• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-03 Chính thức for 523x by ThanhTungHT (27/8/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

tungsctn

ai cho mình xin mod khoá phím slide unlock vs,mình k thích tap unlock
ko nên vì bản này của anh tùng mở khóa bằng phím trắng thui slide mở bằng phím trắng thỳ chẳng cài còn hơn... mở khóa cảm biến thỳ chơi PM khác cho lành anh ạ!

mjnha9

minh vẫn chưa hiểu 2 mục trong RomPatcher để làm gì ai giải thích công dụng của nó với:(
thanks

Sanvu88

Member
minh vẫn chưa hiểu 2 mục trong RomPatcher để làm gì ai giải thích công dụng của nó với:(
thanks
cai isntalserver vô hiệu hoá chứng chỉ. cái open4all để có thể truy cập sửa đổi vào private, sys, system, resource. đại loại là thế.hihi

taothephong

ko nên vì bản này của anh tùng mở khóa bằng phím trắng thui slide mở bằng phím trắng thỳ chẳng cài còn hơn... mở khóa cảm biến thỳ chơi PM khác cho lành anh ạ!
k:D mình dùng 5530 mà:D mình xin mod này cho 5530,chờ bản 5530 of a Tùng lâu quá

hoccookfirmware

ai làm sư phụ em nhé! em muốn học cook firmware! anh tùng dạy em nhé! em thấy bài này hay quá! (sorry ngoài lề tý!)

mjnha9

cai isntalserver vô hiệu hoá chứng chỉ. cái open4all để có thể truy cập sửa đổi vào private, sys, system, resource. đại loại là thế.hihi
thanks thế này thi có thể thêm mod trực tiếp trên máy không

m4phja

=D>=D> đắt hàng như tôm tươi =D> mới mất điện thoại nên không test được :( chán ghê

hungdaica1

thành viên cấp 4 phải biết mấy cái này chứ bạn...mấy cái đấy là các kiểu mở khoá khác nhau khi ấn phím menu:
swype là vuốt ngang,tap là chạm vào để mở khoá như con C5-03 đấy,còn non lock là mặc định như fw gốc vậy,muốn mở khoá phải gạt nút bên hông máy-dành cho những ai thích dùng pm mở khoá khác như my ley lock...
tại mình toàn dùng mặc định có cfw bao giờ đâu.thấy anh em diễn đàn cfw hay quá lên mới nghịch đấy chư.tại so cfw die máy thì teo.mình nghịch hỏng không biết bao nhiêu cái điện thoại rồi.vì toàn mua máy dùng rồi lên hay hỏng.giờ mua được con 5530 này lên cũng phải rè chừng.có những câu hỏi hơi gà 1 chút anh em thông cảm nha.

hucu

Member
Các bạn cho mình hỏi:
Mình muốn cài nhạc chuông trong bộ sưu tập của mình thì phải bỏ nó vào đâu, khi mình cài đặt chỉ thấy toàn nhạc chuông mặc định trong máy thôi, không mở được bộ sưu tập.
Làm mới bộ sưu tập trong phần nghe nhạc cũng không được.
Mong anh em trong diễn đàn giúp đỡ

hoccookfirmware

Các bạn cho mình hỏi:
Mình muốn cài nhạc chuông trong bộ sưu tập của mình thì phải bỏ nó vào đâu, khi mình cài đặt chỉ thấy toàn nhạc chuông mặc định trong máy thôi, không mở được bộ sưu tập.
Làm mới bộ sưu tập trong phần nghe nhạc cũng không được.
Mong anh em trong diễn đàn giúp đỡ
ném vào tập tin anh thanh!
english: souds\digital!

hucu

Member
Mình đã chuyển nhạc vào tập tin âm thanh\clip âm thanh và có thể nghe nhạc nhưng không thể cài được nhạc chuông trong đó kể cả copy vào phần: Âm thanh\nhạc chuông cũng không cài được

ThanhTungHT

Active Member
Mình đã chuyển nhạc vào tập tin âm thanh\clip âm thanh và có thể nghe nhạc nhưng không thể cài được nhạc chuông trong đó kể cả copy vào phần: Âm thanh\nhạc chuông cũng không cài được

Muốn cài bài nào ? Định dạng file là gì? Tôi cài cho bạn ! Đến như cài nhạc chuông cũng cần người khác chỉ.Tôi cũng bó tay với bạn :-??
ak quên ! Trả lời hộ tôi ! Tap to unlock hoạt động chứ bạn? :-? Thấy bạn lần trước thông báo bị lỗi... Nhưng rồi chẳng thấy bảo gì nữa...

Chỉnh sửa cuối:

caobason89

Không cài được thì mở bài hát đó lên,rồi chọn "Tùy chọn\Dùng chuông\Cài làm nhạc chuông" là xong bạn ạ. Vì Bản cook này có mod "Music chỉ đọc E:\Music" rồi mà.

TY_muonnam

bạn chép nhạc vào e/music xem sao .

TRANSYHUNG10

bản này mình cài rất nóng pin khi xem video hay dùng trình duyệt,rất nóng.hình như xung đột với mod nào vậy thanhtung
cách khắc phục
mình đã bị 6 lần pin nóng,phải tháo ra từ cook bản bày

M4_Vu0ng_001

bản này mình cài rất nóng pin khi xem video hay dùng trình duyệt,rất nóng.hình như xung đột với mod nào vậy thanhtung
cách khắc phục
mình đã bị 6 lần pin nóng,phải tháo ra từ cook bản bày
hình như do a TÙng đẩy CPU lên 100% thì phải,cho nên nó nóng,nhưng cfw hầu như đều vậy,muốn siêu mượt thì thế,nếu muốn đỡ nóng hơn như fw gốc bạn đưa cpu về 75% thử????

ThanhTungHT

Active Member
hình như do a TÙng đẩy CPU lên 100% thì phải,cho nên nó nóng,nhưng cfw hầu như đều vậy,muốn siêu mượt thì thế,nếu muốn đỡ nóng hơn như fw gốc bạn đưa cpu về 75% thử????

Đưa CPU về gốc làm gì...Dùng cứ đơ đơ... Trên 4rum này bản nào chẳng là CPU 100 >:)

Người dẫn đầu cho CPU 100 là a với bản N97 mini V12 đây...\-/

@TRANSYHUNG10: Xem tầm 1tiếng trở lên... Bản gốc cũng nóng chứ chẳng phải là bản này đâu !

Luu_Tan_Vu

Đưa CPU về gốc làm gì...Dùng cứ đơ đơ... Trên 4rum này bản nào chẳng là CPU 100 >:)

Người dẫn đầu cho CPU 100 là a với bản N97 mini V12 đây...\-/

@TRANSYHUNG10: Xem tầm 1tiếng trở lên... Bản gốc cũng nóng chứ chẳng phải là bản này đâu !

ép lên 100 cũng chẳng khác mấy sovới 50 hay cao hơn 1 tí, nhanh mượt do nhiều yếu tố khác cpu đó chẳng là gì cả chỉ hao pin, nếu chỉ chỉnh 50 mà nhanh mượt hơn 100 là hết sức bình thường bây giờ k bao giờ đẩy cpu lên 100 cao nhất là 80 k tin có thể lấy bảnmix của aphu YHUNG10: Xem tầm 1tiếng trở lên... Bản gốc cũng nóng chứ chẳng phải là bản này đâu ![/QUOTE]
ép lên 100 cũng chẳng khác mấy sovới 50 hay cao hơn 1 tí, nhanh mượt do nhiều yếu tố khác cpu đó chẳng là gì cả chỉ hao pin, nếu chỉ chỉnh 50 mà nhanh mượt hơn 100 là hết sức bình thường bây giờ k bao giờ đẩy cpu lên 100 cao nhất là 80 k tin có thể lấy bảnmix của aphu

ThanhTungHT

Active Member
ép lên 100 cũng chẳng khác mấy sovới 50 hay cao hơn 1 tí, nhanh mượt do nhiều yếu tố khác cpu đó chẳng là gì cả chỉ hao pin, nếu chỉ chỉnh 50 mà nhanh mượt hơn 100 là hết sức bình thường bây giờ k bao giờ đẩy cpu lên 100 cao nhất là 80 k tin có thể lấy bảnmix của aphu

Bản 02 và bản 03 khác nhau ở Mod CPU @@
Tính về độ nhanh nhé.Còn mượt thì ở file khác ....

Status
Không mở trả lời sau này.