• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-05 (Nhanh-Mượt) for X6 /5530 /523x /5800 by ThanhTungHT (18/02/2012)

Status
Không mở trả lời sau này.

nnnghia98

Bây giờ e đang ở CFW 04 của con X6 v40, giờ Flash thẳng luôn hay là phải về lại OFW ạ???

dongphuongkieu

bác nào biết cách để thay email bản này thành Plus mail của nokia ko? mình cài vô thì máy báo bản này có sẵn, nhưng mình đã dùng Nokia FW Cleaner để xóa email rồi! và làm sao để khi mình bấm số gọi đi,các dãy số nhảy lên trên "1321643256422313
3155431231312313
1355431313216546"
thay vì
".........513634165641"

ThanhTungHT

Active Member
mình chỉ duy nhất Font với Mod Fix Camera In Use + Kí tự lạ trong Camera này vô thôi link font: http://www.mediafire.com/?ua8hzfdvdccs15r ThanhTungHT coi lai dùm có phải khi đưa font này vô bị lỗi ký tự ko. còn phần nữa vẫn lỗi camera hiện đang dùng, chụp vài cái vẫn lỗi liên tục.
Ko dùng Font bạn nhé ! Sr chứ Lỗi Camera Hiện đang dùng KO PHẢI là chụp vài cái vẫn lỗi liên tục ! Thân ! :))
Bây giờ e đang ở CFW 04 của con X6 v40, giờ Flash thẳng luôn hay là phải về lại OFW ạ???
Được bạn nhé !
bác nào biết cách để thay email bản này thành Plus mail của nokia ko? mình cài vô thì máy báo bản này có sẵn, nhưng mình đã dùng Nokia FW Cleaner để xóa email rồi! và làm sao để khi mình bấm số gọi đi,các dãy số nhảy lên trên "1321643256422313
3155431231312313
1355431313216546"
thay vì
".........513634165641"
Tắt chế độ Tìm kiếm danh bạ tại Bàn phím nha ! Options/Contact search/Off.
em thấy topic này hot nhiều người xem nên em muốn nhờ các bác xem giúp máy em bị sao là vì
máy của em giờ flash thì cứ đến chỗ Setting test mode... là máy không chạy tiếp mà đơ luôn mặc dù em tháo pin ra lắp lại vẫn dùng được bình thường,em flash rất nhiều rồi trước thì vẫn bình thường nhưng k biết sao giờ nó bị vậy ,em flash nhiều bản bản nào cũng bị vậy cả bản fw gốc.thanks các bác ,file quá trình flash

Sending CMT HASH for SOS*UPDAPP
Sending CMT HASH for SOS*ENO
Sending CMT HASH for SOS*DSP0
Sending CMT HASH for SOS*ISASW
Sending CMT HASH for SOS+CORE
Sending CMT HASH for SOS+ROFS1
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\RM-625_51.1.002_prd.rofs2.V20...
Sending CMT HASH for SOS+ROFS2
Write result 27: 1701
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\RM-625_51.1.002_C01_prd.rofs3.fpsx...
Sending CMT HASH for SOS+ROFS3
Write result 27: 1701
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\RM625_51.1.002_000_001_U001.uda.fpsx...
Rebooting...
Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
MCUSW: (null)
APESW: (null)
VariantSW: (null)
Prodcode:
Setting test mode...
Failed! Aborting!
Done!

Tháo pin rồi Lắp lại bật nguồn + *#7370# nha.
a Tùng cho hỏi, mình xài core v4 kết hợp với rofs2 v5 này flash thì có bị lỗi gì ko ? hic
Được nha.

Bản này ai đã Test pin thì cho ý kiến nha ! :D ;;)

Chỉnh sửa cuối:

barracuda

bản này pin khá hơn bản trước nhưng Ram thì kém quá :| bản trc cài full soft dùng ổn định đc ở 48MB,bản này soft y nguyên còn chưa đc 44MB ,chạy opera mobile thỉnh thoảng bị out :| chắc tại bộ icon

ThanhTungHT

Active Member
bản này pin khá hơn bản trước nhưng Ram thì kém quá :| bản trc cài full soft dùng ổn định đc ở 48MB,bản này soft y nguyên còn chưa đc 44MB ,chạy opera mobile thỉnh thoảng bị out :| chắc tại bộ icon

Bộ Icon này (~ 20Mb )công nhận hơi nặng thật so với bộ cũ (16Mb), nếu Ram thấp thì lúc JAF xong,Format Thẻ nhớ + *#7370#. Cũng đừng cài nhiều App chạy ẩn quá.

barracuda

Bộ Icon này (~ 20Mb )công nhận hơi nặng thật so với bộ cũ (16Mb), nếu Ram thấp thì lúc JAF xong,Format Thẻ nhớ + *#7370#. Cũng đừng cài nhiều App chạy ẩn quá.

lúc nào flash xong mình chả format 1 lần nữa ,apps chạy ẩn cũng kill hết rồi mà có đc thế :| bác tìm xem bản kill me nào cook vào mà ko bị hiện lên mấy cái ko đc phép kill ấy,trc duythanh có 1 bản như thế thì phải :-??

rainnyday92

Bác chủ thớt cho em hỏi trong bản mod này có phần : Cài đặt -> điện thoại -> Phụ kiện -> Tai Nghe ko ạ :-/

ThanhTungHT

Active Member
Bác chủ thớt cho em hỏi trong bản mod này có phần : Cài đặt -> điện thoại -> Phụ kiện -> Tai Nghe ko ạ :-/
Bạn Test thử xem :-/
lúc nào flash xong mình chả format 1 lần nữa ,apps chạy ẩn cũng kill hết rồi mà có đc thế :| bác tìm xem bản kill me nào cook vào mà ko bị hiện lên mấy cái ko đc phép kill ấy,trc duythanh có 1 bản như thế thì phải :-??
Lúc Khởi động máy lên Thì chuyển toàn bộ những cái ở Mục A sang mục C hết đi. DÙng quen thì biết App nào ko được tắt mà :p

coc3k

Member
mình mới phát hiện một lỗi ỡ camera là khi vào cài đặt chọn chế độ chụp cảnh sau đó chọn người dùng xách định thì đt sẽ báo lỗi là xãy ra lỗi ngoài ý muốn khỡi động lại đt

Last edited by a moderator:

ThanhTungHT

Active Member
mình mới phát hiện một lỗi ỡ camera là khi vào cài đặt chọn chế độ chụp cảnh sau đó chọn người dùng xách định thì đt sẽ báo lỗi là xãy ra lỗi ngoài ý muốn khỡi động lại đt
Vốn dĩ 523x lỗi ở Chế độ người dùng xác định mà bạn. Nếu muốn Fix lỗi thì tách Fix từ bản C6 của mình nha,vì chẳng bao giờ ai dùng đến Chế độ này nên mình cũng không bận tâm cho lắm X_X
không ai có mod này ak ...e thick xài mini qwerty ....cho 5800 ấy
Thử cái này nha bạn : http://www.mediafire.com/?zbh9ka1o1ibi9i1

Chỉnh sửa cuối:

duchien791

ThanhTungHT ơi! CFW cho nokia X6 đã chạy ổn định chưa bạn? Đang định flash luôn đây :D

ThanhTungHT

Active Member
ThanhTungHT ơi! CFW cho nokia X6 đã chạy ổn định chưa bạn? Đang định flash luôn đây :D
Bạn dùng Core V32 nha : CLick herre + Đổi tên Rofs2 của mình thành : RM-559_32.0.002_prd.rofs2.V20 để Flash nha !
thanhtunhht ơi mod vừa rồi là có disblade mini qwerty mà.mình muốn giữ lại
Nói tóm lại là bạn cần Mod nào :-? Nhìn cái Avata là ko thích cho lắm :| Đề nghị bạn đổi đi nha !

duanpn1991

uk t dổi ava ngay dây...tóm lại là giữ lại video call vì là 5800 và giữ lại mini qwerty luôn

duchien791

Bạn dùng Core V32 nha : CLick herre + Đổi tên Rofs2 của mình thành : RM-559_32.0.002_prd.rofs2.V20 để Flash nha !

!

Thanks ThanhTungHT!!! Nhưng hiện tại mình đang dùng bản V40.002 rồi flash về v32.0.002 có đc không? Quay lại bản v32 thì sẽ không tính năng trượt mở khóa nữa ko nhỉ? (cái này mới trong bản v40 mình rất thích)

ThanhTungHT

Active Member
Thanks ThanhTungHT!!! Nhưng hiện tại mình đang dùng bản V40.002 rồi flash về v32.0.002 có đc không? Quay lại bản v32 thì sẽ không tính năng trượt mở khóa nữa ko nhỉ? (cái này mới trong bản v40 mình rất thích)
Vậy thì bạn lấy Core V40 của bạn + Rofs2 của mình để Flash,thấy có bạn Flash kêu lỗi khi Flash ở v40 nên mới thế.Cứ Flash ở V40 nhé.Ko cần đổi tên Rofs2.Mình Out đây,có gì mọi người tự giúp nhau nhé :p :D

Status
Không mở trả lời sau này.