• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-05 (Nhanh-Mượt) for X6 /5530 /523x /5800 by ThanhTungHT (18/02/2012)

Status
Không mở trả lời sau này.

coc3k

Member
Vốn dĩ 523x lỗi ở Chế độ người dùng xác định mà bạn. Nếu muốn Fix lỗi thì tách Fix từ bản C6 của mình nha,vì chẳng bao giờ ai dùng đến Chế độ này nên mình cũng không bận tâm cho lắm X_X

Thử cái này nha bạn : http://www.mediafire.com/?zbh9ka1o1ibi9i1
A tùng cho e luôn mod đó đi e không pit tách chổ nào a ơi. Sr e đag online pằng đt nên hok thank đc

ThanhTungHT

Active Member
cho mình hỏi là máy mình nâng lên v40 rồi, mình xài core cfw v4 của bạn để flash được ko ?
Bạn cứ dùng Core V40 mà bạn đã Flash để Flash với bản này.
A tùng cho e luôn mod đó đi e không pit tách chổ nào a ơi. Sr e đag online pằng đt nên hok thank đc

E tìm bản CFW C6 Final của a ấy,Rồi tìm kiếm với từ Cam trong Rofs2,rồi Copy toàn bộ ném sang bản này nhé ! Ko cần tách .txt/

Chỉnh sửa cuối:

yd1

Bản cho X6 dùng mượt tuy nhiên mới phát hiện ra 2 lối: Thứ nhất không thể sao lưu( Lỗi không tìm thấy ổ để lưu), thứ 2 khi bật camara chũ tùy chọn và chữ thoát ra không hiển thị. Nhờ anh Tùng fix lại 2 lỗi này

squallmtv

Bác ThanhTung giúp mình giải quyết cái Swype to unlock này với , cứ up câu hỏi lên hoài mà ko ai giúp được

Last edited by a moderator:

ThanhTungHT

Active Member
Bác ThanhTung giúp mình giải quyết cái Swype to unlock này với , cứ up câu hỏi lên hoài mà ko ai giúp được
Bạn Xoá các file như thế này trong Rofs2 nhé :

\Sys\Bin\PopupClock.exe
\Resource\apps\PopupClock.r01
\Resource\apps\PopupClock.r096
\Resource\apps\PopupClock.rsc
\private\10003a3f\apps\PopupClock_reg.rsc

Đọc hướng dẫn này bạn sẻ biết cách bung Rofs2 : + Hướng dẫn chỉnh sửa Firmware theo ý thích cho s60v5
Ngoài ra Còn cách Chỉ cần dùng KillMe ở Mục A giết PopupClock là xong.
Bản cho X6 dùng mượt tuy nhiên mới phát hiện ra 2 lối: Thứ nhất không thể sao lưu( Lỗi không tìm thấy ổ để lưu), thứ 2 khi bật camara chũ tùy chọn và chữ thoát ra không hiển thị. Nhờ anh Tùng fix lại 2 lỗi này

Bạn dùng Mod Fix và hướng dẫn trên #1 nha.

Radium

Moderator
Hi. Cuối cùng cũng flash xong, sau khi cho tất cả các mod vào thì những lỗi các bạn nêu trên đều đã dc fix. Chưa test mod camera hiện đang dùng, còn lại rất tuyệt. Bộ icon tuy nặng nhưng chất lượng, cảm ứng mượt mà. Nghe anh Tùng bảo menu kéo dc 1 phần cho đỡ nặng máy em cũng hơi tiếc vì vẫn thích kéo hết hơn. :)
cho em hỏi cái icon anh chỉnh kích cỡ trong resoure/grid/custom/ a chỉnh ntn vậy nhỉ? Thanks nhiều!! Thân!

hoaiphiung

Bản 5233 e ném mod fix email vào thì tạo đc hộp thư nhưng ko xóa đc a Tùng ơi! nó cứ báo "Đang xóa hộp thư" rồi chạy mãi...

ThanhTungHT

Active Member
Hi. Cuối cùng cũng flash xong, sau khi cho tất cả các mod vào thì những lỗi các bạn nêu trên đều đã dc fix. Chưa test mod camera hiện đang dùng, còn lại rất tuyệt. Bộ icon tuy nặng nhưng chất lượng, cảm ứng mượt mà. Nghe anh Tùng bảo menu kéo dc 1 phần cho đỡ nặng máy em cũng hơi tiếc vì vẫn thích kéo hết hơn. :)
cho em hỏi cái icon anh chỉnh kích cỡ trong resoure/grid/custom/ a chỉnh ntn vậy nhỉ? Thanks nhiều!! Thân!
Kích cỡ Icon thì e chỉnh ở file akn_logical_template_3 Ở các dòng : variety="0" variety_zoom="1"
Bản 5233 e ném mod fix email vào thì tạo đc hộp thư nhưng ko xóa đc a Tùng ơi! nó cứ báo "Đang xóa hộp thư" rồi chạy mãi...
Cái này a Fix sau nhé ! Có thể lỗi do Icon mới của Email đấy !

squallmtv

Bạn Xoá các file như thế này trong Rofs2 nhé :

\Sys\Bin\PopupClock.exe
\Resource\apps\PopupClock.r01
\Resource\apps\PopupClock.r096
\Resource\apps\PopupClock.rsc
\private\10003a3f\apps\PopupClock_reg.rsc

Đọc hướng dẫn này bạn sẻ biết cách bung Rofs2 : + Hướng dẫn chỉnh sửa Firmware theo ý thích cho s60v5
Ngoài ra Còn cách Chỉ cần dùng KillMe ở Mục A giết PopupClock là xong.

Bạn dùng Mod Fix và hướng dẫn trên #1 nha.

Mình dùng Nokia Firmware Editor 03 làm được rồi tuy nhiên sao khi nhấn vào Repack/Rebuild đóng gói lại Rofs2 thì dung lượng file rofs2 là 16Mb so với file gốc của bác là 110Mb . Mình thấy lạ quá mặc dù đã làm lại 3 , 4 lần . Như vây có bình thường không bác ThanhTung ?

Radium

Moderator
Mình dùng Nokia Firmware Editor 03 làm được rồi tuy nhiên sao khi nhấn vào Repack/Rebuild đóng gói lại Rofs2 thì dung lượng file rofs2 là 16Mb so với file gốc của bác là 110Mb . Mình thấy lạ quá mặc dù đã làm lại 3 , 4 lần . Như vây có bình thường không bác ThanhTung ?
nghi cái firmware editor của bác có vấn đề quá.

Radium

Moderator
Thank a! Chừng nào lên máy tính mới nhấn thanks đc.
A cho e xin mod bỏ cáì “ứng dụng đang mở” dc k a?

squallmtv

nghi cái firmware editor của bác có vấn đề quá.

Cái Nokia Firmware Editor 03 này mình down bên link bác ThanhTung đưa mà ? Mà cũng ko hiểu tại sao lại vây ?

Radium

Moderator
Cái Nokia Firmware Editor 03 này mình down bên link bác ThanhTung đưa mà ? Mà cũng ko hiểu tại sao lại vây

Mình cũng dùng cái đó. Vẫn bình thường. Lúc chạy bạn có cho nó nằm trong ổ C k?

sebtug

bạn có thể hướng dẫn mình làm sao cài được Ovi map mới nhất vào ko? Với lại phần email sao nó ko tự cập nhật và báo cho mình biết mỗi khi nhận được mail mới vậy? Thanks
:-/

rastar

Banned
Mình thấy trong hình gif hình như có khúc hiện lên 6 màn hình nhỏ phải không nhỉ ;;)

Status
Không mở trả lời sau này.