• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CUSTOM iOS 4.2.1 - PV001

Status
Không mở trả lời sau này.

shinitrinh

ah cho mình hỏi tí,khi Mở Redns0w de restore thi có cần tắt ip ko vậy ^^ thank you nhiều

phdzung

Mình lam như bác đã hướng dẩn, nhưng máy đã đứng ở đoạn uploading ramdisk rồi ah, bác làm ơn chỉ tiếp giúp ah.

theo kinh nghiệm của mình đã làm thì đến đó là chỉ ngồi chờ cho nó xong thôi mà :| nó chạy như dos ở máy tính ngoài màn hình iphone ấy, sau đó nó khởi động lại là xong mà :|

ah cho mình hỏi tí,khi Mở Redns0w de restore thi có cần tắt ip ko vậy ^^ thank you nhiều

nó có ghi rõ trong hướng dẫn mà bạn, chỉ enter DFU với điều kiện là OFF và Plug In mà ^^ tức là bạn tắt bằng tay và đã cắm máy vào máy tính, sau khi chọn phát là nó sẽ hướng dẫn tiếp cách vào DFU ^^

trocdau

Bác TLG làm ơn cho hỏi. bản custom 4.2.1 PV001 cho 3G Lock của bác đã hackactive chưa vậy? Các bác làm ơn chỉ giúp topic nào hướng dẫn chi tiết restore FW custom 4.2.1 cho 3G Lock dùm em với, em cám ơn nhiều.
Sorry vì e chưa restore bao giờ, giờ muốn làm thử nên có nhiều điều chưa hiểu. Thanks all

TatDat_Canon

Bác TLG làm ơn cho hỏi. bản custom 4.2.1 PV001 cho 3G Lock của bác đã hackactive chưa vậy? Các bác làm ơn chỉ giúp topic nào hướng dẫn chi tiết restore FW custom 4.2.1 cho 3G Lock dùm em với, em cám ơn nhiều.
Sorry vì e chưa restore bao giờ, giờ muốn làm thử nên có nhiều điều chưa hiểu. Thanks all

Xem phần hướng dẫn ở topic #01 của bác TLG đi có hướng dẫn cụ thể mà!

Trước khi restore bạn dưa về DFU = redsnow, rối restore thôi, nếu chưa lần nào làm thì tốt nhất bạn cũng đừng nên làm vì nếu trong quá trìnhh làm bạn có lỗi gì thì sẽ khó xoay trở lắm. khuyên thật lòng đấy!:|

randoms

Xem phần hướng dẫn ở topic #01 của bác TLG đi có hướng dẫn cụ thể mà!

Trước khi restore bạn dưa về DFU = redsnow, rối restore thôi, nếu chưa lần nào làm thì tốt nhất bạn cũng đừng nên làm vì nếu trong quá trìnhh làm bạn có lỗi gì thì sẽ khó xoay trở lắm. khuyên thật lòng đấy!:|

Nói vậy không làm thì bao giờ làm. Trước tiên bạn muốn restore thì phải đọc kỹ hết các bài xem các lỗi có thể xảy ra trong quá trính RS và phải down các tools hỗ trợ đã. Rồi sau đó thì mới RS.

linhhong

sau khi lên 4.2 và cài ultrasnow1.2 bị ăn táo rồi.....giúp với..............................

nhan_tu

cho em hỏi với mình đưa phone về DFU = ireb có khác gì redsnow không ạ máy ở DFU rồi là mình có thể restore fw r đúng không ạ?

shinitrinh

helppppppppp mình xài iphone 3g 3.1.2 shift + restore up fw 4.2.1 ở trên thi iturn báo la fw ko phù hợp là sao trời "...because the firmware file is not compatible" hix chẳng le FW download bị lỗi hả mấy bro :((

shinitrinh

Thông báo : hôm nay mình thức đến 2h và đã test thành công trên 3g lock.và sử dụng Ultrasn0w 1.2 de unclock bình thường ko bị ăn táo ^^ ai có 3g thì cứ phăng đi nèo ^^

AquaSta

Moderator
helppppppppp mình xài iphone 3g 3.1.2 shift + restore up fw 4.2.1 ở trên thi iturn báo la fw ko phù hợp là sao trời "...because the firmware file is not compatible" hix chẳng le FW download bị lỗi hả mấy bro :((
bạn down fw iPhone2,1_ là của 3GS nên báo lỗi "không tương thích"
Cuối cùng cũng đã up xong rùi, xin chúc mừng :))

shinitrinh

HOT HOT :hix 3g up xong vộ iture sao nó ko nhận ip vậy trời,mình đang xài bản itune 10.1.0.56 bản mới nhất lun đó,hay là mình cài thiếu cái gì?mong các pro chỉ giáo

hienloanmobile

xin cho hỏi máy mình 3gs old bootrom sau khi làm các bước như của TLG hướng dẫn chạy redsnow cài cydia , đưa sim nhà mạng vào active xong, mình vào menu hiện lên cydia nhưng trắng xóa và không vào được cydia . xin cho hỏi mình bị sai ở đoạn nào hoặc bị lỗi gì ạ. thank all

phdzung

xin cho hỏi máy mình 3gs old bootrom sau khi làm các bước như của TLG hướng dẫn chạy redsnow cài cydia , đưa sim nhà mạng vào active xong, mình vào menu hiện lên cydia nhưng trắng xóa và không vào được cydia . xin cho hỏi mình bị sai ở đoạn nào hoặc bị lỗi gì ạ. thank all

nếu ko chạy đc CYDIA thì bạn có 2 cách
1 là restore lại do có thể trong quá trình làm bị lỗi
2 là dùng redsn0w và install lại CYDIA = cách chọn duy nhất dòng install cydia ^^

p/s: bạn đã cài ctrinh j chưa? vì hôm nọ mình dùng cydia bình thường nhưng cài nocyfresh để sài cho 4.2.1 vào <nocyfresh này tích hợp 4.1 nhé> thì cydia ko chạy luôn do bị đụng :))

hachithanh091

Up lên 4.2.1 tự nhiên hôm nay gặp hiện tượng lạ, sáng ngủ dậy máy nóng ơi là nóng tự tắt nguồn mở lại thì pin vẫn còn 50%, trưa đi học về thì tự nhiên máy xài VINA thì lại hiện thị logo MOBI với 1 cột sóng. Chả hiểu bị gì nữa

Big_man1984

Up lên 4.2.1 tự nhiên hôm nay gặp hiện tượng lạ, sáng ngủ dậy máy nóng ơi là nóng tự tắt nguồn mở lại thì pin vẫn còn 50%, trưa đi học về thì tự nhiên máy xài VINA thì lại hiện thị logo MOBI với 1 cột sóng. Chả hiểu bị gì nữa
Kiểu này bạn phải xem lại có cài phần mềm nào không tương thích FW ko.Hiện h dùng Fw 4.2.1 cài phần mềm phải cẩn thận 1 chút :)

hienloanmobile

nếu ko chạy đc CYDIA thì bạn có 2 cách
1 là restore lại do có thể trong quá trình làm bị lỗi
2 là dùng redsn0w và install lại CYDIA = cách chọn duy nhất dòng install cydia ^^

p/s: bạn đã cài ctrinh j chưa? vì hôm nọ mình dùng cydia bình thường nhưng cài nocyfresh để sài cho 4.2.1 vào <nocyfresh này tích hợp 4.1 nhé> thì cydia ko chạy luôn do bị đụng :))

mình chưa cài gì hết 3gs mình đang ở 3.1.3 firmware là 4.26 do bị lỗi mình nâng lên 4.2.1 luôn chưa cài dặt gì , đã thử 3 lần rồi ko dc

nin1009

mình chưa cài gì hết 3gs mình đang ở 3.1.3 firmware là 4.26 do bị lỗi mình nâng lên 4.2.1 luôn chưa cài dặt gì , đã thử 3 lần rồi ko dc

hình như bản FW này không thích hợp với BB 4.26,máy mình 3gs cũng BB 4.26 up bản này cũng không được luôn, không biết có phải không nữa:-?:-?:-?

tinh_la_gi

Administrator
hình như bản FW này không thích hợp với BB 4.26,máy mình 3gs cũng BB 4.26 up bản này cũng không được luôn, không biết có phải không nữa:-?:-?:-?
Directly after PwnageTool 4.1.3 is available, the official ultrasn0w repo http://repo666.ultrasn0w.com will be updated with ultrasn0w 1.2, which covers iPhone 4 baseband 01.59.00 and iPhone 3G/3GS basebands 04.26.08, 05.11.07, 05.12.01, 05.13.04 and now 06.15.00.

4.26.08 vẩn còn hổ trợ trong giai đoạn này.
Nhưng lời khuyên của TLG từ lúc Ultras0w1.01 ra mắt thì nên đưa bb lên 5.11.07 (minh chứng là các ảnh demo của TLG từ 4.1 đã có BB là 5.11 hết .. không còn 4.26 "BB vàng" nhưng trước) Cũng là bước chuẩn bị cho sự ra của 4.26 thôi .. chứ hiện tại nó vần còn được hổ trợ mà.

tuancan

hiện nay mình có tham khảo 1 số tin trên các diễn đàn thì thấy nghe nói 4.2.1 trên IP 3 sẽ hạn chế được tình trang máy chạy chậm. vậy mạo muộn xin 1 bản đánh giá về bản 4.2.1 để thực sự yên tâm cho từ 4.1 lên 4.2.1 ạ

tinh_la_gi

Administrator
Chuyển Carriers sang mạng bạn đang dùng nhé - đừng để nó Auto - Dĩ nhiên bạn sẽ chấp nhận "khi sóng nhà bạn đang dùng quá yếu nó sẽ không chuyển sang sóng nhà mạng khác như chế độ Auto. Cái lợi là nó ko tốn pin khi phải quét lại sóng mạng khi yếu nhưng hại là "ta với ta"

Status
Không mở trả lời sau này.