• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Co0kie's Home Tab v2.0.0 & CHTEditor v2.0.0.0 của Sense v2.5 (Upd 24/07/2011)

AnhPheCT

có bác nào chỉ rùm em với ta.i sao em cài cht 1.8.5 và editor cht 1.8.5.1 mà sao ko dùng được chức năng lôckscreen của nó ấn vào lock thì toàn ra cái lock screen của wm .với cả làm thế nào để có hiệu ưng của thời tiết vậy ạ

Lcoksreen CHT phải mở CHTEditor chọn Enable Locksreen lên máy y/c Reset thì chọn Ok là xong, chức năng Locksreen default của WM ẩn đi. Còn weather thì Add Quicklink chọn Weather Toggle ra mà hình Home rồi ON/OFF thôi.

AnhPheCT

Skin Tab Mail
với Blue - Purple - Red mail

Cài file *.cab hoặc chép file xxx_manila vào thư mục windows\

AnhPheCT

15 Logo Internet Tab

15 Logo chia làm 2 phần chỉ chọn 1 file mình thích chép file xxx_manila đè vào thư mục windows

xfile2208

Đối với các Build 23xx làm thế nào để cái thanh taskbar bên dưới nổi lên như 3D nhỉ, như hình ở trang 1 ý, pác nào chỉ giáo giùm em với

AnhPheCT

Đối với các Build 23xx làm thế nào để cái thanh taskbar bên dưới nổi lên như 3D nhỉ, như hình ở trang 1 ý, pác nào chỉ giáo giùm em với

Theme độc quyền của Adv Mod TranMinhMan Mod lại cho ROM HD đấy!!
Mình tạo file *cab tải cài vào Device chọn Theme PV nhé!!

Chúc may mắn!!
PV_Black Theme v1.0
(Theme màu đen 3D, các Icon màu tắng tự nhiên của ROM)
PV_Color_Black Theme v2.0
(Theme màu đen 3D, các Icon Start, Menu, Lock, Back, OK, Exit... màu)

Chỉnh sửa cuối:

nobody01

Bác AnhPhe ơi, em cài cht 1.8.5 và editor cht 1.8.5.1 , nhưng chỉ đổi Wallpapper đựoc 1~2 lần, lần tiếp theo đổi là báo ERRO, gỡ cht 1.8.5 và editor cht 1.8.5.1 ra cài laị cũng lại bị y như thế chỉ đổi được 1~2 lần là báo lỗi. Anh xem giup em.

TKS Bro!!!

mrducbao

Bạn hard reset máy và chịu khó làm lại, sợ rằng do bạn gỡ đi và cài lại có gì đó chưa chính xác nên mới bị như vậy. Mình cũng từng bị như vậy 1 lần rồi, HR xong cài lại không gặp hiện tượng đó nữa và cũng chả biết là mình sai ở bước nào :D

Chúc thành công

nobody01

HR cài lại cũng vậy thôi bạn ơi.

AnhPhe nếu có sửa lỗi được thì giúp em nhé. TKS BRO!!!

AnhPheCT

Bác AnhPhe ơi, em cài cht 1.8.5 và editor cht 1.8.5.1 , nhưng chỉ đổi Wallpapper đựoc 1~2 lần, lần tiếp theo đổi là báo ERRO, gỡ cht 1.8.5 và editor cht 1.8.5.1 ra cài laị cũng lại bị y như thế chỉ đổi được 1~2 lần là báo lỗi. Anh xem giup em.

TKS Bro!!!

Chưa bao giờ bị tình trạng này! Có lẻ bị đụng với 1 theme nào đó sao khi cài CHT!! Tố nhất nên test chỉ CHT thôi đừng cài theme....! Hoặc đụng với CHT của ROM, hay Bạn đã cài fix BGall tab...!?

mrducbao

Chưa bao giờ bị tình trạng này! Có lẻ bị đụng với 1 theme nào đó sao khi cài CHT!! Tố nhất nên test chỉ CHT thôi đừng cài theme....! Hoặc đụng với CHT của ROM, hay Bạn đã cài fix BGall tab...!?

Chính xác là mình cũng từng bị hiện tượng đó khi cài Fix Bgall tab, remove đi xong cái Bgall tab lại thay đổi wallpaper ngon như chưa có chuyện gì xảy ra!

AnhPheCT

AnhPhe ơi, anh có file nào làm mất cái nền của Notification Icons ko???
Và em ko thể chuyển cái Notification Icons về bên dưới Calendar được. Em cũng thấy có hướng dẫn như cái link này, nhưng ko thực hiện được
Giúp em, tks!!!

Trời!! Bạn chọn Menu Edit home.....! Tick vào màn hình 2s sẻ có menu cho Bạn thay đổi các skin, hoặc kéo thả đến nơi nào tuỳ thích mà, nếu dùng CHT v1.7 trở lên....! Còn trong suốt Notification Icons:

nobody01

Trời!! Bạn chọn Menu Edit home.....! Tick vào màn hình 2s sẻ có menu cho Bạn thay đổi các skin, hoặc kéo thả đến nơi nào tuỳ thích mà, nếu dùng CHT v1.7 trở lên....! Còn trong suốt Notification Icons:

Thú vị thật, còn nhiều cái khám phá mãi ko hết. Em dung Samsung I8000 cài rom Sense chạy vào cái Menu Edit home.. máy toàn treo anh ah, lại phải khởi động lại, đúng như bạn này nói quả ko sai http://www.pdaviet.net/showthread.php?96926-Edit-Home-Layout-Rom-Sense-2.5-(I8000-B7610)
Đến bây giờ em vẫn chưa chuyển được vị trí cái Nortification được.

TKS Anh!!!

eduvnn

Anhphe có đồng hồ transparent của Leo như trong hình này không cho mình xin với

AnhPheCT

Anhphe có đồng hồ transparent của Leo như trong hình này không cho mình xin với
Của Bạn đây! Chỉ có Transparent ClockD dành cho Manila Ko CHT hoặc có CHT điều dùng được.

AnhPheCT

PV - Theme CHT1.8.5
full tab color v1.0

Theme CHT v1.8.5 cho tấc cả các Tab Manila HTC Sense, màu và trông suốt, gồm Danh bạ. Trong 1 file *.CAB duy nhất. Test ko có lỗi. Các Bác Test phản hồi nhé.

Tắt HTC Sense, Cài Theme xong chọn Theme PV để hiện thị đầy đủ. Theme HTC Sense gồm tấc cả các Tab.

Theme HTC Sense không có CHT 1.85 tải ở đây bài #25

http://www.pdaviet.net/showthread.php?91767-Manila-HTC-Sense-v2.5-Cho-màn-hình-WVGA-VGA

Chỉnh sửa cuối:

naikaxu

Anh Phê ơi sao e cài Theme CHT1.8.5 full tab color v1.0 rồi nhưng không thể thay đổi dc biểu tượng sóng, loa, pin trên cùng trên home vậy! các tab thì bình thường. do chọn theme thì ko thấy theme pv dù đã reset vẫn vậy

AnhPheCT

Anh Phê ơi sao e cài Theme CHT1.8.5 full tab color v1.0 rồi nhưng không thể thay đổi dc biểu tượng sóng, loa, pin trên cùng trên home vậy! các tab thì bình thường. do chọn theme thì ko thấy theme pv dù đã reset vẫn vậy

Sorry!!........ái cha!! Hôm qua tạo xong đóng gói quên bỏ cái theme PV.tsk vào!! Còn thanh Taskbar đâu có bỏ vào mà hiện ra!!

DINIK - Taskbar v1.5 ở đây:

http://www.mediafire.com/?mugxcbj3xzm

Theme PV kèm:

naikaxu

Thanks a, e đã làm dc rồi nhưng còn một lỗi nhỏ là ko thể thay đổi hình nền dc, dù đã cài lại mấy lần rồi

AnhPheCT

Thanks a, e đã làm dc rồi nhưng còn một lỗi nhỏ là ko thể thay đổi hình nền dc, dù đã cài lại mấy lần rồi

Của Bạn đây!! Cài vào Main xong Reset PPC lai thay hình nền xem có được ko!! Theme này rất cần sự phản hồi của các Bạn để ra bản cuối cùng.!! Thank You!!