• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-04 (CFW Belle V2) for X6 /5530 /523x /5800 by ThanhTungHT (02/11/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

ThanhTungHT

Active Member
anh tùng ơi. trước tết âm lịch ra bản 05 anh nhé! để ae mang đi chơi tết. hì!
Ừm,có lẽ sẻ có sớm hơn dự kiến,vì 24 âm mình cũng về quê rùi,nói chung là sẻ có trước Tết âm nhé ;;)
uhm bạn cho lên trang 1 cho đỡ công post đi post lại mình cũng xin lần này là lần 2 mà :D
Cho lên #2 thôi :p

manh056

Tung ơi làm sao để xóa được các mục như map với internet ở menu vậy?mình mún cho nó ra hết lun mà xóa hok được :(

nhockfc

Tung ơi làm sao để xóa được các mục như map với internet ở menu vậy?mình mún cho nó ra hết lun mà xóa hok được :(
mấy cái đó xoá làm j bạn, xoá đi menu còn có mấy phần :))
ý kiến riêng của e cho bản 05 của bác Tùng :))
cho cái mod no center tex vào nếu có bản navi bar belle, nhìn đẹp hơn :D
nếu dùng mod belle của e thì tải cái fonts mới bên topic của e về (e đã vẽ lại mũi tên ngắn hơn nhìn belle hơn đó :p)

manh056

nếu dùng mod belle của e thì tải cái fonts mới bên topic của e về (e đã vẽ lại mũi tên ngắn hơn nhìn belle hơn đó :p)
vì mình thik cho ra hết menu lun khỏi vô thư mục nữa :D

datvietdatviet

Trả lời tớ đi chứ :(
ae dùng 58 cho mình xin tí y kiên.hình như dùng cfw âm thanh nghe không hay bằng fw gốc hay sao ấy nhỉ.trước khi mình dùng cfw thì đang ở v52 nghe hay lắm .tiếng bass đánh như loa thùng ấy :D

ThanhTungHT

Active Member
"Tóm" nhận ý kiến của e :)) Vì a thấy no center đẹp "khủng khiếp" =)), a đang mún thay cái mũi tên ấy,thành cái hình đẹp hơn tý,thấy nó trần trụi quá :-?
ae dùng 58 cho mình xin tí y kiên.hình như dùng cfw âm thanh nghe không hay bằng fw gốc hay sao ấy nhỉ.trước khi mình dùng cfw thì đang ở v52 nghe hay lắm .tiếng bass đánh như loa thùng ấy :D
Thử bật Bass lên xem :|,mà nhạc nghe hay đâu ở Bass,cái hay là ở chất lượng âm thanh,mình so sánh con X6 gốc với con 5233 cùi chạy CFW,ko thể tin được là con 5233 nghe ảo cực :O ,hay dã man :O
Nếu dùng Bass thì cài TTPod ấy,Bass của TTPod đập khá mạnh :|
Trả lời tớ đi chứ :(
Bạn hỏi gì mình à? :-?

Mr_Kjrby

Có một cách mình làm đơn giản là những app nào cần dùng thì cho ra ngoài còn app và Folder ít dùng thì cho cả vào 1 folder dưới đáy :)

ThanhTungHT

Active Member
đó là xóa ứng dụng mình nói là xóa cái thư mục gốc ngoài menu y :D
Cái này khó đây :))
Đường dẫn nè: ROFS2\private\200113DD\content
Có 2 thư mục 01 và tươg đươg với 2 ngôn ngử,VD với thư mục 96 :
Tìm file matrixmenudata mở nó bằng notepad.Vào trong có một dãy quy định thư mục.Thích xóa cái nào thì xóa đi.VD : <!ENTITY qtn_apps_applications_grid "Ứng dụng">.Xóa đi,Sao lưu file đấy lại,với thư mục 01 làm tương tự .Nhưng chú ý nhớ Sao lưu đúng định dạng của file nhé..hình như là .dtd gì đấy. Đóng gói Rofs2 và Test.
Nếu xuất hiện ký tự lạ: Cũng đường dẫn ROFS2\private\200113DD\content :
Tìm đến file matrixmenudata.xml(Mở bằng Notepad) Xóa dòng nào liên quan đến tên của cái cần xóa,chú ý sự bắt đầu và kết thúc,quy định của thư mục.
Thử xem có đc ko nhé ? :))
Có lẽ Edit trong file matrixmenudata.xml hợp lý hơn,nhưng mình chưa thử nên chưa biết kq thế nào :-?

Chỉnh sửa cuối:

xuanbach123

Tìm file matrixmenudata mở nó bằng notepad.Vào trong có một dãy quy định thư mục.Thích xóa cái nào thì xóa đi.VD : <!ENTITY qtn_apps_applications_grid "Ứng dụng">.Xóa đi,Sao lưu file đấy lại,với thư mục 01 làm tương tự .Nhưng chú ý nhớ Sao lưu đúng định dạng của file , hé..hình như là .dtd gì đấy. Đóng gói Rofs2 và Test.
Tìm đến file matrixmenudata.xml(Mở bằng Notepad) Xóa dòng nào liên quan đến tên của cái cần xóa,chú ý sự bắt đầu và kết thúc,quy định của thư mục.
Có lẽ Edit trong file matrixmenudata.xml hợp lý hơn,nhưng mình chưa thử nên chưa biết kq thế nào :-?

Anh Tùng lâu mới thây online nhỉ.thế bao giờ anh ra cfw mới vậy chờ lâu quá huhu.....

manh056

Tìm file matrixmenudata mở nó bằng notepad.Vào trong có một dãy quy định thư mục.Thích xóa cái nào thì xóa đi.VD : <!ENTITY qtn_apps_applications_grid "Ứng dụng">.Xóa đi,Sao lưu file đấy lại,với thư mục 01 làm tương tự .Nhưng chú ý nhớ Sao lưu đúng định dạng của file nhé..hình như là .dtd gì đấy. Đóng gói Rofs2 và Test.
có thể lấy file từ bản khác có thể xóa được bỏ vô rofs của bạn hok?:-/
mà thui chở bạn ra bản mới rồi sửa lun chứ giờ làm bạn ra bản mới làm lại nữa :(.

yd1

Sending CMT HASH for SOS+ROFS2
Write result 27: 1701
Rebooting...
Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
Product Code changed!
MCUSW: (null)
APESW: (null)
VariantSW: (null)
Prodcode:
Done!

Đây là lỗi gì ạ???

Radium

Moderator
máy mình v40.0.003 sau khi flash bấm *#0000# thì thấy phiên bản phần mềm là v30.0.007. vậy sau này flash thì chọn core 40.0.003 hay core 30.0.007 hoặc hơn vậy? thanks.

kocan_emdemnay

Sending CMT HASH for SOS+ROFS2
Write result 27: 1701
Rebooting...
Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
Product Code changed!
MCUSW: (null)
APESW: (null)
VariantSW: (null)
Prodcode:
Done!

Đây là lỗi gì ạ???

tháo pin ra gắn lại, bật đt lên đc thì đợi 1 chút rồi *#7370#
còn đt ko lên thì flash lại

kocan_emdemnay

máy mình v40.0.003 sau khi flash bấm *#0000# thì thấy phiên bản phần mềm là v30.0.007. vậy sau này flash thì chọn core 40.0.003 hay core 30.0.007 hoặc hơn vậy? thanks.
nên chọn core cao hơn, nếu bạn ko thích thì cứ dùng core 30, phiên bản cao hơn downgrade về phiên bản thấp hơn thường die phone,
còn *#0000# thì thay đổi dễ mà, thích phiên bản v bao nhiu cũng đc :D

Status
Không mở trả lời sau này.