• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Co0kie's Home Tab v2.0.0 & CHTEditor v2.0.0.0 của Sense v2.5 (Upd 24/07/2011)

hic mình cài vào chỉ được cái trong suốt khi ấn slider thôi, ko được hình nền start menu

AnhPheCT

hic mình cài vào chỉ được cái trong suốt khi ấn slider thôi, ko được hình nền start menu
Ai nói hình nền trong Start Menu??? CHỉ fix làm trong suốt 100% khi thay hình trong Start Menu (Khi chưa cài trong Start Menu hình nền sẽ mờ hơn ko đồng bộ với Taskbar). Hình nền thì Bạn tự thay hình nào Bạn muốn..........................:D

Remove BG Rain on Home Tab
Gở bỏ Hình nền động Màu đen khi thời tiết Mưa trên màn hình Home. Cài file Cab vào Device.

Trước và Sau khi cài: Hình Minh họa.

Chỉnh sửa cuối:
mò mãi trong cái phần set wallpaper chẳng thấy set hình nền cho start menu đâu cả, chỉ có set cho home, all tab và taskbar thôi :(

AnhPheCT

mò mãi trong cái phần set wallpaper chẳng thấy set hình nền cho start menu đâu cả, chỉ có set cho home, all tab và taskbar thôi :(

Bác vào Tab Settings/Personalize/Lock screen wallpaper/ Chọn No rồi chỉ đường dẫn đến thư mục hình thay thôi. Chính là thay hình nền cho Start Menu và Lock screen default WM6.5 đấy. Vì PPC lấy hình nền cho cả hai.

ok, làm được rồi, tại cái đó nó ghi là hình nền cho lock screen nên ko để ý mà bấm vào :D

AnhPheCT

HTC Messaging Client v1.8.2017.3127.final Color Function Icons

Đây là các Skin với Icon Chuẩn màu cho HTC Messaging Client v1.8. xxxx, Hổ trợ phiên bản cuối

tpmmyphan

Bác Anh Phê ơi. mình cài được giao diện giống như hình minh hoạ rồi nhưng mà cái đồng hồ kim nó màu trắng. sử dụng theme nào để có cái đồng hồ kim trong giống như bác vậy??

Chỉnh sửa cuối:

jjin

Một số file cab dùng để Fix trong suốt màn hình, calendar, people, wearther, top curtan, slide. ai biết thì chỉ dùm với.

AnhPheCT

Bác Anh Phê ơi. mình cài được giao diện giống như hình minh hoạ rồi nhưng mà cái đồng hồ kim nó màu trắng. sử dụng theme nào để có cái đồng hồ kim trong giống như bác vậy??
Skin đồng hồ số và Analog post nhiều trong topic này đấy thích cái nào thì cài cái ấy!! Good luck!

Một số file cab dùng để Fix trong suốt màn hình, calendar, people, wearther, top curtan, slide. ai biết thì chỉ dùm với.

Cài file bài 194 sẽ thay đổi theo ý của Bạn!

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Blue_Toggle sw_Notifi_Misce full
cho CHT v1.8.5

Tải file *.CAB cài vào Device. Add Quicklink.

sithanhnguyen

Hiện tại mình cài đặt CHT V1.8.5 cho Tounch HD
Có một số vấn đề mình cần cài đặt nhưng vẫn không tìm được trên diễn đàn:
+ Khi nhận SMS mới thì đèn màn hình sáng lên. Mỗi ngày mình nhận nhiều SMS, do đó máy của mình mau hết pin.
+ Màn hình không lock screen được, nên khi nhận SMS mới (mà mình chưa biết, còn nằm trong túi quần) thì hay bị tình trạng máy chạy nhiều chương trình.
Ai biết chỉ giúp mình với. Cám ơn.

AnhPheCT

Chỉnh sửa cuối:

jjin

nếu mình muốn bỏ phần calendar và bảng các icon phần mềm cần thiết (hoặc cho nó ẩn đi khi nào cần dùng thì vuốt trượt lên trên nó hiện ra) ngoài màn hình today (chỉ hiện đồng hồ,weather ) thì làm ntn vậy?
bác nào biết thì hướng dẫn hộ em nhé :D

KHOIDOKDV

Thanks Bác thật nhiều,nhưng Em đang xài Imagio rom gốc cài v1.8.0 như trên được không ?....Bác thông cảm vì lần đầu sử dụng WM...và thật thích khi có thể tùy biến giao diện.

AnhPheCT

Skin Manila Clock D

(Chỉ skin Clock Digital với chữ số)

Do file lớn nên tách ra làm 4 phần:

Tải file về máy tính giải nén chép file "77e0069a_manila" vào thư mục windows\ hoặc cài file *.cab được tạo từ file "77e0069a_manila"

AnhPheCT

Skin Tab Mail
với Blue - Purple - Red mail

Cài 1 trong các file *.CAB sau, nếu ko thích thì trở về nguyên mẫu bằng cách cài file Original mail

quan1984

có bác nào chỉ rùm em với ta.i sao em cài cht 1.8.5 và editor cht 1.8.5.1 mà sao ko dùng được chức năng lôckscreen của nó ấn vào lock thì toàn ra cái lock screen của wm .với cả làm thế nào để có hiệu ưng của thời tiết vậy ạ