• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cook Firmware {5800XM=>N97/C6} by Jack Pham

minhthang_46dt1

Dòng này khác nè!
Mã:
0x2 string "537014054" 16777216 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData

dòng này quyết định đến cái gì bác. Mà con số kia nấy đâu ra ah.
Mà em thấy file bác đưa cho e với file em lấy trong CFW của bác giống nhau mà.
Bây giờ em muốn xóa cái theme của bác và thay bằng theme khác thì em thay dòng này
0x14 string "a776ca7719ec971b" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
và xóa các thư mục private\10207114\import\a776ca7719ec971b
và resource\skins\a776ca7719ec971b

híc nhưng nó không được bác ơi. :(:)(( bác có thể hướng dẫn cho em được k ah.
mong bác chỉ bảo thêm.than'k

Chỉnh sửa cuối:

vutaikt

hic không có ai chịu giúp mình sao :((

nếu bakn ko đổi dc thêm mặc định có thể do bạn đã xóa đj thêm sound ware mặc định của máy đj
bạn xem có xóa thư mục 101f84b9 trong skin và 10207114 trong provate ko nhé.
chúc thành công

galabuon

dòng này quyết định đến cái gì bác. Mà con số kia nấy đâu ra ah.
Mà em thấy file bác đưa cho e với file em lấy trong CFW của bác giống nhau mà.
Bây giờ em muốn xóa cái theme của bác và thay bằng theme khác thì em thay dòng này
0x14 string "a776ca7719ec971b" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
và xóa các thư mục private\10207114\import\a776ca7719ec971b
và resource\skins\a776ca7719ec971b

híc nhưng nó không được bác ơi. :(:)(( bác có thể hướng dẫn cho em được k ah.
mong bác chỉ bảo thêm.than'k

ngoài sửa dòng này phải chép theme vào rom nửa, chứ theme trên thẻ thì cũng thua

minhthang_46dt1

nếu bakn ko đổi dc thêm mặc định có thể do bạn đã xóa đj thêm sound ware mặc định của máy đj
bạn xem có xóa thư mục 101f84b9 trong skin và 10207114 trong provate ko nhé.
chúc thành công

Vẫn đầy đủ bạn ah. khi jaf xong các theme đó vẫn có mà. mình làm theo các bài hướng dẫn thay như trên mà đều không được. flash xong nó hiện ra theme trắng và phải vào đổi theme khác nó mới mất đi. không biết tại sao.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 22 minutes:

ngoài sửa dòng này phải chép theme vào rom nửa, chứ theme trên thẻ thì cũng thua

Theme mình đã chép đầy đủ và sửa dòng 0x14 string "a776ca7719ec971b" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
theo UID theme đã coppy vào nhưng khi flash xong nó hiển thị theme trắng chứ không phải là theme mình đã coppy vào. không biết ngoài sửa dòng trên ra còn sửa cái gì nữa không.hjc (Theme mặc định của bác jack mình đã xóa)

Chỉnh sửa cuối:

thanhhaifire

cho mình hỏi xí , ai có cái effect như bản 14/10 trên mà ko có sao bay share mình đc không vì thế sẽ đỡ hao pin hơn mà vẫn giữ đc effect

jackpham

cho mình hỏi xí , ai có cái effect như bản 14/10 trên mà ko có sao bay share mình đc không vì thế sẽ đỡ hao pin hơn mà vẫn giữ đc effect

e vào effect xóa đi các hình ngôi sao đi thì nó ko xuất hiện nữa.
@all: bản update 23/10 thật tuyệt vời. Pin và ram cải thiện rất nhiều so với fw C6. Và 1 điều quan trọng nữa là nghe nhạc rất hay, còn wifi thì bắt sóng cực mạnh (y như laptop) nhà J để wifi trên lầu ngồi ở tầng trệt là bắt sóng cực yếu, lúc được lúc mất. Nhưng bây giờ thì tuyệt rồi, ngồi đâu trong nhà cũng bắt được sóng wifi.

pagend

Bác jackpham ơi cho em xin cái mod nhạc của bác được không, nghe nhạc của bác to và âm trầm rất chắc mặc dù mở hết cỡ, em đang dùng cái bản của bác, nếu được mong bác giúp em

concuarangme

anh Jack gửi cho e 3 nhạc chuông trong bản C6 (Horizon, tin nhắn iPhone và Thủy Hử) đi a, kết 3 bài này ;p tks a nghen

Chỉnh sửa cuối:

gladia

e vào effect xóa đi các hình ngôi sao đi thì nó ko xuất hiện nữa.
@all: bản update 23/10 thật tuyệt vời. Pin và ram cải thiện rất nhiều so với fw C6. Và 1 điều quan trọng nữa là nghe nhạc rất hay, còn wifi thì bắt sóng cực mạnh (y như laptop) nhà J để wifi trên lầu ngồi ở tầng trệt là bắt sóng cực yếu, lúc được lúc mất. Nhưng bây giờ thì tuyệt rồi, ngồi đâu trong nhà cũng bắt được sóng wifi.
Mình vừa flash bản này xong, cài phần mềm + khởi động lại máy 2 lần rồi mà sao máy chạy vẫn châm thế nhỉ :( (mặc dù ram thừa nhiều)
Edit : sau khoảng 20 phút thì máy chạy ngon lành rồi. Cảm ơn bác jackpham vì bản cook :)

Chỉnh sửa cuối:

cuongvt112

Sao máy mình sau khi J.A.F xong CFW N97 mini lại không restore được danh bạ nhỉ ? Có pro nào chỉ giúp mình với.

concuarangme

Sao máy mình sau khi J.A.F xong CFW N97 mini lại không restore được danh bạ nhỉ ? Có pro nào chỉ giúp mình với.

CFW N97, C6 cũng như fien bản gốc đều có bản backup riêng nên bạn không restore lại được, bạn thử làm như sau nhé:
- JAF về fien bản sử dụng trc đó.
- Restore danh bạ lại để đồng bộ với Nokia Ovi Suite (NOV)
- JAF wa CFW N97
- Dùng NOV để đồng bộ lại danh bạ với CFW 97
>>> Cách này cũng có thể restore lại được cả tin nhắn nữa nhé. Good luck!

jackpham

anh Jack gửi cho e 3 nhạc chuông trong bản C6 (Horizon, tin nhắn iPhone và Thủy Hử) đi a, kết 3 bài này ;p tks a nghen

e có thể tự bung file cook v20 ra rồi tìm nhé!
@all: để fw hoạt động mượt mà các bạn sau khi jaf và cài phần mềm xong, nên khởi động lại máy và chờ khoảng 15-20p. Khi đó pm cài đặt tự động sẽ ko chạy nữa.

cuongvt112

CFW N97, C6 cũng như fien bản gốc đều có bản backup riêng nên bạn không restore lại được, bạn thử làm như sau nhé:
- JAF về fien bản sử dụng trc đó.
- Restore danh bạ lại để đồng bộ với Nokia Ovi Suite (NOV)
- JAF wa CFW N97
- Dùng NOV để đồng bộ lại danh bạ với CFW 97
>>> Cách này cũng có thể restore lại được cả tin nhắn nữa nhé. Good luck!

Mình thử rồi, nhưng cũng không được. Khi cắm điện thoại vào PC thì do khác FW nên nó không đồng bộ với NOV được. NOV tự out luôn.

williplay

Ứng dụng trong hình này ở phần nào vậy bác, em tìm ko thấy :D.

P/s: À tiện thể các bác chỉ em cách copy theme từ phiên bản 14/10 sang được ko?, theme mới nhìn màu mè quá :D.

Chỉnh sửa cuối:

cuongvt112

Mình thử rồi, nhưng cũng không được. Khi cắm điện thoại vào PC thì do khác FW nên nó không đồng bộ với NOV được. NOV tự out luôn.

edit: Mình làm được rồi, bản 23/10 chắc là bác Jack đã fix lỗi này nên đã đồng bộ được với Nokia Ovi Suite.
Có bác nào cho em xin phần mềm thời tiết để cài vào CFW N97 mini với. Thanks.

Chỉnh sửa cuối:

pvtien7

bác Jack ơi, mún bỏ tắt rung khóa phím với lại chạm vào màn hình là màn hình sáng lên như những bản trước được hok zậy ? bác chỉ em để em tự fix lun, hii, thanks bác nhìu