• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-04 (CFW Belle V2) for X6 /5530 /523x /5800 by ThanhTungHT (02/11/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

leetoan

chỉ mình đổi tên soft 2 tren word đi..mình ko biết đổi như the nào nữa.cho hình minh hoạ nha

AyTeeZ

Chưa em nhé ! Nhưng chắc chắn sẻ có ! Sẻ Có một chút ít sữa đổi đấy ;;) A cũng đang dùng nó,cảm giác rất tuyệt. :))
tuyệt quá anh ak,em tiếc cfw của a nên chưa dám up lên v51.khi nào có của 5233 và x6 thì pm em 1 tiếng nhé

khanh1906

Các bạn cho mình hỏi với. Tại lâu lắm ko vọc Sym, hnay đứa em nhờ hack hộ con 5230 RM-588.
Muốn Flash bộ Rom này thì chỉ cần tải
_File Core của 5230 RM-588
_Roft 2 của 5230 RM-588
Sau đó flash bằng JAF là đc ak? Hay còn phải làm gì nữa ko?

Mình thấy file Core của 5230 V51.002 trên Navifirm có đuôi là .V20 mà file Core ở trên là .V25. Vậy có phải đổi lại tên file ko? hay cứ để như thế? Chân thành cảm ơn!

nhockfc

Các bạn cho mình hỏi với. Tại lâu lắm ko vọc Sym, hnay đứa em nhờ hack hộ con 5230 RM-588.
Muốn Flash bộ Rom này thì chỉ cần tải
_File Core của 5230 RM-588
_Roft 2 của 5230 RM-588
Sau đó flash bằng JAF là đc ak? Hay còn phải làm gì nữa ko?

Mình thấy file Core của 5230 V51.002 trên Navifirm có đuôi là .V20 mà file Core ở trên là .V25. Vậy có phải đổi lại tên file ko? hay cứ để như thế? Chân thành cảm ơn!
tải core+rofs2 ở trên #1 không cần đổi tên j hết. và cũng k cần tải ở navifirm (nếu máy trc đó dùng FW <= v50.6.002)

coc3k

Member
sao mình dùng core mới này khi có tin nhắn với cuộc gọi nhở mình bấm sáng màn hình để mở khóa thì nó không có biểu tượng thông báo tn với cuộc gọi nhở ta trên màn hình khóa ta:-/

nhockfc

sao mình dùng core mới này khi có tin nhắn với cuộc gọi nhở mình bấm sáng màn hình để mở khóa thì nó không có biểu tượng thông báo tn với cuộc gọi nhở ta trên màn hình khóa ta:-/
mình dùng v51.0.002 mới nè (5230) vẫn hiển thị bt;;)

ThanhTungHT

Active Member
Hình như link die gần hết rồi hay sao ý?
Trang chủ Mediafire đang nâng cấp :| Giờ có thể down bình thường rồi đấy bạn :|
Đã bảo bản Tap to Unlock là dùng Mod Fix Tap to ở #2 rồi mà :|
tuyệt quá anh ak,em tiếc cfw của a nên chưa dám up lên v51.khi nào có của 5233 và x6 thì pm em 1 tiếng nhé
Ok. ;;)

MissManucians

Trang chủ Mediafire đang nâng cấp :| Giờ có thể down bình thường rồi đấy bạn :|

Đã bảo bản Tap to Unlock là dùng Mod Fix Tap to ở #2 rồi mà :|

Ok. ;;)
Đang dùng 5230. Chờ bản CFW của anh Tùng đã hứa với em! ( Mod mới của anh;;)

ThanhTungHT

Active Member
up cho bác cai core nè :D
RM-588 V51.0.002 New Core by Binh24(media)
RM-625 V51.1.002 New Core by Binh24(media)
tối qua e cũng flash ghép cái rofs2 CFWn97 vs core này dùng thấy oke :))

em up RM-625_51.1.002 lên mediafire luôn cho đủ bộ nè:http://www.mediafire.com/?5qkzawrc1n7ug00
tiện thể mình có acc FILESONIC còn 193 ngày ai cần pm mình, mình share cho
Thanks 2 bạn đã leech link hộ mình ;;) Đã cập nhật link lên #1 cho bạn nào 523x đã lỡ lên Ver 51,nhưng muốn dùng tiếp bản này :p

ThanhTungHT

Active Member
tình hình là mediafire bị làm sao ấy :|
Mediafire vừa down được đấy mà :|
icon mediabar nằm ở đâu anh Tùng
Cách xoá Icon Media Bar trong Theme: Tham Khảo Bài viết của Ntv_79 :Thay đổi Icon cho Themes S60V3/5 bằng phần mềm SiScontent
Chú ý để xoá Icon Media Bar trong Theme ta làm thế này : Ở Tab Application icons Đánh từ "media" ở Search.Sau đó xuất hiện các Uid của Icon App trên Media Bar. Chọn từng cái một và xoá tất cả các file đấy !
Sau đó đóng gói lại file six để cài đặt hoặc ném thẳng vào Rofs2 để Flash ;;)

Chỉnh sửa cuối:

AyTeeZ

tải ở mấy wed bắt phải chờ thời gian thì opera mini và uc ko tải được,bạn chỉ cần copy địa chỉ rồi gắn vào nokia browser là tải dk.

MissManucians

Mediafire vừa down được đấy mà :|

Cách xoá Icon Media Bar trong Theme: Tham Khảo Bài viết của Ntv_79 :Thay đổi Icon cho Themes S60V3/5 bằng phần mềm SiScontent
Chú ý để xoá Icon Media Bar trong Theme ta làm thế này : Ở Tab Application icons Đánh từ "media" ở Search.Sau đó xuất hiện các Uid của Icon App trên Media Bar. Chọn từng cái một và xoá tất cả các file đấy !
Sau đó đóng gói lại file six để cài đặt hoặc ném thẳng vào Rofs2 để Flash ;;)
anh ơi! em dùng bộ icon khác chỉ thay file seriesskill60.mì mà vẫn lỗi mediabar! thế thì chỉnh cái nào hả anh :)).

tdfan123

Cái fix lỗi tap to unlock í. Down về giải nén vào thẻ nhớ hay vào bộ nhớ máy bạn nhỉ

Status
Không mở trả lời sau này.