• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-05 (Nhanh-Mượt) for X6 /5530 /523x /5800 by ThanhTungHT (18/02/2012)

Status
Không mở trả lời sau này.

Th4nhNH

hiz, còn 5230 của mình flash bản này xong bật chỉ rung cái rồi im re, phải download fw gốc thì mới lên đc, mà con của mình nó là while - blue còn trong cái cfw này của bạn thì là black - black nên ko đúng nên nó lỗi hay sao ??? chỉ dùm mình với, mới tập tành nên còn gà lắm >.<

hongthien9686

ơ??? sao chuyển sang mạng 2G mà không được ý nhỉ? cứ nằm im 3,5G chứ?
mà mình down file mod camera xong cho vào máy, tắt bật nguồn rồi mà vẫn không ra được chữ?
bác chủ hướng dẫn cụ thể cho cái! gà quá cụng khổ? hix
thank bác nhiều!
em đang dùng x6 16gb, bản này dùng thích thật! hjhj

Radium

Moderator
hiz, còn 5230 của mình flash bản này xong bật chỉ rung cái rồi im re, phải download fw gốc thì mới lên đc, mà con của mình nó là while - blue còn trong cái cfw này của bạn thì là black - black nên ko đúng nên nó lỗi hay sao ??? chỉ dùm mình với, mới tập tành nên còn gà lắm >.<

lỗi đó k phải do màu sắc theme đâu bạn. Bạn thử flash lại theo đúng hướng dẫn xem sao.

Radium

Moderator
ơ??? sao chuyển sang mạng 2G mà không được ý nhỉ? cứ nằm im 3,5G chứ?
mà mình down file mod camera xong cho vào máy, tắt bật nguồn rồi mà vẫn không ra được chữ?
bác chủ hướng dẫn cụ thể cho cái! gà quá cụng khổ? hix
thank bác nhiều!
em đang dùng x6 16gb, bản này dùng thích thật! hjhj

mod camera bạn cho vào rofs2 rồi flash lại đi. ;)

Radium

Moderator
Hi. Vừa test xong cái camera. Chụp hình tốt. K bị lỗi j cả.
Bản này ram ổn định thật máy mình 5530 khoảng 40~45mb. :)

Th4nhNH

lỗi đó k phải do màu sắc theme đâu bạn. Bạn thử flash lại theo đúng hướng dẫn xem sao.

ý mình là cái bản của chủ thớt cho link down chỗ post #1 là RM588_0585714 còn của con máy mình nếu đúng phải là RM588_0586026

là màu máy chứ nhỉ :p mình flash chắc ko sai vì khi flash lại = fw down = Navi Firm thì máy lên bình thường, còn nếu dùng bộ core + flie rofs2 của chủ thớt thì bật lên rung cái im lun ~.~

con C6-00 mình làm bình thường đang hí hửng làm tiếp con 5230 này thì lại lỗi :((

Radium

Moderator
Vậy thì kì nhỉ. Con 5530 của mình trước là đỏ đen vẫn flash bt mà. Cái tên file đó chắc k lquan đâu.

Th4nhNH

Vậy thì kì nhỉ. Con 5530 của mình trước là đỏ đen vẫn flash bt mà. Cái tên file đó chắc k lquan đâu.

sau 1 hồi mày mò nhìn ra là trong fw gốc có cái file rofs3 mà trong đây thì ko có -> xóa nó đi -> ok rồi :">

mền đúng gà thật @_@

có điều bấm *#0000# nó ra v50.6.002 :| là sao :-/

Radium

Moderator
Nhìn vậy chứ nó vẫn là cái v bản vừa flash đó. Mai mốt cứ dùng core mới nhất cho an toàn.

SunshineVietNam

Mún đổi tên cấu hình thì đổi trong file nào thế bạn ơi

- B1:Sửa dòng 0x2 trong Rofs2/private/10202be9/101F8798.txt
0x2 string "Tên cấu hình bạn muốn đổi" 16777216 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
- B2: Ở dòng 0x13 chuyển giá trị 0 thành 1 như tớ làm đây:
0x13 int 1 16777216 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData

coc3k

Member
a tùng ơi sao e đã copy hết như a nói rồi mà vẫn không fix đc lổi ỡ camera là khi vào cài đặt chọn chế độ chụp cảnh sau đó chọn người dùng xách định thì đt sẽ báo lỗi là xãy ra lỗi ngoài ý muốn khỡi động lại đt vậy a

datvietdatviet

- B1:Sửa dòng 0x2 trong Rofs2/private/10202be9/101F8798.txt
0x2 string "Tên cấu hình bạn muốn đổi" 16777216 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
- B2: Ở dòng 0x13 chuyển giá trị 0 thành 1 như tớ làm đây:
0x13 int 1 16777216 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData

mình chưa hiủ lắm.vd mìng mún đổi cấu hình bình thường thành tên bất kỳ thì ntn .ban vd xem

Ae ai có phần mềm đọc pdf trực tiếp từ qlý tệp tin cho mình xin mình cho vào rofs2

Last edited by a moderator:

ThanhTungHT

Active Member
mình chưa hiủ lắm.vd mìng mún đổi cấu hình bình thường thành tên bất kỳ thì ntn .ban vd xem

Ae ai có phần mềm đọc pdf trực tiếp từ qlý tệp tin cho mình xin mình cho vào rofs2

Bạn cứ bung Rofs2 tìm cái file txt ấy là hiểu nha :D
a tùng ơi sao e đã copy hết như a nói rồi mà vẫn không fix đc lổi ỡ camera là khi vào cài đặt chọn chế độ chụp cảnh sau đó chọn người dùng xách định thì đt sẽ báo lỗi là xãy ra lỗi ngoài ý muốn khỡi động lại đt vậy a

Thêm file này nữa nha : 2001B29B.txt

Status
Không mở trả lời sau này.