• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-04 (CFW Belle V2) for X6 /5530 /523x /5800 by ThanhTungHT (02/11/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

mrbean303

cho mình hỏi tí nhé.
Sao rofs2 của x6 chỉ có 62mb, và tải về đổi tên thế nào vậy?
Ak, mà non unlock là kiểu mở khóa thế nào vậy bạn?

huyhieu901

Cai nay k cai duoc font = fontrouterman.khj doi font thj bi loi lun..Tuy cho= "-", Quay lai = "$"..tom lai la k dc.
Co cach nao doi font thanh font Blackchancery do.
Dt t la 5230.moi flash hoi chjeu.jup voi.

mình cũng đang xài font BlackChane nhưng chưa fix hết lỗi nên chưa jám post lên cho mọi người xài. Hiện chỉ có lỗi font trog rompatcher nếu bạn mún thì mình sẽ post lên cho bạn xài

tuyenka

cho cái fix Tap to unlock và fix font vào lun ROFS2 của các RM-XXX cho mọi người dùng cho tiện !
uhm ông anh nên làm thế để mọi ng ko đọc cm cũng flash đc :D... có cái gì cần fix như font hay BT thì ông a up lại link là ok nhất... nhiều ng ngại bung rof thì cũng ok... (ý kiến riêng)

huyhieu901

cho mình hỏi tí nhé.
Sao rofs2 của x6 chỉ có 62mb, và tải về đổi tên thế nào vậy?
Ak, mà non unlock là kiểu mở khóa thế nào vậy bạn?
mấy bạn trên đã nói rùj mà bạn. Non to unlock là kô có mở khóa bằng trượt mà cũg kô mở khóa bằng trạm chỉ có khóa và mở khóa màn hình bằg phím cần gạt bên hông đt đó bạn

duongdung151

bác thanhtungf cho e hỏi tí: e dung N5230 muốn JAF thi phai lam theo cach : Tổng Hợp : Cách UP, Can Thiệp, Change Product Code cho FW Nokia bằng JAF ma bac noi o tren ah.cho phai làm tất cả các bươc ko? hay chỉ jaf thôi.CFW Vietnamese-04 co file CORE 5230 RM-588 V50.6.002 và ROFS2 FILE 5233 RM-625 "CFW Vietnamese-04" : DOWNLOAD
+ Lịnk Anna Swype to unlock : Click here
+ Lịnk Anna Tap to unlock : Click here
+ Lịnk Anna Non to Unlock: Click here
thì chỉ cần dơn 1 trong 3 cái trên hay là phải dơn ca3 cai ve rui moi jaf
bác hướng dẫn e kai nha
thank bác nhiu
yahoo e là: duongdungtnn
gmail; duongdung151@gmail.com sdt 0977 021 361

doanduylinh

bác thanhtungf cho e hỏi tí: e dung N5230 muốn JAF thi phai lam theo cach : Tổng Hợp : Cách UP, Can Thiệp, Change Product Code cho FW Nokia bằng JAF ma bac noi o tren ah.cho phai làm tất cả các bươc ko? hay chỉ jaf thôi.CFW Vietnamese-04 co file CORE 5230 RM-588 V50.6.002 và ROFS2 FILE 5233 RM-625 "CFW Vietnamese-04" : DOWNLOAD
+ Lịnk Anna Swype to unlock : Click here
+ Lịnk Anna Tap to unlock : Click here
+ Lịnk Anna Non to Unlock: Click here
thì chỉ cần dơn 1 trong 3 cái trên hay là phải dơn ca3 cai ve rui moi jaf
bác hướng dẫn e kai nha
thank bác nhiu
yahoo e là: duongdungtnn
gmail; duongdung151@gmail.com sdt 0977 021 361

Tổng Hợp : Cách UP, Can Thiệp, Change Product Code cho FW Nokia bằng JAF (bạn chỉ cần thực hiện Phần I : UP FW bằng JAF)
+ Lịnk Anna Swype to unlock là bản có giao diện khoá kiểu vuốt
+ Lịnk Anna Tap to unlock là bản có giao diện khoá kiểu chạm
+ Lịnk Anna Non to Unlock là bản không có khoá
Bạn chỉ chọn 1 trong 3 bản trên
(nhớ download CORE 5230 RM-588 V50.6.002 ở trên)
Giải nén tất cả vào C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588 và thực hiện theo hướng dẫn (Phần I : UP FW bằng JAF)

duongdung151

Tổng Hợp : Cách UP, Can Thiệp, Change Product Code cho FW Nokia bằng JAF (bạn chỉ cần thực hiện Phần I : UP FW bằng JAF)
+ Lịnk Anna Swype to unlock là bản có giao diện khoá kiểu vuốt
+ Lịnk Anna Tap to unlock là bản có giao diện khoá kiểu chạm
+ Lịnk Anna Non to Unlock là bản không có khoá
Bạn chỉ chọn 1 trong 3 bản trên
(nhớ download CORE 5230 RM-588 V50.6.002 ở trên)
thank bac nha.minh dang rât can.tank bac lần nua nha
bac cho e hoi lần nũa. cai CORE 5230 RM-588 V50.6.002 thì giải nén vào C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588\ à.
còn cái Anna Swype to unlock thì có phải giai nén vào C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-588\ không?
không cần dung đến navifilmwua a bác
lần truoc minh hack theo topic này http://www.tinhte.vn/f384/hackphone-5230-v40-0-003-a-576575/
bac huong dan giúp mình dk ko

1231231

bác có thể cho mod lim dim màn hình ko?mình thử của binh24 nhưng ko đc,mới nhét vào C chưa cook

huyhieu901

thank bac nha.minh dang rât can.tank bac lần nua nha
bac cho e hoi lần nũa. cai CORE 5230 RM-588 V50.6.002 thì giải nén vào C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588\ à.
còn cái Anna Swype to unlock thì có phải giai nén vào C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-588\ không?
không cần dung đến navifilmwua a bác
lần truoc minh hack theo topic này http://www.tinhte.vn/f384/hackphone-5230-v40-0-003-a-576575/
bac huong dan giúp mình dk ko

bạn giải nén tất cả cho vô C:/Program file/Nokia/Phoenix/Products/Rm-588 để flash nha bạn. Flash kô cần dùng navifim nữa nha bạn !!!!

Quy_Love91

No write data, skiping write...
Rebooting...
Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
MCUSW: (null)
APESW: (null)
VariantSW: (null)
Prodcode:
Setting test mode...
Failed! Aborting!
Done!

Có ai biết lỗi này la gì không ??
Giúp e với các a ơi !!!
Tớ cũng bị lỗi y hệt thế này! Lần đầu khi dùng bản Swype thì không thấy báo. Lần 2 test sang bản Non để cài slide Unlock thì nó có báo như trên nhưng bỏ pin bật nguồn thì được. Lần 3 cũng cài bản Non trước khi cài thì mình dùng NokiaEditor để cho mấy cái ở #2 vào Fix. Lần 3 này thì bỏ pin bật lại màn hình trắng xóa không lên được nữa. ( Mình dùng 5230)

ThanhTungHT

Active Member
Tớ cũng bị lỗi y hệt thế này! Lần đầu khi dùng bản Swype thì không thấy báo. Lần 2 test sang bản Non để cài slide Unlock thì nó có báo như trên nhưng bỏ pin bật nguồn thì được. Lần 3 cũng cài bản Non trước khi cài thì mình dùng NokiaEditor để cho mấy cái ở #2 vào Fix. Lần 3 này thì bỏ pin bật lại màn hình trắng xóa không lên được nữa. ( Mình dùng 5230)

Flash đến lúc nào có 2 chữ Done Done mới đc bạn nhé ! Nếu báo lỗi,có thể thử bản JAF Win 7 :|

Quy_Love91

Flash đến lúc nào có 2 chữ Done Done mới đc bạn nhé ! Nếu báo lỗi,có thể thử bản JAF Win 7 :|
Mình đang dùng JAF win 7 mà! Mình vẫn theo mấy bản của Tùng từ đầu tới giờ. Chẳng hiểu sao nó bị vậy thế mới đau @@!

cocconconcoc

Rất hay, có ai đó thử cả 2 bản: Bản này và bản của Sangbenh, cho nhận xét với. Cái nào hay hơn thế. cảm ơn mọi người nhé.

hungtadau

Mấy cái mod bên dưới, cái nào không ghi đường dẫn là bỏ vào private\10202be9 hả bạn

docmathan

Bạn chuyển Bộ nhớ Chụp ảnh sang Thẻ nhớ nhé ! Cho mình hỏi luôn đấy là con gì :| Để bản sau mình sữa lỗi nó luôn !
em cũng mới bắt đầu tìm hiểu về mấy cái này nên ko có rành lắm ,anh hỏi thế em thua @@"
thế làm sao chuyển bộ nhớ chụp ảnh ưa thẻ nhớ đc thế anh ?

Status
Không mở trả lời sau này.