaller.2010.13.PRO.Full.by.Ro_dri (paste vào Google mà tải về có luôn bí kíp trong đó) gở bỏ Itunes đ vào Document hoặc đường dẩn đến thư viện Itunes (nếu bạn thay đổi khi cài) xóa hết thư viện của nó đi và cài lại ...

Thử kết nối với các cổng USB khác xem Itunes nó có "kén cá chọn canh" không ( Ifunbox nhận thì khả năng lổi nằm ở Itunes nhiều rồi )
Thử kết nối iphone của bạn với 1 máy tính khác để chắc chắc "bệnh" nằm ở itunes trên máy của bạn
Tuy itunes là cánh cửa hẹp để người dùng giao tiếp với Iphone nhưng cần thiết phải đi được cánh cửa này .. chúc bạn đi qua được.

em ở Tân An phường 4 lận,em cũng muốn gặp anh lắm để học hỏi thêm kinh nghiệm:D:D:D

Phường 4 thì xa quá ... có dịp sẽ cafe không nhớ chổ nào chỉ biết đó là khu đô thị mới có cái Công Viên to tướng ... chạy ngoài QL 1A vào đến Sân vận Động chạy thêm tẹo nửa thấy công viên ... (cập con kênh) :)) (Dân Long An nhưng chỉ biết đường HCM thôi ... hehehe)

nin1009

em ở trong TP tân an gần chợ P1 khi nào anh có công chuyện chạy ngang qua a lô cho em anh em mình cafe chơi cho em học hỏi kinh nghiệm 0902506937,em làm nghề bán xe honda cũ:D:D:D

rinhvh

xin cho hỏi máy mình 3gs old bootrom sau khi làm các bước như của TLG hướng dẫn chạy redsnow cài cydia , đưa sim nhà mạng vào active xong, mình vào menu hiện lên cydia nhưng trắng xóa và không vào được cydia . xin cho hỏi mình bị sai ở đoạn nào hoặc bị lỗi gì ạ. thank all
Lỗi này là khi jb bạn chọn fw nó ra bản thông báo.bạn là old bootrom nên chọn là No.chọn Yes nó bị lỗi thế đó.

tuancan

IP3 bạn nói hy vọng là theo nghĩa ip1 =2G , ip2=3G , ip3=3GS , nếu là 3GS thì lời khuyên trong lúc này vẩn là dùng 4.1 -Theo TLG là vậy. Còn 3G thì lên 4.2.1 là 1 nâng cấp đáng giá.

đang đi làm nghe câu này chạy về lên luôn hiện nay đã lên xong an toàn ko vấn đề gì. do đang đi làm lên chưa cài các app được sẽ có thông tin phản hồi sau.
máy mình 3G W

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 55 minutes:

sau khi cho lên 4.2.1 cài 1 số phần mềm thì bị safe ..... gì gì đó hiện đang restone lại để test lần nữa ^^

Chỉnh sửa cuối:

dig31

Em là 3GL từ 4.01 lên 4.2.1 xong thấy đúng như bác nói, vừa mượt mà lại ít lỗi, thankz các bác làm custom FW nhiều :x

N77

Máy mình 3gLock 3.1.3 fw 5.12.1 hình như bị hỏng wifi, mình ra ngoài quán caffe wifi mà chẳng thấy mạng đâu trong khi máy tính xách thì có. Mình làm theo hướng dẫn của bác TLG cài lên 4.2.1 - PV001. Vậy có cách nào unclock ko các bác?

AquaSta

Moderator
Máy mình 3gLock 3.1.3 fw 5.12.1 hình như bị hỏng wifi, mình ra ngoài quán caffe wifi mà chẳng thấy mạng đâu trong khi máy tính xách thì có. Mình làm theo hướng dẫn của bác TLG cài lên 4.2.1 - PV001. Vậy có cách nào unclock ko các bác?
Bạn download mobilesubstrate và ultrasn0w sau đó SSH vào root/Media/Cydia/AutoInstall và khởi động lại hoặc download cái này về http://www.mediafire.com/?36u83oa4cg6lxq1 giải nén chạy file unlock.bat xong khởi động lại máy

winterhoangtu

TLG ơi bây h mình muốn cài thêm cái hiển thị % nữa có được không ? Làm cách nào vậy bạn ? Dùng redsnow install thêm cái đó vào mặc định được không ?

AquaSta

Moderator
TLG ơi bây h mình muốn cài thêm cái hiển thị % nữa có được không ? Làm cách nào vậy bạn ? Dùng redsnow install thêm cái đó vào mặc định được không ?

Được, bạn có thể dùng redsn0w, không cần cài Cydia, chỉ chọn hiển thị phần trăm pin
Hoặc dùng zToggle từ Cydia
Hoặc dùng SbSettings

HTC_VUTHANH

Moderator
bạn có thể làm theo cách này nữa:muốn Enable Battery Percent trên 3G ko cần cài đặt qua source có thể sử dụng file đính kèm N82AP.rar dưới đây.dùng iFunBox hoặc pc suite... để truy nhập vào IP theo đường dẫn:
System/Library/CoreServices/Springboard.app/ vào copy đè file đính kèm N82AP.rar lên sau đó khởi động lại Iphone là có
link:http://www.mediafire.com/?oza585sh2tnsd5n

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.