• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-04 (CFW Belle V2) for X6 /5530 /523x /5800 by ThanhTungHT (02/11/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

hinokakera

Xin phép hỏi ngoài lề tý, mih muốn sửa Icon lại theo ý thích, mình đã đổi SVGB qua SVG rồi. Bây giờ dùng soft gì để sửa giống như PTS đc vậy ? Bạn nào biết chỉ mình với

coc3k

Member
Xin phép hỏi ngoài lề tý, mih muốn sửa Icon lại theo ý thích, mình đã đổi SVGB qua SVG rồi. Bây giờ dùng soft gì để sửa giống như PTS đc vậy ? Bạn nào biết chỉ mình với
bạn dùng phần mềm Inkscape để đọc và chỉnh sửa

nhockfc

cài xong fw, không mở được phần đa nhiệm như trước bác ơi ...
do đã xoá phần xem ứng dụng đang mở trong tuỳ chọn
nên nếu bạn muốn xem ứng dụng đang mở thì có thể đè phím cứng (đèn trắng) ở giữa cũng sẽ hiện ra danh sách các ứng dụng đang chạy!
Hoặc dùng killme đã tích hợp sẵn trong FW cũng có chức năng đó.

yd1

Bạn là con gái hay con trại ạ ? Mạnh dạn lên ạ ! ko sao đâu ạ ! ngon đấy bạn ạ ! hết ạ ! :)) =)) ạ
Cảm ơn các anh. Ngày trước em flash xong máy chạy ngon lành, bây giờ gặp lỗi đó máy không tự khởi động được. Máy chạy đến màn hình trắng thì dừng. Phải tháo pin khởi động lại mới được. Có cách nào khắc phục lỗi này để sau khi flash máy tự khởi động không ạ.

yd1

Lỗi thế này ạ.

Sending CMT HASH for SOS+ROFS2
Write result 27: 1701
Rebooting...
Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
Product Code changed!
MCUSW: (null)
APESW: (null)
VariantSW: (null)
Prodcode:
Done!
Ngày trước em flash xong máy chạy ngon lành, bây giờ gặp lỗi đó máy không tự khởi động được. Máy chạy đến màn hình trắng thì dừng. Phải tháo pin khởi động lại mới được. Có cách nào khắc phục lỗi này để sau khi flash máy tự khởi động không ạ

yd1

do đã xoá phần xem ứng dụng đang mở trong tuỳ chọn
nên nếu bạn muốn xem ứng dụng đang mở thì có thể đè phím cứng (đèn trắng) ở giữa cũng sẽ hiện ra danh sách các ứng dụng đang chạy!
Hoặc dùng killme đã tích hợp sẵn trong FW cũng có chức năng đó.
Anh nói rõ hơn được không ạ. Do do đã xoá phần xem ứng dụng đang mở trong tuỳ chọn ở máy, ở CFW hay ở JAF ạ???Thank

hinokakera

Cho mình hỏi tại sao các CFW khác nhau lại có các UID khác nhau.Cùng 1 ứng dụng nhưng UID lại khác. Mình muốn biết các UID của CFW bất kỳ thì xem trong File nào trong ROFS2 ?
Mình chỉnh lại các MediaBar nhưng nó khác nhau cái UID, cho vào nó sẽ ko chạy đc

hinokakera

Cảm ơn các anh. Ngày trước em flash xong máy chạy ngon lành, bây giờ gặp lỗi đó máy không tự khởi động được. Máy chạy đến màn hình trắng thì dừng. Phải tháo pin khởi động lại mới được. Có cách nào khắc phục lỗi này để sau khi flash máy tự khởi động không ạ.
Bạn dùng DT gì ? Nếu dùng X6 thì cái ROFS2 có xíu lỗi, fix lại là ok. Còn 5230 thì cài ngon. Bạn chỉ cần lấy nguyên bộ trong bài này ( ko lấy bất ký file nào ở nơi khác hay Navi ) thì sẽ FL ngon, ko sao hết

kocan_emdemnay

Anh nói rõ hơn được không ạ. Do do đã xoá phần xem ứng dụng đang mở trong tuỳ chọn ở máy, ở CFW hay ở JAF ạ???Thank
xóa trong cfw chứ sao mà xóa trong jaf đc, jaf chỉ là công cụ để flash fw thôi

ThanhTungHT

Active Member
Cho mình hỏi tại sao các CFW khác nhau lại có các UID khác nhau.Cùng 1 ứng dụng nhưng UID lại khác. Mình muốn biết các UID của CFW bất kỳ thì xem trong File nào trong ROFS2 ?
Mình chỉnh lại các MediaBar nhưng nó khác nhau cái UID, cho vào nó sẽ ko chạy đc
Đúng là UID mỗi Ver là khác nhàu,Ver càng cao thì UID củ càng ko thể dùng được. Trọn bộ thanh Media Bar.Thích vọc kiểu gì thì vọc này : #1069 nhé Tổng hợp Lại Các Mod Cũ Khó Tìm/Mod Mới,Hay Cho CFW C6 -> S60V5 Còn chỉnh sữa dùng cái Media Bar Tool thôi :|

manh056

Bạn dùng DT gì ? Nếu dùng X6 thì cái ROFS2 có xíu lỗi, fix lại là ok. Còn 5230 thì cài ngon. Bạn chỉ cần lấy nguyên bộ trong bài này ( ko lấy bất ký file nào ở nơi khác hay Navi ) thì sẽ FL ngon, ko sao hết

cái này bị sao chứ bản 5233 vẫn bị nhưng có lúc không bị.nhưng bị thì không ảnh hưởng gì đến điện thoại cả?cứ tha hồ mà vọc vạch đi :p

hinokakera

Status
Không mở trả lời sau này.