• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Co0kie's Home Tab v2.0.0 & CHTEditor v2.0.0.0 của Sense v2.5 (Upd 24/07/2011)

mrducbao

Đẹp quá bác AnhPhe076 ạ!

Đúng là lúc đầu cài vào không thay được wallpaper tưởng máy cài nhiều thứ bị xung đột nên em phải HR để cài lại nhưng cũng không thay wallpaper được, bây giờ thì biết bệnh rồi, đẹp vãi linh hồn, em rất thích.
Once again: many thanks :D

AnhPheCT

Mình đã tìm thấy bệnh đó rồi!! Là do dùng bản fix cho HTC Sense không có CHT mà quên làm luôn cho bản có CHT nên Theme có CHT ko thay được ảnh. Nên trả về file gốc là thay ảnh OK! Đang tạo một số icon đẹp hơn làm 1 bản cuối cùng để bỏ CHT v1.8.5 lên đời CHT v2.0 đấy!! Vì CHT v2.0 rất tuyệt vời, Theme toàn kéo thả mọi ứng dụng trên mọi chổ màn hình....! Theme tạo cho CHT 2.0 rất khó....! HD1 chạy muốn ná thở. Các Bạn tìm xem có lỗi gì ko? Feedback nhé!!

mrducbao

Em cũng đã có lần thử CHT 2.0 beta nhưng thấy cái Slide giữ nguyên như CHT1.8.5 thì đẹp hơn, còn các Add-on em cài thử thì không thành công. Nói chung thử V2.0 em thấy đẹp lắm, các tính năng set up CHT tiện và mới lạ nhưng dùng hay bị treo máy nên em đành chờ có 1 bản hoàn thiện, chờ vì không có trình độ làm bác ạ :D , em chỉ hay đóng góp trong quá trình sử dụng để giúp các Mod có cái nhìn đa chiều hơn đối với các sản phẩm mình tạo ra và hoàn thiện nó thôi ạ!

Xin cảm ơn Mod và mong sớm được thưởng thức CHT2.0 mới!

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Xin sửa bài của V.I.P chút nhé!! Mình cũng chỉ là vật thế thân Test CHT 2.0 và Feedback lại cho người viết ra thôi. Còn Theme CHT chỉ Mod lại cho đồng bộ thôi......! Cảm ơn Bác!....!:D Photoshop đang trong thời gian tự học mà!!!...........! Còn các file xxx_manila thì biết hết rồi. Biết luôn công dụng của các file nhưng ko có thời gian chuyển đổi qua màu hết. .....! Tới đâu hay tới đó....!

thanhhdung78

Mình đã tìm thấy bệnh đó rồi!! Là do dùng bản fix cho HTC Sense không có CHT mà quên làm luôn cho bản có CHT nên Theme có CHT ko thay được ảnh. Nên trả về file gốc là thay ảnh OK! Đang tạo một số icon đẹp hơn làm 1 bản cuối cùng để bỏ CHT v1.8.5 lên đời CHT v2.0 đấy!! Vì CHT v2.0 rất tuyệt vời, Theme toàn kéo thả mọi ứng dụng trên mọi chổ màn hình....! Theme tạo cho CHT 2.0 rất khó....! HD1 chạy muốn ná thở. Các Bạn tìm xem có lỗi gì ko? Feedback nhé!!
mình cũng kg thể thay ảnh cho home khi cài pv theme,phải lam sao để khắc phục...?
Mình làm được rồi..........install lại co0kie home tab 1.85....thank

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

mình cũng kg thể thay ảnh cho home khi cài pv theme,phải lam sao để khắc phục...?
Mình làm được rồi..........install lại co0kie home tab 1.85....thank

PV_Theme v1.0 chỉ là cái theme *.tsk được Reg lại. Theme default WM 6.5 thôi ko liên quan đến việc thay ảnh nền cho Manila. Xem lại nhé.

AnhPheCT

Theme CHT 1.8.5 cho Manila HTC Sense 2.5 final

Thông tin: CHT 1.8.5 cho HTC Sense (Manila 15 Tab)

- 1. Thêm CHT 1.8.5 Tab cho Home Tab
- 2. Thêm Poeple Tab
- 3. Thêm SMS Tab
- 4. Thêm Emai Tab
- 5. Thêm Ineternet Tab
- 6. Thêm Calendar Tab
- 7. Thêm Stocks Tab
- 8. Thêm Photo & Videos Tab
- 9. Thêm Music Tab
- 10. Thêm Weather Tab
- 11. Thêm Twitter Tab
- 12. Thêm Footprints Tab
- 13. Thêm Documenten Tab
- 14. Thêm Ereader Tab
- 15. Thêm Settings Tab

Note: Để hiện thị đầy đủ, nên tắt Theme HTC Sense trước khi cài, quá trình cài rất lâu khoản và phút. Xong chọn Theme PV nhé!!

Hình Minh họa ko có CHT 1.8.5 (Vì đang Test CHT 2.0), nhưng rất đẹp các Tab còn lại như hình. Cái Home Tab post hoài đấy.

C

chiphoi2005

Guest

Hình Minh họa ko có CHT 1.8.5 (Vì đang Test CHT 2.0), nhưng rất đẹp các Tab còn lại như hình. Cái Home Tab post hoài đấy.

Mấy cái này dùng cho CO2 được không bác? Em nhìn thấy bác làm cho toàn CO3 và CO5 không nên em cũng không biết là có dùng được hay không. Mất công cài đi cài lại đuối quá bác ạ. Thanksssssssss

Last edited by a moderator:
Mấy cái này dùng cho CO2 được không bác? Em nhìn thấy bác làm cho toàn CO3 và CO5 không nên em cũng không biết là có dùng được hay không. Mất công cài đi cài lại đuối quá bác ạ. Thanksssssssss
Dùng được bạn ạ miễn là bản rom đó có CHTEditor v1.8.5.1 và Co0kie's Home Tab v1.8.5 nhé...

thanhhdung78

Anh AnhPhe076,mình bị mất hiệu ứng thời tiết rồi vì hôm qua mới up ROM lại,hình như bản ROM chú PhamQuang update ngày 24/8 đã bỏ phần hiệu ứng thời tiết ở HOME TAB...Anh giup em khắc phục nghe.THANK

AnhPheCT

Anh AnhPhe076,mình bị mất hiệu ứng thời tiết rồi vì hôm qua mới up ROM lại,hình như bản ROM chú PhamQuang update ngày 24/8 đã bỏ phần hiệu ứng thời tiết ở HOME TAB...Anh giup em khắc phục nghe.THANK

Dùng CHT 1.8.5 có Quicklink nhé!! Bạn Add Quicklink chọn Toggle weather ON/OFF. Nếu ko dùng CHT thì thay đổi Reg nhé. Tìm khóa sau:
HCU/Software/HTC/Manila/Home.WallpaperMode đổi giá trị là 0.

Chỉnh sửa cuối:

thanhhdung78

em làm được rồi......HCU/Software/HTC/Manila/Home.WallpaperMode đổi giá trị là 0>>>làm theo cach này.......thank anh nhiều...

Dao2nd

Bác Phê ơi e cài cái này vào lại k thay đổi đc hình nền home tab nhỉ. (Menu/Set wallpaper/...)

Last edited by a moderator:

AnhPheCT

Em nghe bác AnhPhe076 nói đang test CHT 2.0....vậy chừng nào mới cho anh em chiêm ngưỡng vậy?

Đang trong thời gian tuyệt mật, do beta nên lỗi tele, ngày HR máy mấy lần...... vã lại Tác giả bên XDA rất nghiêm khắc ko cho tiết lộ, nên chịu vậy!

Dao2nd

Bác Phê ơi làm thế nào cho cái home tab nó có đầy đủ như của bác ở #1 vậy? E dùng i8000 và cài theme final của bác, đã vào registry chỉnh loạn lên nhưng nó lại chèn vào nhau k tách ra như của bác. Tức là dòng báo số tn, c.history, mail nằm đè lên chữ calenda đó bác.

AnhPheCT

Bác Phê ơi làm thế nào cho cái home tab nó có đầy đủ như của bác ở #1 vậy? E dùng i8000 và cài theme final của bác, đã vào registry chỉnh loạn lên nhưng nó lại chèn vào nhau k tách ra như của bác. Tức là dòng báo số tn, c.history, mail nằm đè lên chữ calenda đó bác.
I8000 của SAM SUNG không phải HTC nên bị lỗi là chuyện thường tình mà!!